Kêu gọi sự giúp đỡ của cộng đồng MMO - Lá lành đùm lá rách

haphongdo

Junior
Reactions
101
MR
0.000
$ thì mình k có :(( giúp đỡ bằng hành động thì k ở gần...:(( chỉ còn cách là chăm sóc tốt cho chính ông bà cha mẹ của mình tuy k có tiền nhưng vẫn đc người đời quý trọng..........

sadl0ve_0s

Banned
Reactions
1,597
MR
0.000
Mình ở cách chỗ cụ bán nước chừng 20 mét thôi nhưng cũng ko để ý vì ng bán nc ở bờ hồ quá đông

:m121: đưa atieefn cho em gái giữ nà :m121:

Reactions
508
MR
0.235
Nếu kêu gọi thế này thì không đc, trên đời có bao nhiêu người khổ, ae ai cũng muốn giúp, ai cũng lập topic, Nếu cứ tiếp diễn mình nghĩ nên lập ra 1 quỹ từ thiện MMO chẳng hạn. Thỉnh thoảng sẽ đi từ thiện như thế hay hơn là tạo topic như thế này. Vừa đc tiếng lại vừa có tổ chức. Quan trọng là phải có người dám đứng đầu.
Đấy là ý kiến của mình, nhiều topic kêu gọi tài trợ $ quá, sắp thành "thói quen" rồi.
Cụ này cũng lên hầu hết các báo rùi. Còn có các tổ chức từ thiện chứ sao chúng ta cứ mãi lệ quyên được> Ai đứng ra lập quỹ từ thiện MMO4VN mình xin ủng hộ $ không thương tiếc luôn.

Reactions
79
MR
0.000
Nếu kêu gọi thế này thì không đc, trên đời có bao nhiêu người khổ, ae ai cũng muốn giúp, ai cũng lập topic, Nếu cứ tiếp diễn mình nghĩ nên lập ra 1 quỹ từ thiện MMO chẳng hạn. Thỉnh thoảng sẽ đi từ thiện như thế hay hơn là tạo topic như thế này. Vừa đc tiếng lại vừa có tổ chức. Quan trọng là phải có người dám đứng đầu.
Đấy là ý kiến của mình, nhiều topic kêu gọi tài trợ $ quá, sắp thành "thói quen" rồi.
Cụ này cũng lên hầu hết các báo rùi. Còn có các tổ chức từ thiện chứ sao chúng ta cứ mãi lệ quyên được> Ai đứng ra lập quỹ từ thiện MMO4VN mình xin ủng hộ $ không thương tiếc luôn.

vote cho y kien cua ban
chu kieu nay nhieu khi co nguoi di tim may nguoi co hoan canh kho khan roi noi hop tac
toi huy dong nguoi cho tien cho "you" , "you" phai chia cho toi 1 nua chang han

tuy la truong hop nay ko phai la nhieu nhung xa hoi bay gio thach sanh thi it ly thong thi nhieu, ko bao gio toi lam gi ma ko nghi ngo chieu huong xau nhat

tot nhat la lap 1 hoi tu thien mang ten mmo4me do anh em dong hop roi hang thang di lam tu thien o dau do hay cho ai do la y nghia nhat

dung de tao thanh le quyen gop nuoi beo cac ke lua dao

tiendat1204

Senior
Reactions
542
MR
0.000
Mình thì mình tự đi từ thiện luôn cho lành, nếu ko ở HN thì nhờ người thân ở HN đưa tiền đến bà cụ, chứ đóng góp quỹ thế này nhiều vấn đề phát sinh lắm.

Forum mình hồi trước cũng có bác hauconghanh cũng từ thiện 1 triêu đấy, nếu mà anh Dương ko nói ra thì chắc cũng chả ai biết lòng tốt của bác ấy.

Thế nên ai có lòng tốt thì cứ lặng lẽ âm thầm mà đi từ thiện, ko cần phải qua 1 quỹ nào cả, không cần phải lo tiền mình có đến đúng nơi và có đúng số tiền đó ko.

cuonglove0401

Newbie
Reactions
23
MR
0.000

Đồng ý với ý kiến của bạn.Nếu chúng ta có đc 1 quỹ từ thiện thì sẽ tốt hơn và có thể giúp đỡ đc những người có hoàn cảnh khó khăn khác nữa.
Theo đó cũng thể hiện đc sự đoàn kết yêu thương nhau giữa cộng đồng MMO.Chung tay xây dựng cho quỹ đó.Chỉ cần 1 lời hỏi thăm cũng có thể thay đổi và sưởi ấm 1 con người.
Mình cũng ko ở HN nhưng tới đây mình đi HN sẽ ghé qua đó giúp bà cụ 1 điều gì đó.Mọi người cũng vậy nhé!

Last edited by a moderator:

earndollars

Newbie
Reactions
67
MR
0.000
Mình ở HN, nhưng trong tài khoản không có xu nào chỉ có tiền ngoài thật thôi,.. hi,.. có dịp sẽ qua ủng hộ cụ :),.. mình cũng đang định làm 1 cái diễn đàn hoạt động theo cái phương châm này :),... 90% hoạt động dựa trên tiền từ MMO team, 10% còn lại là đóng góp của Member :),... hay xem mấy cờ líp kiểu này nhưng mà lực bất tòng tâm, nên quyết chiến MMO để hoạt động theo cái phương châm mình định ra :),.. cố lên,.. phấn đầu có thu nhập 200$/ ngày như mấy bác Pro ( + dồn nhiều site invest nhé - k đc bảo mình chém đâu ) có Pro chia sẽ :)

Reactions
130
MR
0.000

Ý kiến hay. Nếu MOD nào chịu khó lập thì tuyệt :)

freedom

Verified
Reactions
998
MR
0.000
Mình ở cách chỗ cụ bán nước chừng 20 mét thôi nhưng cũng ko để ý vì ng bán nc ở bờ hồ quá đông
Còn mình cũng hay ra bờ hồ mà sao không nhìn thấy bà cụ nhỉ :((

---------- Post added at 07:44 PM ---------- Previous post was at 07:37 PM ----------

trưa nay tớ đi 1 vòng xem rồi báo cáo tình hình ^^
Em gái nhỏ đứng ra làm chủ vụ này nhé ! Mình cũng gần đó. Nếu cần giúp pê mờ mình nhá

viona

Banned
Reactions
202
MR
0.000
Chat with me via Skype
cai nhau lam gi, nguoi ta nghi ngo ban cung dung thoi ma

toi noi roi, toi ko gui tien cho ai ngoai admin
mod hay pro toi cung ko tin

cau noi cau co nick lau nam thi suy nghi cua toi cung ko han la sai
cau lay nick nay lap topic roi lay nick lau nam cua cau xung phong cam tien thi sao

neu muon quyen gop thi gui admin con lai bat ki ai toi cung ko gui ke ca mod

- Về học gõ chữ tiếng Việt có dấu đi rồi hẵng vào đây chém gió.

yuki9589

Verified
Reactions
279
MR
0.003
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
để cuối tuần đi Hồ Gươm thì giúp cụ vậy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads