• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Warning InfiniteWarez - ăn cấp ssh trong tool TrafficBooster

Status
Not open for further replies.
Chốt 1 câu là : uy tín tạo lên tiền tài.

Chủ tool này uy tín toàn chàm thì sau này chả ai mua tool nữa đâu, và như vậy so với banned thì cũng chả khác gì. Nhưng ít ra những người mua tool vẫn đc xài tiếp (thay vì banned nó bỏ luôn) .

Các bạn cũng nên cẩn thận với mấy coder mà ko biết rõ danh tính ( mới tạo nick) , ko bảo hiểm . Bài học cho mọi người về việc này :)

P/s chủ tool : vì cái lợi nhỏ mà mất cái lợi lớn, 1 bài học cho cuộc đời của cậu :)

Chốt 1 câu là : uy tín tạo lên tiền tài.

Chủ tool này uy tín toàn chàm thì sau này chả ai mua tool nữa đâu, và như vậy so với banned thì cũng chả khác gì. Nhưng ít ra những người mua tool vẫn đc xài tiếp (thay vì banned nó bỏ luôn) .

Các bạn cũng nên cẩn thận với mấy coder mà ko biết rõ danh tính ( mới tạo nick) , ko bảo hiểm . Bài học cho mọi người về việc này :)
=) nói như bác chắc những người mới lần đầu vào forum sao biết đc bạn này từng dính chàm .... thế forum ko có quy tắc à , ai muốn làm gì thì làm sao ??? đâu có đc o_O

Đây mình cũng là nạn nhân trọng 1 vụ khác , và mình sẽ cung cấp tài khoản của "Hacker"
InfiniteWarez
tài khoản đông á của cậu ta là :
C/Khoản từ TK thẻ đến TK-0103245568 NGUYỄN VIẾT HOÀNG

Địa chỉ nhà : Ai có người wen làm ở Ngân hàng Đông Á thì điều tra dùm nha .... , nhưng tình cờ nghe đc là ở Ngã Tư Thủ Đức , gần siêu thị Copmart
bác ấy đã scam đâu

=) nói như bác chắc những người mới lần đầu vào forum sao biết đc bạn này từng dính chàm .... thế forum ko có quy tắc à , ai muốn làm gì thì làm sao ??? đâu có đc o_O

Cái gì cũng có lần đầu bạn ạ, và lần đầu chính là cách để update rule mới. Việc chủ tool lấy thông tin người dùng (SSH) như cậu này thì chưa có tiền lệ. Nên là cách xử lý chưa thể theo rule.

Và quan trọng forum đặt lợi ích member lên hàng đầu chứ ko phải là vì "ý thích" của 1 số cá nhân. Nếu cậu là người mua tool thì cậu sẽ có ý nghĩ khác. Thật sự thì cũng ko ưa chủ tool đâu nhưng là người ai cũng có lúc sai, lúc trẻ trâu, lúc hám lợi nên cũng cần có các bài học để tự thay đổi suy nghĩ.

Hợp tác cùng nhau kiếm tiền chứ ko phải vì so đo lẫn nhau. Còn nếu chủ tool vẫn ko thay đổi thì trước sau cũng ra đảo thôi, khỏi cần phải lo :)

P/s: mình ko có mua tool của cậu này nhé :) Vì có trong group PTP khác rồi :)

Phải tìm hướng giải quyết chứ không phải là bô lo bô lo Ban này ban kia, tiền các bạn ko bỏ ra nên hô cho sướng mồm còn ai bỏ tiền ra se hiểu, nếu chủ threat bị ban rồi khóa tool và ko support thì những người mua tìm ai đòi ? tìm Mod hay tìm các a hùng bàn phím ? người thiệt thòi lúc ấy là về ai ? đành bấm bụng phóng lao phải theo lao

chà có vẻ nhiều người dính chưởng trong vụ án có dấu hiệu "Đặc Biệt Nguy Hiểm" này ... và cậu ta cũng rất khôn khi không đóng $ bảo hiểm :) Xin chia buồn các đồng chí . Nếu các bác nói vậy thì đành nhắm mắt làm ngơ vậy :cool: . 1 người đòi thì sẽ không được .... nhưng thử 20 người đến nhà đòi xem có được không :rolleyes: zậy thôy đi nha ;)

hơ ssh nhiều quá :(

- Ý kiến của mình :
Code thật sự quá bình thường nhưng bạn teampixcantho nên bàn bạc với cậu InfiniteWarez vì sao bác ấy lại lưu thông tin ssh của mọi người , nếu cậu ta không trả lời được thì cậu có quyền đưa poof cho mod check và banner cậu ấy theo điều lệ của forum , chứ đừng có post pubilc thế này :)

- Ý kiến của mình :
Code thật sự quá bình thường nhưng bạn teampixcantho nên bàn bạc với cậu InfiniteWarez vì sao bác ấy lại lưu thông tin ssh của mọi người , nếu cậu ta không trả lời được thì cậu có quyền đưa poof cho mod check và banner cậu ấy theo điều lệ của forum , chứ đừng có post pubilc thế này :)
cái này tỷ lệ 100% là lấy ssh rồi chứ bàn bạc gì nữa bác , bác ấy decode chắc cũng hiểu đc cái check key share với lấy ssh là như thế nào , nên mình thấy post lên là hợp lý rồi . Mình góp ý là bạn infinite wảre nên làm 1 tool khác ko lấy thông tin giao cho mấy bạn mua tool đi và nhất là phải để BQT kiểm tra thử code có lấy thông tin trên server không , còn việc banner hay ko là do BQT quyết định chứ mình cũng ko biết phải sử lý sao nữa

Việc code để lấy thông tin người dùng thì phải nói chắc chắn là vi phạm rồi, không có gì phải bàn cãi nữa. Phải chi mình có bản full của tool này thì mình sẽ phân tích được gói tin nó gửi đi đến server nào luôn.

Mình thấy tội cho mấy bác mua tool bị lấy ssh mà không hay không biết gì nên post lên cho người mua biết thôi, chứ mình không post thì sẽ có lợi cho mình hơn đấy ăn ké ssh với @InfiniteWare có phải hay hơn không giờ report lên đâu có ăn ké được ssh nữa @@

Mình thấy bên http://mmo4me.com/threads/infinite-...-click-theo-toa-do.201111/page-8#post-3910226 bạn ấy vẫn update phiên bản mơi, vậy thì tức là bạn ấy vẫn đang làm lơ đi vụ này , đối với bạn ấy nếu bị ban thì chả mất gì, với lại có cả 100k ssh thì tự chạy tool cũng kiếm đc nhiều . Rồi chờ lắng đi vài tháng lại clone nick để bán tool tiếp.

- Mình thấy chưa nên ban mà nên bắt bạn đó đóng bảo hiểm (số tiền bảo hiểm thì tùy vào giá tool mà đóng) . Và yêu cầu sửa lại tool . sau mỗi ver mới thì bác nào tốt bụng thì decoder check xem có sai phạm nữa ko . Cái này tùy thôi.
- Chứ giờ ban thì sẽ rất khổ mấy bác mua tôol, vì tới 30$ chứ ít đấu.

Mình thấy bên http://mmo4me.com/threads/infinite-...-click-theo-toa-do.201111/page-8#post-3910226 bạn ấy vẫn update phiên bản mơi, vậy thì tức là bạn ấy vẫn đang làm lơ đi vụ này , đối với bạn ấy nếu bị ban thì chả mất gì, với lại có cả 100k ssh thì tự chạy tool cũng kiếm đc nhiều . Rồi chờ lắng đi vài tháng lại clone nick để bán tool tiếp.

- Mình thấy chưa nên ban mà nên bắt bạn đó đóng bảo hiểm (số tiền bảo hiểm thì tùy vào giá tool mà đóng) . Và yêu cầu sửa lại tool . sau mỗi ver mới thì bác nào tốt bụng thì decoder check xem có sai phạm nữa ko . Cái này tùy thôi.
- Chứ giờ ban thì sẽ rất khổ mấy bác mua tôol, vì tới 30$ chứ ít đấu.
chắc nhờ mod can thiệp thôi

nói chung cái này là do BQT ko bắt đóng bảo hiểm đối với những dịch vụ như thế này ...

thiệt hại thì member vẫn phải gánh thôi

hóng xem MOD và ADMIN xử lý trường hợp này như thế nào nhỉ ?

cá nhân mình chả quan tâm lắm, tool chạy được việc, treo và được paid khá nhiều, có tiền là ok rồi, cắm trên vps cũng chả lo gì, ssh có xài chung cũng chả sao :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,908
170,981
Latest member
letuanred
Back
Top Bottom