Tutorial Kiếm tiền với bubblews ver mới

Status
Not open for further replies.

hungpro576

Senior
Reactions
79
MR
0.000
Kiếm tiền online từ viết bài tiếng anh với Bubblews.com
Kiếm tiền online từ viết bài tiếng anh với Bubblews.com, hiện trang web đang trong giai đoạn kiểm tra vì nhiều bạn ở diễn đàn chưa nhận được thanh toán, nếu bạn thực sự tuân thủ các quy định của nó và viết bài “thật” bằng tiếng anh mình nghĩ sẽ sớm được thanh toán thôi!

*Giới thiệu thông tin cơ bản (Basic information):

Bubblews là 1 trong những trang viết bài kiếm tiền online bằng tiếng Anh (tức là còn nhiều trang khác) nhưng đây là 1 trang (theo mình) có thể nói là dễ dàng đem lại thu nhập cho bạn nhất. (Tuy nhiên nói dễ k hẳn là dễ, vẫn phụ thuộc vào khả năng của bạn)

*Cách thức hoạt động (How it works):

Đây là một website ủng hộ cho việc tự do ngôn luận :D), admin sẽ trả cho mỗi lượt view, comment, like, dislike or share trên social network của bài viết (post) mà bạn đăng lên (submit) (nghe hơi ảo nhưng mà thật đấy).

*Điều kiện để bạn có thể rút tiền (redeem): bạn có thể đọc trong phần bank của website Nhưng mình xin trích ra một số ý quan trọng của nó để mọi người tránh vi phạm, sau này rút tiền không được lại hối hận không biết kêu ai )

- Bài viết phải là ngôn ngữ do tự mình viết và được viết = tiếng Anh, trừ trường hợp dùng ngôn ngữ khác nhưng được dịch sang tiếng Anh kèm theo.

- Không gian lận (đại loại kiểu cấu kết thông đồng với nhau để tự tăng like tăng view cho nhau )

- Bài viết tối thiểu 400 kí tự (nếu ngắn hơn mà đến lúc rút k được thì tự chịu )

- … (còn nữa mà mấy cái nữa mà nên đọc trong phần rules để hiểu rõ thêm)

Ngoài ra việc số lượng bài post trong 1 ngày là 10 post

1 view = 1 like = 1 comment = 1 dislike = 1 share = 0.01$

*Hướng dẫn đăng kí và share kinh nghiệm cho newbie:

Do ở đây k coi trọng hệ thống nên việc có link refferal chỉ mang đúng 1 ý nghĩa duy nhất là trả tiền cho công mình giới thiệu và sau này k có ăn % hay hoa hồng gì hết nên mọi người ủng hộ thì đăng kí = link ref, còn không thì đăng ký bằng link gốc cũng được (vì tiền kiếm được chủ yếu là do công lao mình post bài chất lượng như thế nào )

B1: Đăng ký tại link : bubblews.com.

Do hoa hồng từ các ref chỉ là 0.2$ nên mình cũng không để link ref làm gì. Vì với khả năng hiện giờ, mình cũng đã có thể tới 20$ – 25$/ngày rồi

B2: Đăng nhập và tham khảo profile và bank để hiểu rõ hơn.

B3: Viết bài và post bài <~ bài viết đầu tiên nên tâm huyết 1 chút để tạo đc phong cách riêng của mỗi cá nhân.

Có nhiều mục trong phần này như Anime, Art or Personal … nên mọi người có thể thoải mái viết cái gì mình thích, miễn là k vi phạm rules

B4: Đợi lượt View like các kiểu cứ thế tăng lên thôi.

B5: Có tiền là rút

Kinh nghiệm cho newbie:

Do trang này có tính năng gọi là Follow, tức là kết nối mọi người lại với nhau, thông qua đó mọi người có thể biết được nhau làm gì, khi nào post bài, khi nào like hay comment vào post của mình, bởi vậy việc đầu tiên newbie cần làm là đi la liếm lấy cảm tình của càng nhiều người càng tốt (vào profile của họ, tìm 1 bài nào ưng ý, thích thì like, hay thì like và comment). Càng nhiều follow thì khả năng khi bạn post 1 bài mới càng nhiều người biết đến được post của bạn. Tất nhiên đây cũng chỉ là 1 trong những yếu tô quyết định số lượng view và like của bạn thôi, còn lại tuỳ thuộc vào chất lượng bài viết của mọi người (nhưng mình thấy khá quan trọng bởi thằng nào nhiều views với like là y như rằng follower toàn trên 1k )

Đặc biệt, do giới hạn số lượng bài viết mỗi ngày là 10 post, nên mọi người sẽ tự đặt ra chiến thuật hợp lý cho mình xem 1 ngày viết mấy bài (mình nói thật chứ cứ post 1 bài là kiểu gì cũng được 0,1$, vì kiểu gì cũng có nhiều đứa la liếm vào like và follow với bạn, nhiều hơn hay k thì chưa biết) nên việc kiếm được bao nhiêu $ mỗi ngày theo như mình nói là tuỳ vào năng lực mỗi người

*Vấn đề redemption (rút tiền): cổng Paypal, min pay là 50$

Proof payment paypal :

Nhưng trang này pay tiền khá là lâu, phải tới 30 ngày đấy. Nó đòi hỏi các bạn phải kiên nhẫn.
Còn 1 số cái về bubblews các bạn có thể tìm hiểu thêm trong blog của mình. Mình không tiện nói ở đây ;)
Blog của mình : http://nqhung2014.wordpress.com/
Các bạn ủng hộ nhé :D

P/s : có 1 số bạn bảo mình scam lừa đảo, fake proof. Mình cũng k dám nói gì các bạn bởi vì ít trang cho kiếm tiền online nào lại cho kiếm dễ như vậy. Nhưng đây là sự thật. Nếu các bạn không tin, mình sẽ cho tận mắt xem proof qua teamview nhé ;)

Vì nhiều bạn chưa tin, cần proof mới nhất nên mình sẽ tạm thời close topic.
Mình sẽ quay lại với bubblews và sẽ đưa ra proof trong tháng 9 theo yêu cầu của những bạn bán tín bán nghi.

Last edited:
vãi cả giá tool :p:p
tool đâu vậy bạn. :D
thớt giới thiệu cho mình cái nhiều trang khác đi :D"Bubblews là 1 trong những trang viết bài kiếm tiền online bằng tiếng Anh (tức là còn nhiều trang khác) "

Công nhận thớt 2014 mà pro ghê chứ ^^

Thấy mấy cái group tự like cho nhau :D ngày họ 10$ e post 2 bài ngày có 1$ :D

những site kiếm dễ thì nên để ăn 1 mình , pub ra cho mấy ông cheat vào băm nát site thì lúc đó hối hận, còn cái tools bác bán mình bik là gì r, làm tay còn nhanh hơn đấy

trang này lâu bỏ xừ phạm lỗi tí là xóa tài khoản ko báo trc

những site kiếm dễ thì nên để ăn 1 mình , pub ra cho mấy ông cheat vào băm nát site thì lúc đó hối hận, còn cái tools bác bán mình bik là gì r, làm tay còn nhanh hơn đấy
pro cho em xin cái yahoo để học hỏi được không :p

công nhận, nhưng pay thì người pay ng không :p
bởi vì phạm rule nên nó ko pay đó bạn, nó cấm cái kiểu trao đổi cho nhau mà :)

không tin bạn chỉ cần post 1 bài . sau đó tự comment cho mình cũng được $, chả mấy lên 5000$ =)))))

Các bạn chắc chơi chưa lâu nên chưa có kinh nghiệm :D
Mình không biết các bạn thế nào chứ mình thì chưa bị quịt lần nào.
Tất nhiên là vì TIPs nên không thể share bừa ra ngoài được các bạn ạ.
Nếu cứ share bừa thì nát hết site :)

Nếu các bạn mà spam comment là mất nick đấy.
Trang này mình chơi cũng đc vài tháng rồi. Kiếm đc gần 1000$ từ nó rồi ấy chứ đùa :D

ai team xem proof khủng kìa :D

Bạn có chắc không :eek:

Các bạn chắc chơi chưa lâu nên chưa có kinh nghiệm :D
Mình không biết các bạn thế nào chứ mình thì chưa bị quịt lần nào.
Tất nhiên là vì TIPs nên không thể share bừa ra ngoài được các bạn ạ.
Nếu cứ share bừa thì nát hết site :)

Nếu các bạn mà spam comment là mất nick đấy.
Trang này mình chơi cũng đc vài tháng rồi. Kiếm đc gần 1000$ từ nó rồi ấy chứ đùa :D
đăng kí 2 nick trên 1 ip có sao không bác? tại nick cũ trc hay spam nên muốn dùng nick mới :p

đăng kí 2 nick trên 1 ip có sao không bác? tại nick cũ trc hay spam nên muốn dùng nick mới :p
Thoải mái luôn bạn.
Nhưng 1 nick chỉ đc 1 tài khoản paypal

Đã cập nhật lại 1 chút.
Vào blog để xem nhé ;)

Tớ nói thật tool thì đầy rẫy ra, Dùng hitleap, web traffic exchange.... cứ cái gì view web đc thì view vẫn pay bình thường đó lầ giao diện cũ. Hiện tại giao diện mới mình pay đến ngày 20 thì tịt. Từ ngày 20 đến nay mình đang có 5 acc 31 ngày chưa trả. Giờ nó làm nghiêm rồi không như giao diện cũ. 1 acc 1 paypal ( add mail cũng ko trả ), boot view cũng ko trả rồi.

Nhìn cái giá tool mà hài vãi =)) free mà đem bán =))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,758
170,845
Latest member
thienhoang99x

Most viewed of week

Most viewed of week

Back