Help Hướng dẫn cài đặt Gomez Peer Zone trên RDP, VPS không có quyền Administrator!

KnightKz

Newbie
Reactions
13
MR
0.000
Em có post nhầm box thì MOD move về đúng chỗ giúp em. Em nghĩ cái này cũng khá cần thiết cho ai có RDP có thể cắm Gomez kiếm ít tiền trả phí :binhsua07:
Bắt đầu nào.
Đầu tiên các bro cài Gomez lên máy tính của mình và đừng login gì cả.
Nếu cài mặt định thì sẽ có 1 folder tên là "Gomez" nằm trong thư mục "C:\Program Files". Các bro nén nó lại thành 1 cái file rar rồi up cái đó lên host nào đó (MF chẳng hạn)
Download cái Gomez đó về RDP
Gõ Start ->Run->gõ regedit ->Enter
Sao đó các thím kiếm theo cái thanh này:
HKEY_CURRENT_USER\Software\Gomez\GomezPEER\
trong đó có 4 cái key. các thím qua RDP mở 1 thanh tương tự, vào Edit tạo 1 cây Gomez na ná thế rồi thay key Path thành key đường dẫn thư mục mới.
Xong, chạy Gomez rồi login vào. Hết! Bro nào làm dc cho em cái thanks lấy tinh thần là ok rồi :binhsua79:

thank bác, đúng là thủ thuật tốt, bác đừng để ý mấy cái trên làm gì, tiện thể cho em hỏi, bác biết sử dụng phần mềm password-changer ko, em đang muốn cài lên máy tính của công ty mà ko biết cài vì đặt pass, để thử làm cách của bác xem

thank bác, đúng là thủ thuật tốt, bác đừng để ý mấy cái trên làm gì, tiện thể cho em hỏi, bác biết sử dụng phần mềm password-changer ko, em đang muốn cài lên máy tính của công ty mà ko biết cài vì đặt pass, để thử làm cách của bác xem
cậu có thể cài soft đó lên 1 máy khác, sau đó dùng 1 số trình gỡ bỏ cả regedit nhưng đừng gỡ ra mà tìm thông số Regedit. Còn mấy pro kia thì khỏi cần chỉ vì họ xem tôi là rác mà. Rác thì xóa đi vậy. Tôi ko giỏi gì nhưng dc cái gì hay thì share, ngặc nỗi trên forum mình lắm người ko chịu tiếp thu. Muốn ban thì cứ ban cũng không cần lắm

- Thank vì bài viết có ích. ít nhất là với tui, ko như một số người đi đâu cũng thấy cm linh tinh không giúp được gì cho người khác còn.... :binhsua75:

Announcements

Forum statistics

Threads
419,898
171,943
Latest member
ginam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back