Help Kiếm tiềnn với Fiverr_ $200 trong 2 tuần_xilatleo

Thực sự kiếm nhiều tiền không đơn giản và dễ ăn thế.

Tại sao người ta muốn mua "like"?
Đơn giản đối với webmaster là để kiếm traffic, tăng thứ hạng website, đối với doanh nghiệp là tăng danh số bán hàng... Facebook không bán like, họ chỉ bán quảng cáo, mình từng thử dịch vụ quảng cáo của nó, để một quảng cáo được xuất hiện trên profile của người dùng US thì phải đặt giá ít nhất là $0,7 / click, và không phải ai vô fan page của mình cũng like. Như vậy có thể thấy cái giá của like nếu "mua" từ facebook sẽ đắt như thế nào.

Và thế là các trang trao đổi like xuất hiện, trang đầu tiên và nổi nhất là twiends, theo như nó thông báo thì hơn 75% người dùng của nó vào để like facebook, cách đây hơn 3 tháng facebook cập nhật điều khoản, và twiends bắt buộc gỡ chương trình like facebook.

Hiện tại youlikehits nổi lên là trang số 1 cho phép trao đổi like. Mấy bữa nay mình đã tìm khắp trên internet, có 1 vài trang khác nhưng rất ít người dùng.

Mình dùng twiends để kiếm like cho trang fan page của mình cũng đã lâu, định kiếm traffic cho blog nhưng rồi thấy cũng không hiệu quả lắm vì dùng fan page có rất nhiều like nhưng không mấy người vào blog mình. Tình cờ cách đây hơn nửa năm mình vô tình biết đến trang fiverr, thấy trong đó người ta có rao bán like, và mình chuyển qua bán like thông qua trang twiends cho đến khi trang twiends không cho like facebook nữa.

Có những trang cho trao đổi like miễn phí, vậy mà sao vẫn còn rất nhiều người có nhu cầu mua?
Bởi vì nhu cầu lập fan page của người nước ngoài rất lớn, và nhiều người chẳng biết đến mấy dịch vụ này, nếu quảng cáo trên facebook thì rất đắt, họ sẽ tìm đến những dịch vụ giá rẻ với hy vọng kiếm được những "like" chất lượng với giá rẻ. Nhưng mà các bạn cũng biết là tiền nào của nấy, tất cả các dịch vụ bán like trên facebook 100% không như lời quảng cáo.

Hầu hết ai cũng bảo mình bán real, human like, thực sự là nó như thế nào? Đúng là cũng có thể là human like đó, nhưng mà hơn 95% like không có giá trị, hay còn gọi là like ảo, fake. Bởi vì sao nhỉ? Bạn có facebook, bạn muốn kiếm like, bạn vào youlikehits like mấy trang fan page của người khác và chẳng quan tâm đến cái page mình like nó là cái quái gì, và những người tham gia trao đổi like cũng thế. Mặc khác do like có giá nên rất nhiều người sẽ tạo tài khoản facebook ảo, tài khoản facebook chỉ để like. Do đó bạn cũng đừng lấy làm lạ là sao nhiều khách hàng than phiền. Nhiều người không biết là like ảo, nhiều người chỉ cần số lượng không cần chất lượng, nhiều người biết là like ảo nhưng người ta lại nghĩ là: thay vì mình bỏ $5 để quảng cáo trên facebook thì chỉ được 1-2 like là cùng, giờ mình bỏ ra $5 nhưng được vài trăm like, biết đâu trong mớ like ảo này có vài chục like chất lượng.

Túm lại là sao chủ topic lại bán tut này?
Mình không muốn đoán mò, mình chỉ nó thế này, trên fiverr cũng có nhiều người bán tut với quảng cáo có thể kiếm được nhiều tiền, cũng có lèo tèo vài người mua.

Những người làm dịch vụ like facebook trên fiverr cũng có người thành công, kiếm cả nghìn $ mỗi tháng, nhưng một số lại không có ai order, một số thì lúc đầu may mắn có order nhiều nhưng sau đó lại đi xuống và hầu như chẳng có thêm order vì bị nhiều đánh giá thấp của khách hàng. Bản chất của vấn đề thì các bạn xem ở trên. Fiverr nó sắp xếp dựa theo order của khách hàng, gig của bạn có người order tại thời điểm đó thì lúc search theo từ khóa gig của bạn có cơ hội lên đầu => có cơ hội nhận thêm nhiều order khác.

Và những người xài tut này có thể có người thành công, nhiều người thì không thành công, nhiều người chỉ thành công bước đầu, bán được vài order rồi ngủm. Bạn sẽ rất khó thành công trong mảng này nếu như chẳng có chút kiến thức gì về mảng xã hội ảo, social marketing và một số thứ liên quan... (bạn thử nghĩ xem, nếu một ngày gig bạn được nhiều người quan tâm và mỗi ngày nhận được mười hoặc thậm chí vài chục order cùng lúc thì sao làm nổi nhỉ?)

Lời kết
Mình chỉ mong những bạn nào đã bước chân vào làm cái này có thêm một chút kiến thức để làm tốt hơn, và hãy suy nghĩ kỹ trước khi mua hay bán một cái gì đó, bạn thử nghĩ xem, có quá nhiều người lao vào làm, mà chất lượng lại không có, người ta sẽ tẩy chay like facebook trên fiverr, lúc đó mọi người cùng nhau húp cháo. Đây cũng có thể là lần cuối mình vào post ở đây, chào tạm biệt mọi người.

có bác pro nào giải quyết được vấn đề này không,tư vấn em với,em có 2 oder rút được 1 rồi nhưng 1 cái nó bảo chờ 7 ngày nữa,nhưng đến hôm nay đã qua 2 ngày rồi mà nó vẫn bắt đợi 7 ngày chứ không đếm ngược như lần trước,có bác nào biết nguyên nhân không tư vấn dùm em với, em thank các bác nhiều nhiều :binhsua115:

có bác pro nào giải quyết được vấn đề này không,tư vấn em với,em có 2 oder rút được 1 rồi nhưng 1 cái nó bảo chờ 7 ngày nữa,nhưng đến hôm nay đã qua 2 ngày rồi mà nó vẫn bắt đợi 7 ngày chứ không đếm ngược như lần trước,có bác nào biết nguyên nhân không tư vấn dùm em với, em thank các bác nhiều nhiều :binhsua115:

Cái này mình cũng bị. Fiverr đang bị điên. Nhưng mà không sao đâu, tuy nó không hiển thị nhưng mà 5 ngày nữa bạn vẫn rút được tiền. :D. Của mình còn bị mấy cái "Clearing 15" OMG!!!

fiverr nó nát bét rồi. Ngày xưa ptu cũng ngon ntn có khi còn ngon hơn. Nhưng sao hơn 1 năm nó xuất hiện trên mmo4vn thì bi giờ nó không còn gì nửa. Vì có quá nhiều người chơi. Trò này cũng thế quá nhiều người chơi rồi sẽ nát bét không ai được gì. Mình thiết nghĩ nên close topic tại đây để cho site bớt bị loãng. Hãy rút kinh nghiệm của ptu. Đừng làm cho nó nát nữa:binhsua72:
Điên sao lại nát . Nó ăn lời 1$ trên mỗi giao dịch thành công việc gì mà nó hết tiền mà nát.

nhưng nó không chuyển vào available thì sao rút được hả bác :binhsua156:
Đã đủ 14 ngày đâu mà nó chuyển vào available.Bạn nói ở trên hôm trước thấy đợi 7 ngày.Qua 2 ngày vẫn thấy 7 ngày.Chắc phải 5 ngày nữa mới rút được.

Đã đủ 14 ngày đâu mà nó chuyển vào available.Bạn nói ở trên hôm trước thấy đợi 7 ngày.Qua 2 ngày vẫn thấy 7 ngày.Chắc phải 5 ngày nữa mới rút được.
cám ơn bác,hôm nay em kiểm tra vẫn thấy nó ghi 7 ngày,hôm qua e cũng mới hoàn thành 1 oder nũa mà nó cũng vẫn 14 ngày,không chịu đếm ngược như lần trước gì cả hjx sốt hết cả ruột bác ak,mãi mói có 1 oder mà chẳng thấy nó đếm ngược trả tiền :((

cám ơn bác,hôm nay em kiểm tra vẫn thấy nó ghi 7 ngày,hôm qua e cũng mới hoàn thành 1 oder nũa mà nó cũng vẫn 14 ngày,không chịu đếm ngược như lần trước gì cả hjx sốt hết cả ruột bác ak,mãi mói có 1 oder mà chẳng thấy nó đếm ngược trả tiền :((

mình thì chưa bị trường hợp này,nếu không được bạn mail cho nó thử xem sao

nhưng nó không chuyển vào available thì sao rút được hả bác :binhsua156:

Nó sẽ chuyển thành available sau 14 ngày nữa. Nhưng mà trạng thái của nó vẫn là Clearing 14. Bạn cứ yên tâm là vẫn rút được tiền. Mình vẫn rút mà :D

---------- Post added at 11:31 AM ---------- Previous post was at 11:30 AM ----------

mình thì chưa bị trường hợp này,nếu không được bạn mail cho nó thử xem sao

Tớ mail rồi mà chưa thấy nó fix. Nhưng mà kệ. Quan trọng là có order để mà làm:(, tiền vẫn rút được cơ mà, có bị sao đâu :)

nó vẫn chuyển vào available sau 14 ngày hả bạn,tk bạn nhiều nha nhưng ko kiểm tra được cứ thấy sốt ruột ghê ấy :)

Sốt quái gì.Của t nó vẫn ghi còn 4 ngày mà đã rút được 4 cái rồi.Rút xong thì nó về withrad hết.Lo thì được gì đâu.Lo kiếm order mà làm kìa.:D

ah chủ topic đã lên rùi :) sao đợt này không thấy chủ topic ol YH thế,chủ topic có thể giải thích hộ thắc mắc mình và mọi người đang hỏi không :)

---------- Post added at 01:15 PM ---------- Previous post was at 12:31 PM ----------

bạn xilatleo ol YH mình hỏi chút về youbot nha bạn

âcc, mở màn tớ đc 1 oder, mà mình làm hoàn chỉnh, rất ngon lành, mà tự nhiên bị cancelled, thế mới đâu chứ

Announcements

Forum statistics

Threads
420,521
172,595
Latest member
Lucygumaridis

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back