Kiếm tiền online - cẩn thận chiêu lừa đảo mới

Chương trình phát trên VTV 1
Đầu tư cổ phiếu mà không phải là cổ phiếu, lợi nhuận từ 12%-15% một tháng
Cổ phiếu không niêm yết PIG FARM có giá gấp 25 lần cổ phiếu APPLE
Đó là những chiêu lừa đảo được đưa ra để dụ những nhà đầu tư mong muốn có lợi nhuận cao và nhanh

[video=youtube_share;kRZ7-IGQN6o]http://youtu.be/kRZ7-IGQN6o[/video]

Các bác cứ đặt gạch mà hóng tiếp nhé, VTV phát vào giờ vàng kiểu gì chả có đài báo khác nhảy vào làm "phóng sự điều tra"
Anh em chuẩn bị quần áo đẹp để "trả lời phỏng" vấn và "lên TV nhé"

Last edited by a moderator:
sáng nay ngủ dậy thấy nhà báo đột nhập nhà mình đòi phỏng vấn. mình quyết tâm từ chối nên bị tụi nó đánh cho bầm mặt :binhsua75:

Nói thì vẫn cứ nói nhưng mình thấy mọi ng thì vấn cứ làm ầm ầm...

Các Bạn thấy đó, trước đó có 1 bài báo nói về Uinvest, xong lên VTV1. Nhưng sau đó thì sao....Mình nghĩ chắc mọi ng sẽ rút nhiều nhưng mình đã sai...Nói thì vẫn cứ nói nhưng mình thấy mọi người vẫn vẫn cứ làm ầm ầm...
Cụ thể là vào ngày 2/10 vừa qua. Uinvest cho ra dự án mang tên:
Brewing Plant.
Tổng tiền của dự án là 1,5 triệu $. ( Khoảng 30 tỷ đồng VN) Chỉ trong chưa đầy 2 ngày là cổ phiếu bán hết sạch. Các Bạn thử nghĩ xem sức hút của nó kinh khủng như thế nào rồi đấy....

Mấy Bạn cứ gọi cho mình í ới hỏi LR, xong FP nhưng lúc đó mình làm gì còn....add fun hết sạch cho mọi người. Còn LR thì được 1 phen cháy hàng...
Đi web EX nào cũng k cònLR. Hôm đó có Bạn kia đầu tư 1 cổ cần có 740$ mà phải đi 3 trang EX mới gom đủ....Còn rất nhiều Bạn nói với mình mua giúp 3k, 5k Lr nhưng làm gì có mà mua, cuối cùng các bạn ấy k kịp đầu tư thì cổ đã hết...Hôm qua chat và nói chuyện điện thoại lại mấy Bạn cứ nói tiếc quá đi mất.....vì giờ cổ ấy đã lên hơn 100$ rồi. Nếu Bạn mua hôm 2 tháng 10, nay bán ra thì đã được 100$.Hi
Qua đó cho thấy rằng Uinvest vẫn đang được sự quan tâm của rất nhiều người....
Bạn nào từng đầu tư online thì thấy rằng lãi suất của Uinvest 10 đến 15,20% 1 tháng là "khiêm tốn". Nhưng so với các trang khác thì nó thuộc dạng khá an toàn và điều quan trọng là hỗ trợ rất tốt.

Còn ai chưa từng đầu tư online, đem lãi suất đầu tư online so với lãi suất ngân hàng thì đầu tư online là "siêu lợi nhuận", "là không thể".....thậm chí cho đó là "lừa đảo"....( Trên thực tế đầu tư online lừa đảo rất nhiều, nhưng mình đang nói đến những trang uy tín nha các Bạn. Chứ k phải đầu tư online là k có lừa đâu....)

Tuy nhiên, khi đầu tư lãi cao thì đi kèm với rủi ro cao. Đó là cái giá phải trả k chỉ trong đầu tư, đầu tư online mà trong bất kỳ điều gì trong cuộc sống...

Không chỉ công việc đầu tư online nói chúng, uinvest nói riêng, hay vấn đề trong cuộc sống cũng thế...mình nghĩ nó đều có 2 mặt của nó cả. Có người thích thì cho nó là tuyệt vời, K thích thì cho nó là k hợp lý....Đó là lý do tại sao trong thời gian qua hoặc lâu lâu lại có người bàn luận rút khỏi Ui, nhưng cũng có rất nhiều người lại nhảy vào, lại đầu tư thêm....

"Hãy tham lam khi người khác sợ hãi và hãy sợ hãi khi người khác tham lam!" Warren Buffet!

Sau vụ này sẽ có nhiều nhà đầu tư "yếu tim" rút lui nhưng cũng sẽ có nhiều người nhảy vào....hi
Chúc các Bạn thành công!

UINVEST quả này thì chắc request nhanh rồi =)) =)) =))

dạo này TH nó quan tâm đến mmo quá làm nhiều người khổ =)) =))

Các Bạn thấy đó, trước đó có 1 bài báo nói về Uinvest, xong lên VTV1. Nhưng sau đó thì sao....Mình nghĩ chắc mọi ng sẽ rút nhiều nhưng mình đã sai...Nói thì vẫn cứ nói nhưng mình thấy mọi người vẫn vẫn cứ làm ầm ầm...
Brewing Plant.
Tổng tiền của dự án là 1,5 triệu $. ( Khoảng 30 tỷ đồng VN) Chỉ trong chưa đầy 2 ngày là cổ phiếu bán hết sạch. Các Bạn thử nghĩ xem sức hút của nó kinh khủng như thế nào rồi đấy....

Mấy Bạn cứ gọi cho mình í ới hỏi LR, xong FP nhưng lúc đó mình làm gì còn....add fun hết sạch cho mọi người. Còn LR thì được 1 phen cháy hàng...
Đi web EX nào cũng k cònLR. Hôm đó có Bạn kia đầu tư 1 cổ cần có 740$ mà phải đi 3 trang EX mới gom đủ....Còn rất nhiều Bạn nói với mình mua giúp 3k, 5k Lr nhưng làm gì có mà mua, cuối cùng các bạn ấy k kịp đầu tư thì cổ đã hết...Hôm qua chat và nói chuyện điện thoại lại mấy Bạn cứ nói tiếc quá đi mất.....vì giờ cổ ấy đã lên hơn 100$ rồi. Nếu Bạn mua hôm 2 tháng 10, nay bán ra thì đã được 100$.Hi
Bạn nào từng đầu tư online thì thấy rằng lãi suất của Uinvest 10 đến 15,20% 1 tháng là "khiêm tốn". Nhưng so với các trang khác thì nó thuộc dạng khá an toàn và điều quan trọng là hỗ trợ rất tốt.

Còn ai chưa từng đầu tư online, đem lãi suất đầu tư online so với lãi suất ngân hàng thì đầu tư online là "siêu lợi nhuận", "là không thể".....thậm chí cho đó là "lừa đảo"....( Trên thực tế đầu tư online lừa đảo rất nhiều, nhưng mình đang nói đến những trang uy tín nha các Bạn. Chứ k phải đầu tư online là k có lừa đâu....)

Tuy nhiên, khi đầu tư lãi cao thì đi kèm với rủi ro cao. Đó là cái giá phải trả k chỉ trong đầu tư, đầu tư online mà trong bất kỳ điều gì trong cuộc sống...

Không chỉ công việc đầu tư online nói chúng, uinvest nói riêng, hay vấn đề trong cuộc sống cũng thế...mình nghĩ nó đều có 2 mặt của nó cả. Có người thích thì cho nó là tuyệt vời, K thích thì cho nó là k hợp lý....Đó là lý do tại sao trong thời gian qua hoặc lâu lâu lại có người bàn luận rút khỏi Ui, nhưng cũng có rất nhiều người lại nhảy vào, lại đầu tư thêm....

"Hãy tham lam khi người khác sợ hãi và hãy sợ hãi khi người khác tham lam!" Warren Buffet!

Sau vụ này sẽ có nhiều nhà đầu tư "yếu tim" rút lui nhưng cũng sẽ có nhiều người nhảy vào....hi
Chúc các Bạn thành công!

nhà đầu tư pro sẽ kiếm được lợi nhuận trong khủng hoảng, và đôi khi chủ động tạo ra khủng hoảng
nếu đã có tiền lệ lên TV càng nhiều người tham gia thì đây là chiêu PR rồi

nhà đầu tư pro sẽ kiếm được lợi nhuận trong khủng hoảng, và đôi khi chủ động tạo ra khủng hoảng
nếu đã có tiền lệ lên TV càng nhiều người tham gia thì đây là chiêu PR rồi

đấy là chứng khoán =)) =)) chứng khoản sinh ra từ việc trade thật sự trên sàn chứ không phải invest là lơi hứa chia % lãi =)) =)) =))

các mã chứng khoán niêm yết tất cả đều có giấy tờ đàng hoàng =)) =))

UL lớn đến mức nào thì không biết nhưng đến google map còn không còn thì bo tay ồi =)) =))

thể loại này chả khác gì HYPIP là mấy =)) =))

đấy là chứng khoán =)) =)) chứng khoản sinh ra từ việc trade thật sự trên sàn chứ không phải invest là lơi hứa chia % lãi =)) =)) =))

Đàng hoàng vẫn chết nè bác, tin nóng hổi VTV1 sáng nay

[video=youtube;P9Qo_tz4hfw]http://www.youtube.com/watch?v=P9Qo_tz4hfw&feature=plcp[/video]

Siêu lợi nhuận tất nhiên phải đi cùng siêu rủi ro rồi điều này là tất nhiên đối với Đầu tư ở MMO và Đặt biệt là các hình thức Đầu Tư cổ phiếu thế này, Nói chung đối với các bạn đã nhảy vào đầu tư $ vào thì tâm lý tất nhiên phải chuẩn bị là sẽ mất $ bất cứ lúc nào điều này MMO ai cũng biết, chỉ có những ng mới vào k tìm hiểu rỏ mà nhảy vào Ẩu thôi cứ tưởng ăn chắc 100% đến khi Té rồi la làng .
Đối với mấy ông PV này nhìu cái nói đúng có cái thì là thêm mắm thêm tiêu cho hay lên tí đó mà, cái bạn gì trong cuộc gọi có nói đó là đã nói rỏ là có rủi ro nhưng nó cắt mẹ nó đi cái khúc đó. Và tóm lại bọn PV đa phần nó cũng ko biết gì về MMO nên nói chung bọn này mang tâm lý là Kiếm tiền Onl ko có thật nên mới thế thôi. Onl mà Rủi Ro lúc nào chẳng đi cùng với lợi Nhuận muốn giàu thì phải Liều đó là Kiến thức cơ bản :|

bác kia đc lên tivi sướng nhé :binhsua79:

UL lớn đến mức nào thì không biết nhưng đến google map còn không còn thì bo tay ồi =)) =))

Zeekreward có người lổ có người kiếm dc lời . Univest củng thế ai ăn dc rút đúng nơi thì thắng , ai chậm 1 ngày thì chết
Cần mẹ gì công ty thật giả , miển có chổ cho mình dép tiền là ok rồi
Ai đầu tư online đều biết đều đó nên ko cần phải bảo scam này scam nọ đâu

Brewing Plant.

Chúc các Bạn thành công!
Câu của warren buffet không áp dụng được trong MMO nhé. Trong MMO thì tham lam khi người khác sợ hãi thì coi chừng đổ vỏ cho những người đang sợ hãi đó. Warren buffet đang nói đến tài sản thực sự được pháp luật bảo đảm tính pháp lý, những thông tin về tài sản đó có thể kiểm chứng được chứ không phải những tài sản ảo trên mạng hay những lời hứa về lãi suất cao không tưởng. Thậm chí với hình thức chơi hụi mà còn phải gặp tận mặt, thấy tận nhà cửa, xe cộ mà còn đầy những vụ vỡ hụi, huống chi những người ở bên xứ Uckraina. Một hôm nào đó nó buồn đóng cửa thì ai nhảy vào mà chưa kịp hoàn vốn thì khóc ròng. Ai chơi MMO cũng hiểu, nó mà không có thêm tiền thì lấy đâu trả tiền cho mình. Do đó càng mong muốn có nhiều người tham gia để mình có thể rút tiền của mình ra. Chỉ là dân mình bị kẹt nhiều hay bọn Tây bị kẹt nhiều thôi. Mà đa phần là bọn Tây nó rành tiếng Anh, nắm thông tin nhanh hơn dân mình nên nếu dính thì dân mình chắc dính nhiều =))

- - - Updated - - -

Zeekreward có người lổ có người kiếm dc lời . Univest củng thế ai ăn dc rút đúng nơi thì thắng , ai chậm 1 ngày thì chết
Cần mẹ gì công ty thật giả , miển có chổ cho mình dép tiền là ok rồi
Ai đầu tư online đều biết đều đó nên ko cần phải bảo scam này scam nọ đâu
Đó là những người đã trải qua đầu tư online rồi, còn những người chưa từng trải qua (newbie) thì vào đổ vỏ thôi. Với những lời chào mời lãi suất hấp dẫn khiến họ mờ mắt vay tiền, bán nhà, cầm cửa đổ vào rồi mất hết. Chỉ có mấy người tuyển ref và những người đã tham gia từ lâu thì vui sướng thôi.

tóm lại là do mấy a e mmo nhà mình đi tuyển ref lung tung gặp ngay cao thủ ko biết mmo là gi .Giờ thì hay rồi, đã dc lên ti vi, vài hôm nữa sẽ đến VNPT, C14 hỏi thăm . Chắc chưa có nước nào trên thế giới UI dc lên truyền hình quốc gia như VN mình đâu .

Lan truyền cho dân ngoại đạo lắm rồi sắp sửa có bài lên TV "Hệ thống lừa đảo trực tuyến tại Việt Nam - đã bắt được 2 tên cầm đầu OnlyC & Shin" :))

Đây là nồi cơm của anh em! Đề nghị thằng Even Thái vs đứa khác ngưng tuyển trên các diễn đàn khác và xóa hết vết tích đi, chỉ trên forum này thôi, đậu mợ post lung tung, nó cấm vào, hoặc gì đó thằng UI nó cấm luôn VN cái thì toi!!!

tóm lại là do mấy a e mmo nhà mình đi tuyển ref lung tung gặp ngay cao thủ ko biết mmo là gi .Giờ thì hay rồi, đã dc lên ti vi, vài hôm nữa sẽ đến VNPT, C14 hỏi thăm . Chắc chưa có nước nào trên thế giới UI dc lên truyền hình quốc gia như VN mình đâu .

đã lên mặt báo đài rồi thì ***c bác ấy có muốn mũ bông che tai cũng không được nữa rồi, bây giờ thì *** nhỏ cũng phải vớt thôi

Chết cmnr!!! Ba má biết được chắc cắt cmn mạng luôn! Nghỉ cày!!!!!!! :binhsua23:
Mà zeek lên TV kìa! K lâu MMO4ME cũng sẽ lên thôi!!! :binhsua15:

Đúng đây là nồi cơm chung!

Đây là nồi cơm của anh em! Đề nghị thằng Even Thái vs đứa khác ngưng tuyển trên các diễn đàn khác và xóa hết vết tích đi, chỉ trên forum này thôi, đậu mợ post lung tung, nó cấm vào, hoặc gì đó thằng UI nó cấm luôn VN cái thì toi!!!
Mình đồng ý đây là nồi cơm chung. Chúng ta nên bảo vệ nó! Nhưng việc tuyển ref ở đâu theo mình nghĩ nó không quan trọng, quan trọng là chúng ta nói đúng, đầy đủ, không được dụ dỗ, lội kéo người ta, về để họ tự nguyện tham gia vào là ok.

Và nếu Bạn tìm ra link Ewen Thai đang quảng cáo ở web khác, không đúng, hoặc có gì sai thì gởi mình, mình sẽ đi xóa để bảo vệ cho "nồi cơm chung" nhé! Còn nếu Bạn không hoặc chưa tìm được thì đừng nên nói thế!

Xác nhận người đó là mình.
Thứ 1: Mình không chơi UI ( mặc dù rất thích )nên không rành về UI. Web mình có bài viết và nó không may nằm trang 1 google ( từ khóa Univest)
Thứ 2: Khi con bé đó chủ động gọi điện hỏi mình , mình hướng dẫn cho nó tham gia pộ người khác.
Thư 3: Việc này không có j là xấu và cũng không phạm luật ( trừ khi rủ rê hứa hẹn người khác)
Thứ 4: MÌnh đã xác nhận ngay trang #15

Nó muốn ghi âm thì viết thôi, thiếu j cách. bây jo lên google saech cái là ra. nếu không phải mình thì cũng là người khác. Ngay cả zeek nó cũng so sánh với muaban24h thì UI và những thằng khác cũng có j là khó hiểu?

=> Báo chí nó làm việc kệ nó, không có j phải xoắn.

Câu của warren buffet không áp dụng được trong MMO nhé. Trong MMO thì tham lam khi người khác sợ hãi thì coi chừng đổ vỏ cho những người đang sợ hãi đó. Warren buffet đang nói đến tài sản thực sự được pháp luật bảo đảm tính pháp lý, những thông tin về tài sản đó có thể kiểm chứng được chứ không phải những tài sản ảo trên mạng hay những lời hứa về lãi suất cao không tưởng. Thậm chí với hình thức chơi hụi mà còn phải gặp tận mặt, thấy tận nhà cửa, xe cộ mà còn đầy những vụ vỡ hụi, huống chi những người ở bên xứ Uckraina. Một hôm nào đó nó buồn đóng cửa thì ai nhảy vào mà chưa kịp hoàn vốn thì khóc ròng. Ai chơi MMO cũng hiểu, nó mà không có thêm tiền thì lấy đâu trả tiền cho mình. Do đó càng mong muốn có nhiều người tham gia để mình có thể rút tiền của mình ra. Chỉ là dân mình bị kẹt nhiều hay bọn Tây bị kẹt nhiều thôi. Mà đa phần là bọn Tây nó rành tiếng Anh, nắm thông tin nhanh hơn dân mình nên nếu dính thì dân mình chắc dính nhiều =))
.
Câu đó là mình nói chung vậy, mỗi ng có một cách hiểu chứ k nhất thiết phải trong mmo hay bên ngoài nha Bạn! Mà dù bên ngoài hay ở trong mmo thì trong 1 số trường hợp nó có thể đúng, hoặc nó có thể sai!

Còn việc đầu tư kinh doanh thua lỗ mất tiền thì k chỉ trong mmo mà ở bên ngoài cũng đầy rẩy mà bạn. Người thành công thì ít mà thất bại thì nhiều. Nên việc làm sao để kiếm dc tiền thì do mỗi chúng ta tự tìm hiểu, suy nghĩ và quyết định thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,808
170,882
Latest member
finomall
Back
Top Bottom