Tutorial Kiếm $ trên site bằng cách đặt quảng cáo - có proof

minhduc9987

Junior
Reactions
7
MR
0.000
Bạn có 1 website, bạn muốn kiếm $ từ chính website của mình, cách thức rất đơn giản là đặt quảng cáo ^ ^
Mình đã thử test thử nhiều site khác nhau và cuối cùng quyết định gắn bó với cpx24

Cách làm rất đơn giản, bạn vào trang CPX24 or link ref của mình : http://www.cpx24.com/index.php?refi=minhduc9987 đăng kí một tài khoản , sau đó vào tab Tags/Code lấy code đặt vào website của mình.

Mình thường chọn Banner code ^ ^. Rất đơn giản thế là xong.
CPX24sẽ trả tiền theo lượng traffic truy cập website của bạn ;)

Minpay của nó là 0.5$, bạn muốn rút $ thì chọn withdraw, nó sẽ thanh toán qua paypal trong vòng 3-4 ngày, thường là vào chủ nhật ^ ^

Proof của mình mới rút

Có vấn đề gì các bạn cứ nêu mình sẽ trợ giúp các bạn^ ^
Chúc kiếm nhiều $

cho mình hỏi cái nha bạn bỏ vào Wordpress cứ click 1 cái nó nhảy 1 lần vậy thì sao khách người ta xem bài đc có gì hướng dẫn mình code cho nó hiện 1 lần thôi !!!!

code quảng cáo này là CPM, tính tiền theo lượt hiển thị, bạn ko cần click vào quảng cáo nhé ^ ^
có thể code bạn chọn là popunder nên nó mới tự động chuyển trang, nên chọn là banner thôi, nó sẽ hiện như 1 bức ảnh trong site của mình vậy :D

Thớt ơi. Site tiếng Việt và traffic Việt thôi thì có kiếm được không thớt, với lại rate Việt là bao nhiêu vậy. Khi mình ref cho thớt thì thớt có biết tên của site mình không hay chỉ biết nick mình thôi.

site này ăn ngon vậy sao thớt? Trước mình làm cả tuần mà lèo tèo ko dc nửa đô :(

Thớt ơi. Site tiếng Việt và traffic Việt thôi thì có kiếm được không thớt, với lại rate Việt là bao nhiêu vậy. Khi mình ref cho thớt thì thớt có biết tên của site mình không hay chỉ biết nick mình thôi.

Đây là rate của trang này
Code:
Tier1 CPM = 2$ |  Tier2 CPM = 1.20$
Tier3 CPM = 0.30$ |  Tier4 CPM = 0.20$
Only 0.50$ Minimum Payout by Paypal, Liberty Reserve, WebMoney, MoneyBookers or AlertPay
Payments are processed every weekend
5% Referral Commission
traffic Việt mình chắc là tiger3 hoăc 4 nên rate ko đc cao lắm.
Khi mình ref cho mình thì chỉ hiện nick bạn ref thôi, ko hiện site.

Đây là rate của trang này
Code:
Tier1 CPM = 2$ |  Tier2 CPM = 1.20$
Tier3 CPM = 0.30$ |  Tier4 CPM = 0.20$
Only 0.50$ Minimum Payout by Paypal, Liberty Reserve, WebMoney, MoneyBookers or AlertPay
Payments are processed every weekend
5% Referral Commission
traffic Việt mình chắc là tiger3 hoăc 4 nên rate ko đc cao lắm.
Khi mình ref cho mình thì chỉ hiện nick bạn ref thôi, ko hiện site.
Cám ơn bạn, mình tính đặt nhưng còn đang băn khoăn 1 tí.

Lượt view nó tính theo IP hay là lượt xem trang (ví dụ 1 người vào đọc 5 bài thì tính 1 lượt hay 5 lượt). Site mình đã đặt google adsense rồi ko biết nó có xung đột gì với adsense ko nhỉ.

Nếu đặt mình sẽ ref cho bạn để bạn kiếm tí chút cafe cho vui.

Cám ơn bạn, mình tính đặt nhưng còn đang băn khoăn 1 tí.

Lượt view nó tính theo IP hay là lượt xem trang (ví dụ 1 người vào đọc 5 bài thì tính 1 lượt hay 5 lượt). Site mình đã đặt google adsense rồi ko biết nó có xung đột gì với adsense ko nhỉ.

Nếu đặt mình sẽ ref cho bạn để bạn kiếm tí chút cafe cho vui.
nó tính theo IP 24h Và tính theo lưu lượng Accept của traffic. . tớ thấy mấy pro chơi GA thì không chơi thứ khác thì phải :D.
P/s thớt có thử dùng IP US hay khác vào web mình ko .Tớ test thấy dù đặt code banner thì tỉ lệ chuyển web 40% chỉ thua banner thằng PTP.Net tí thôi

- Chắc chắn là tính theo IP rồi ^ ^
mình chưa thấy trang nào tính theo lượt xem cả, các trang tính theo lượt xem thường là trang mới mở nó câu khách chỉ một thời gian thôi, sau đó sẽ chuyển về chế độ tính theo IP. Nếu tính theo chế độ xem trang thì mình cài soft tự động F5 refresh 1 trang, thì 1 ngày mấy chục nghìn lượt xem ah :))
Site bạn đặt google adsense thì tốt nhất nên thử đặt cpx24 vài ngày, nếu thấy ổn định thì hãy tiếp tục đặt, ko thì remove.

- Thêm code vào blog nhiều thì đc nhiều ko hay vẫn chỉ đc 1 cái ? : nó tính theo IP nên đặt 1 hay 2 cái cũng như nhau thôi.

cái này chọn banner nó vẫn chuyển trang như thường!

mình cài ko hề thấy chuyển trang, mình cài trên blogspot thì nó hiện thị như sau

nó tính theo IP 24h Và tính theo lưu lượng Accept của traffic. . tớ thấy mấy pro chơi GA thì không chơi thứ khác thì phải :D.
P/s thớt có thử dùng IP US hay khác vào web mình ko .Tớ test thấy dù đặt code banner thì tỉ lệ chuyển web 40% chỉ thua banner thằng PTP.Net tí thôi
mình cũng ko quan tâm lắm tới nó có chuyển hay ko :)
đã thử qua nhiều thằng khác thì thấy nó vẫn đơn giản và dễ ăn nhất :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,011
Latest member
phithuongnien

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week