Tutorial Kiến thức iMacros căn bản cho người mới

ADD !EXTRACT {{!COLOUM}}
SAVA AS TYPE = EXTRACT FOLDER = D:\SAVE\ FILE =ABC.TXT
cậu search lại cú pháp cho chuẩn nhé, tớ nhớ không chuẩn lắm đâu, đại loại là làm thế
nếu muốn lấy cả hàng thì cần dùng đến eval:
set !var1 = eval(" var s = \"{{!collum1}}\" & \"{{!ccollum2}}\" & \"{{!collum3}}\"... ;s")
set !extract {{!var1}}

cậu viết lại cho chuẩn cú pháp nhé, tớ viết thế chắc là sai cú pháp đấy nhưng làm thế chắc đc

cám ơn cậu mình đã thử và thành công. cậu cho mình hỏi thêm lệnh delay đến khi mình bấm 1 nút nào đấy thì nó chạy tiếp đc ko?
bấm nút ở đâu? cậu có thể dùng lênh:
PROMPT DANG_CHO_BAM
thì imacro nó sẽ hiện lên thông báo "ĐANG_CHỜ_BẨM" khi nào cậu nhấn ok là nó sẽ chạy tiếp. không biết phải ý cậu thế ko

PROMPT DANG_CHO_BAM
thì imacro nó sẽ hiện lên thông báo "ĐANG_CHỜ_BẨM" khi nào cậu nhấn ok là nó sẽ chạy tiếp. không biết phải ý cậu thế ko
cậu ơi, cái này hiện lên mình không thao tác đc trên web
có lệnh nào chờ cho đến khi mình bấm không?

nếu muốn lấy cả hàng thì cần dùng đến eval:
set !var1 = eval(" var s = \"{{!collum1}}\" & \"{{!ccollum2}}\" & \"{{!collum3}}\"... ;s")
set !extract {{!var1}}
SET !VAR1 = EVAL(" var s = \"{{!COL3}}\" & \"{{!COL4}}\" & \"Khong912!@#";s")
Nó báo lỗi sai chỗ nào nhỉ

Có cách nào để cài File Access Installe của Imacro cho chrome lên cốc cốc được không bác nhỉ, Imacro trong mấy trình dyệt nhân Chromium phiên bản mới không thể truy cập được các file excel nếu không cài File Access Installe. Trên wiki imacro chỉ có mỗi File Access Installe dành cho chrome, đối với Cốc cốc không hoạt động.

PROMPT DANG_CHO_BAM
cậu ơi, cái này hiện lên mình không thao tác đc trên web
có lệnh nào chờ cho đến khi mình bấm không?

xin lệnh random tháng với bạn ơi. Cảm ơn

Đã dùm Firefox và imacros thì không bao giờ dùm cách này để fake useragent ! kHÔNG HIỆU QUẢ
bác chỉ mình câu lệnh fake useragent hiệu quả với nhé! và câu lệnh kiểm tra useragent hiện tại của trình duyệt luôn! thanks bác nhiều!

Mọi người ơi, em muốn viết một câu lệnh có nghĩa là: Cho đến lúc nút này xuất hiện thì làm tiếp việc phía sau.
Em ko biết imacro có lệnh until không nữa.
Các bác giúp em với!
Thanks. :D

SET !VAR1 = EVAL(" var s = \"{{!COL3}}\" & \"{{!COL4}}\" & \"Khong912!@#\";s")
bác cho em hỏi code thực hiện được 1 hành động nào đó xong mới thực hiện hành động khác. ví dụ như vào 1 web thấy nút login thì bắt đầu đăng nhập tài khoản rồi đăng bài ... . nếu không thấy nút login thì tiếp tục f5 cho tới khi thấy nút login
thì dùng code nào ạ

Mấy bác cho hỏi sao mình làm theo y vậy mà nó k change ip đc.
Code:
Đầu tiên bạn tạo file (tên bất kì).js với đoạn code sau:
var pref = Components.classes["@mozilla.org/preferences-service;1"].getService(Components.interfaces.nsIPrefService);
for(var i=1;i<=100;i++){
    code="SET !DATASOURCE D:\\listip.txt\n";
    code+="SET !DATASOURCE_LINE "+i+"\n";
    code+="SET !EXTRACT {{!COL1}}";
    iimPlayCode(code);
    var ip=iimGetExtract().split(':');
    var a = pref.getBranch("network.proxy.");
 a. setCharPref("socks", ip[0]);
 a.setIntPref("socks_port", ip[1]);
 a.setIntPref("type", 1);
    iimPlay("thaotac.iim");
}
Tiếp theo tạo file thaotac.iim với lệnh mà bạn muôn làm với từng con sock:
Mình demo nhé:

TAB T=1
URL GOTO=whoer.net
WAIT SECONDS=30
CLEAR
 Giải thích: Mỗi khi fake ip với 1 con sock xong sẽ truy cập trang whoer.net và chờ 30 giây. Sau đó xóa cookie,data trình duyệt và tiếp tục lặp lại công việc với những con sock tiếp theo.

Và không thể thiếu 1 điều nữa là một file listip.txt nằm trong ổ D chứa list socks5 dạng:
127.0.0.1:1080
127.0.0.2:1080
127.0.0.3:1080
127.0.0.4:1080
127.0.0.5:1080
,...

Chú ý: Bạn thấy số 100 được bôi đỏ bên trên trong file .js chứ. Nó có nghĩa là lặp lại 100 lần. Bạn thay số đấy bằng số sock bạn bỏ vào file .txt nhé

mọi người cho mình hỏi làm sao record đc tự bấm vào nút play để xem video, mình record xong chạy mà nó k bấm đc

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom