Hướng dẫn Newbie kiếm tiền online (MMO) bằng PTU:

catwalk7382

Newbie
Reactions
1
MR
0.001

Đây là một việc không khó, nhưng cũng không phải dễ, đòi hỏi sự hiểu biết về công nghệ thông tin, lòng kiên trì và luôn đặt ra mục tiêu phấn đấu. Thời gian mới tiếp cận với MMO, tôi đứng trước một rừng thông tin, chỗ nào cũng có MMO, ban đầu thì Paid to click (PTC), Paid to Read (PTR)... rồi đến Paid to Upload (PTU), tôi mới dừng chân tại đây, và bắt đầu với nó. Sự thật ban đầu không có người hướng dẫn, trước lượng thông tin trên mạng nhiều như vậy, bạn có nghĩ kiếm tiền trên mạng là sự thật? Với niềm đam mê tin học, cũng như sở thích với nó tôi đã tiếp tục, không dừng lại, và bây giờ đã có kết quả bước đầu. Tiền trên mạng đã về túi của tôi, tôi sử dụng nó mua sắm những sản phẩm đầu tiên mà tôi đã có ý định rất lâu rồi: 1 domain (www.binhhuyen.com) và nhiều sản phẩm trên mạng nữa (tôi sẽ giới thiệu sau). Tất nhiên, trên mạng có rất nhiều trang web lửa đảo, mà từ ngữ bạn có thể nhận biết "SCAM", đó là những trang web có thể ngay từ đầu lập ra đã nhằm mục đích lửa đảo, nhưng cũng có thể ban đầu lập ra không vì mục đích lừa đảo, nhưng đến một thời gian nó không tự trang trải được, từ đó đã lừa dối những thành viên trung thành với nó, không trả tiền cho họ và đã trở thành một SCAM chính thức. Nhưng theo tôi, đừng vì nó mà các bạn bỏ qua ý định kiếm tiền trên mạng, nhìn vào sự thật, cuộc sống trên mạng cũng như cuộc sống ngoài đời mà thôi, bạn hãy tỉnh táo để có sự lựa chọn thật tốt. Các bạn có thể tin tưởng và hy vọng một ngày nào đó tiền trên mạng sẽ chảy vào túi bạn.

Có rất nhiều host lưu trữ để bạn lựa chọn: Hotfile.com; Fileserve.com; Shareflare.net... Nhưng mình chỉ giới thiệu 3 HOST đặc trưng thôi nhé.

Tất cả các host này đều có ưu nhược điểm của nó:
Hotfile.com: Lượng người mua Pre và download từ host này là rất lớn, bạn có thể kiếm được nhiều tiền từ nó, tuy nhiên host này tính RANK (một kiểu khống chế để trả tiền của HOST cho member) nên kiếm tiền đôi khi rất vất vả. Hiện nay, nhiều trường hợp đã bị Hotfile.com BAN ACC vì chia sẻ với mọi người nhiều.
Shareflare.net: Nói chung cũng giống với hotfile.com là có tính RANK, đây là một host lưu trữ của người Nga, việc kiếm tiền đối với host này cũng khá khó khăn.
Fileserve.com: HOST này mới, rất ổn định, không có tính RANK, Remote Upload file rất hiệu quả, nếu muốn Remote Upload bạn phải có ACC Pre của Ugotfile.com và của Hotfile.com. Tuy nhiên, số lượng lấy file rất nhiều, lấy khi nào hết Traffic Upload của Ugotfile.com thì mới thôi (nhưng được nhiều lắm).

Một lời khuyên chân thành với các bạn mới tham gia PTU là hãy bắt đầu chiến với FileServe.com, nó giúp bạn có niềm tin với MMO, vì tiền sẽ vào túi bạn ngay từ đầu.

Một số hướng dẫn ban đầu cho Newbie: Để bước vào lĩnh vực kiếm tiền với PTU bạn nên tìm hiểu các công cụ sau:
1. Công cụ post tự động: đây là những công cụ của hãng www.extremecoderz.com , bạn có thể vào đây để mua bản quyền với 20$ bảo hành trọn đời, luôn cập nhật phiên bản mới nhất. Dưới đây mình giới thiệu 3 cộng cụ post của www.extremecoderz.com
- MultipostBlack 1.1 (MPB): Phiên bản đầu tiên của hãng www.extremecoderz.com, nhưng bản này đã có Crack, download tại đây, phiên bản này mình đã có kèm template với 300 forum, các bạn có thể sử dụng. Tuy nhiên bản này post rất hạn chế, vì là bản crack và phiên bản đầu tiên, và chỉ post được trên các forum phpBB và vBulletin, không post được trên Forum IPBoard, các bạn nên chú ý điều này.
Hướng dẫn sử dụng MultipostBlack tại đây.
- MultiPostUlimate (MPB): phiên bản nâng cấp lần 2, với rất nhiều tính năng lựa chọn, post rất hiệu quả và dễ dàng trong quản lý, cập nhật danh sách forum, quản lý ID forum hiệu quả hơn. Phiên bản này đã kèm theo hơn 300 forum (gồm hơn 300 Template hoạt động 100%, do cá nhân mình add và post). Tuy nhiên phiên bản này chưa có bản Crack, phải mua của www.extremecoderz.com, có thể nhờ mình mua hộ, thông tin qua YM: binhdlonline. Xin được nhiệt tình giúp đỡ.
Cách sử dụng MPU như đối với MPB. Chú ý phiên bản này cũng chưa post được trên Forum IPBoard.
- Multipost4 (MP4): Phiên bản mới nhất, trình làng vào ngày 15/9/2010, phiên bản này khỏi phải nói, tuyệt cú mèo luôn, tuy nhiên vẫn là phiên bản trong thời gian thử nghiệm, có một số lỗi chưa khắc phục được, nhưng mình đã dùng, phải nói là rất hay, post được cả trên forum IPBoard, forum có Profix, capchar. Phiên bản này được www.extremecoderz.com thường xuyên update phiên bản mới. Nhưng cũng đòi hỏi phải mua bản quyền, phải mua của www.extremecoderz.com, mình có thể mua giúp. Bản này không kèm theo template, nhưng bạn nào có nhu cầu thì tớ sẽ cung cấp cho, giá 10$ bộ template 300 forum (mình dang sử dụng), vì mình mất rất nhiều ngày để cập nhật ID forum cho nó.
Hướng dẫn sử dụng Multipost 4: liên lạc với mình qua YM: binhdlonline

2. Roboform v6: Công cụ để đang ký forum nhanh, dễ dàng, chỉ bằng 1 nút click là có thể điền đầy đủ các thông tin của mình vào form đăng ký, download
tại đây, đã kèm theo crack.
Hướng dẫn sử dụng Roboform tại đây.

3. Runtime: đây là bộ 2 phần mềm của Microsoft, phải được cài đặt trên Windows của các bạn để có thể sử dụng 3 chương trình autopost đã giới thiệu ở trên, download tại đây.

4. MPB 2 MPU convert:Công cụ chuyển đổi template của MPB sang MPU của www.extremecoderz.com, chưa có phiên bản để chuyển đổi từ template của MPU sang MP4, các bạn thông cảm, nhưng có thể mua, mình sẽ giới thiệu.

5. Post Manager: Công cụ tạo bài dể dàng, tiện lợi với các nút tắt để tạo tag: , [B], [U], [CODE]..., và quản lý bài rất hiệu quả. Download tại đây.

Trên đây là giới thiệu của mình về những công cụ phục vụ các newbie muốn choi PTU.

Sau đây là các bước hướng dẫn newbie bắt đầu chơi PTU để có hiệu quả nhất:

Bước 1: Đăng ký Forum, ít nhất là đăng ký 100 forum, hiệu quả nhất phải là 300 forum trở lên, tìm những forum có nhiều lượt "view" để đăng ký, đảm bảo post bài sẽ có nhiều lượt người xem và download.

Bước 2: Sử dụng 1 trong 3 công cụ post tự động đã giới thiệu ở trên (1 lời khuyên chân thành là bỏ tiền đầu tư ngay bản MP4, post rất hiệu quả) để add các forum mình đã đăng ký được.

Bước 3: Tìm nguồn bài chất lượng để RemoteUpload (RU) về Host lưu trữ mà bạn lựa chọn. Riêng với FileServe.com bạn không thể RU trực tiếp từ Hotfile.com về mà phải thông qua Ugotfile.com, do vậy bạn phải có Accout Premium của Ugotfile.com và Hotfile.com hoặc FileServe.com.
Bạn có thể vào các trang web sau để lấy bài có chất lượng:
www.binhhuyen.com
www.downarchive.com
share4all.com
...

Bước 4: Sử dụng công cụ post tự động post lên các forum đã add ở bước 2. Bước này bạn cũng có thể không sử dụng công cụ post tự động mà sử dụng post tay (nếu bạn có nhiều thời gian), cái này có ưu điểm là bạn quản lý forum tốt hơn nhiều, tuy nhiên mỏi tay lắm. Tuy nhiên bước này các bạn phải chú ý luật của mỗi forum: Tag, Icon, Code, số lượng hình ảnh... phải theo đúng luật của forum, nếu không bạn sẽ sớm bị BAN nick, lúc đấy đăng ký lại mệt lắm.

Bước 5: Bây giờ thì theo dõi Acc host của bạn và thấy tiền chảy vào túi của bạn, hihi

Chúc các bạn thành công.

Nếu thấy bài hay các bạn comment lại nhé. Thank

Làm ref của mình để được hỗ trợ thêm nhé.
link đăng ký làm ref: [URL="http://www.fileserve.com/signup.php?reff=23Pggiuy-60~"]http://www.fileserve.com/signup.php?reff=23Pggiuy-60~[/URL]

Last edited by a moderator:
Đơn giản thôi mà, nó kiểm tra capchar đối với 1 forum, cái này vẫn bị lỗi, chưa sửa được
Cậu test 1 bài, xem nó kiểm tra đến forum nào bị đơ, không hoạt động nữa thì bỏ forum ấy đi là lại OK, nhớ kiểm tra lại tất cả các forum rôi mới làm tiếp.
Chúc thành công

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,784
170,872
Latest member
traixocho2k2

Most viewed of week

Most viewed of week

Back