Help Hướng dẫn nhận tiền GA US về payoneer

standast5000

Junior
Reactions
53
MR
0.000
Đăng kí GA US + Nhận tiền về Payoneer = CPC và doanh thu tăng gấp nhiều lần ?
Nhận $ Google adsense US = PAYONEER ?
Đầu tiên bạn cần có tk GA US 2 là tài khoản PAYONEER đăng ký ngay free họ sẽ chuyển thẻ về địa chỉ của bạn ở vn
Công thức đơn giản: Đăng kí Google Adsense US + Nhận tiền về Payoneer = Tăng CPC và doanh thu gấp nhiều lần.
Nghe hơi phiêu? Trong bài viết này mình sẽ giải quyết thoả đáng 4 câu hỏi dưới đây:
1. Dùng khoản GA - US sẽ đem lại CPC và doanh thu lớn hơn rất nhiều lần so với tài khoản Việt Nam?
2. Làm thế nào để đăng kí tài khoản Adsense US trong khi đang sống ở Vn?
3. "Google không còn chấp nhận thanh toán đến Payoneer" như thiên hạ đồn đoán có phải là sự thật?
4. Vấn đề Tax?

I, Trong bài viết Google Adsense dưới góc nhìn thơm mùi tiền của Anh Khổ Vì Ai, mình đã chỉ ra rất rõ là CPC và doanh thu của mình tăng gấp 3 lần sau khi đặt Ads của tài khoản GA Australia so với dùng tài khoản GA Việt Nam. Google có sự phân biệt đối sử rất giữa các tài khoản GA trên các Country khác nhau. Bạn có thể xem qua 1 đoạn trích dẫn ở đây:
Việc phân biệt CPC từ ip các nước khác nhau như ở trên hẳn nhiều bác đã biết. Tuy nhiên việc phân biệt giữa các tài khoản GA thì hẳn ko mấy ai để ý. Nghe hơi điên rồ và cực vô lý nhưng nếu bác nào đang cheating, làm một thí nghiệm sẽ thấy rõ nét. Hãy đăng kí 2 tải khoản GA: 1 US và 1 Việt Nam. Sau đó cho hiện và lần lượt click vào Ads của từng tài khoản trên cùng 1 blog tiếng anh và bạn sẽ bị sốc thật sự. Cùng 1 ip us (dùng VPN hoặc sock-proxy), và click lần lượt vào ads của cả hai tài khoản, bạn sẽ thấy trung bình bạn được 0.5 - 1.4$ cho 1 click cho tài khoản US GA, trong khi sẽ là 0.1 - 0.3 cho tài khoản Việt Nam. Mình phát hiện điều này ngẫu nhiên khi đọc income report của một blogging rất nổi tiếng -Shoutmeloud income report3. Bounce rate của họ là 43% đủ thấy chất lượng content ntn. Trong khi đó, lượng visitors và Page views họ cao gấp 3 lần của mình. Vậy là GA income của mình lại cao gấp 3 lần họ chỉ vì mình dùng tài khoản Astralian GA thay vì Indian GA.
II. Hoàn toàn có thể đăng kí 1 hay nhiều tài khoản Google Adsense USA nếu bạn có thể mượn một địa chỉ của bạn bè đang du học bên đó nhận mã PIN. Việc đăng kí 1 tài khoản GA dưới thông tin US thậm chí dễ dàng hơn Việt Nam rất nhiều.
III, Cách rút tiền từ Adsense về Payoneer
Bạn sẽ có 1 tài khoản bank US mini ngay sau khi nhận và kích hoạt thẻ Payoneer MasterCard.

Có một tài khoản bank US rồi thì hà cớ gì mà lại không rút được nhỉ? Mình vừa làm thành công xong. Làm theo các bước sau:
Bước 1:
Vào Payment settings, as đó click vào Add a Bank Account. Điền đầy đủ thông tin tài khoản Payoneer của bạn giống như mình vừa làm trong hình bên dưới:

Bước 2: Sau khi Click vào Save, bạn sẽ nhận được thông báo như hình dưới:

Cụ tỉ là sau khi add cái Payoneer bank này vô, Google sẽ chuyển 1 số tiền rất nhỏ đến tài khoản này (Ví dụ là 0.18$) và yêu cầu bạn xác minh số tiền đã chuyển để đảm bảo tính hợp pháp của chủ sở hữu.

Bước 3: Khoảng 3 đến 5 ngày sau, đăng nhập vào tài khoản Payoneer của bạn để lấy cái số để xác minh nhé

IV, Còn vấn đề Tax thì sao?
Bạn phải điền mã số thuế vào form W-9 để có cơ sở pháp lý cho bản báo cáo hoàn thuế cuối năm. Ví dụ bạn là một công dân Mỹ, hàng tháng bạn nhận được 2000$ credit vào trong tài khoản. Số tiền này sẽ được tính hoàn toàn vào thu nhập cá nhân nếu bạn không giải trình được những khoản chi phí kinh doanh liên quan đến nó. Ví dụ mình sẽ giải trình 100$ là tiền server + 300$ là tiền thuê viết bài + $400 là tiền chạy Facebook ads (tất cả số tiền được coi là chi phí này đều bị Debit trong tài khoản). Vậy 2000 - (100 + 300 + 400) = 1200$ là khoản tiền tính vào thu nhập phải đóng thuế. Cục thuế sẽ xác nhận và kiểm tra được thông tin này qua việc khớp với mã số thuế mà bên Google cung cấp.
Nói rất lằng nhằng, chỉ biết là cuối cùng bạn sẽ không mất 1 đồng thuế nào cả. Quan trọng là làm sao để điền được thông tin chính xác vào cái W-9 form và các thủ tục như thế nào để được hoàn thuế?
...
Đăng ký ngay tài khoản payoneer
Nguồn sưu tầm.

Last edited:
GA US với GA VN giá click là như nhau nhé bạn, trừ khi bạn làm site US và có khách US giá nó mới khác

Rút wu cho tiện nhỉ, tax điền ko đúng thì vỡ nợ mất

Sao gà US lạ đắt hơn gà VN ak:D Hay do nó là gà Tây:p

Bác nào có tut add bank PO vào ga us, uk ko ạ, ae bên youtuber than quá trời :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,547
170,638
Latest member
mykim13944321
Back