Tutorial Hướng dẫn cách kiếm tiền với website/blog

rickyvietnam

Junior
Reactions
4
MR
0.000
Tớ show ra cậu đi đầu dưới đất nha, có 2 mod làm chứng là @hjxhjxacec@Sir.NamTuoc nhe, số nhà cậu ở đâu để mình tới xem cậu đi đầu xuống đất. Bạn đọc lại topic nhé, mình ko tuyển ref cũng chẳng làm gì có lợi, mình chỉ nói thu nhập và share cách kiếm tiền mới của mình, tất cả các site trên mình đều share free ko hề có link ref nhé, đừng gây war ra rất mệt
Nói qua nói lại thì cũng chưa thấy cái google analytics đâu cả

Dân webmaster thứ thiệt thì xem qua web là đoán được thế nào
- khỏi cần đến nhà xem, nếu thực tế traffic trên 5000/ngày (đây là lượt truy cập, chứ ko phải số lượt xem trang) thì tớ sẽ đi đầu dưới đất rồi quay clip cho bạn xem

Ai thì tớ ko bít riêng tớ làm webmaster lâu lắm rồi
Từ thời joomla 1.5 rùi WP, Nuke Việt, Vbb forum rồi Xenforo, bao nhiêu mã nguồn tớ đều cày nát hết. Nên nghe nói site cậu 20$/ngày thì hơi shock

Reactions
96
MR
0.000
3 site bạn chơi khá ngon! cảm phục tinh thần chia sẻ của bạn!
mà site này vẫn chiến được à bạn??? xtendadvert.com

tacnep

Hero
Reactions
300
MR
0.587
Tớ show ra cậu đi đầu dưới đất nha, có 2 mod làm chứng là @hjxhjxacec@Sir.NamTuoc nhe, số nhà cậu ở đâu để mình tới xem cậu đi đầu xuống đất. Bạn đọc lại topic nhé, mình ko tuyển ref cũng chẳng làm gì có lợi, mình chỉ nói thu nhập và share cách kiếm tiền mới của mình, tất cả các site trên mình đều share free ko hề có link ref nhé, đừng gây war ra rất mệt

show luôn đi cậu nói qua nói lại làm gì

ATBPro

Junior
Reactions
59
MR
0.005
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Hôm nay mạo muội làm bài này chia sẻ cho forum tại thấy có ít người chia sẻ về việc kiếm tiền với hình thức này. Hiện nay mạng lưới quảng cáo đang phát triển trên internet rất nhiều. Các nhà đầu tư quảng cáo đang tập trung đầu tư quảng cáo trên mạng rất nhiều. Vì vậy việc lập ra một website là điều cần và đủ để có tiền ( đương nhiên là phải bỏ tiền và công sức chút đỉnh thời gian đầu :D ) . Hiện mình chỉ đặt quảng cáo của 3 ad network thôi và một ngày mình kiếm trên 20$, cũng khá đủ với mình :D . Site mình phát triển cũng được gần 1 năm.

Vậy mấu chốt vấn đề là gì? Là website các bạn phải có thời gian phát triển lâu bền thì ad network mới tin tưởng mà chấp nhận site bạn chứ một sớm một chiều tạo website rồi boot traffic như mấy bạn trong forum có làm là bị band không sớm cũng muộn :D . Cho nên bây giờ hãy tạo cho mình một website và phát triển nó với độ tin cậy cao rồi sau đó sẽ ko bao giờ sợ bị band bởi các ad network nữa.

Muốn phát triển một website các bạn phải tiến hành SEO, vậy SEO là gì, các bạn có thể tìm hiểu forum idichvuseo.com hay thegioiseo.com. Còn không các bạn có thể vào group SEO của mình để trao đổi thêm :D

Group SEO mình đây : https://www.facebook.com/groups/387606274704250/ . Mọi thắc mắc sẽ được giải đáp sớm nhất có thể cho các bạn :D

Tiện đây mình cũng xin chia sẻ các ad network mình đang chạy để các bạn có website tham gia, còn chưa có thì nên tạo web và phát triển trước nhé :p

3 ad network mình xài là : xtendadvert.com, globaladspace.com, adgila.com ( tất cả đều phải qua kiểm duyệt nhé các bạn )

Demo site mình cho các bạn tham khảo : http://nhackool.info

Chúc các bạn kiếm được nhiều tiền .....
Ủa cậu? Mình có site tin tức nhưng toàn copy thì 3 network kia chịu hông? Blogger được không? Blog mà có domain riêng được không cậu? Blog mình chắc gần 1 năm rồi. Mà toàn copy tin tức thôi chứ ko tự viêt. Mong cậu cho ý kiến

Ủa cậu? Mình có site tin tức nhưng toàn copy thì 3 network kia chịu hông? Blogger được không? Blog mà có domain riêng được không cậu? Blog mình chắc gần 1 năm rồi. Mà toàn copy tin tức thôi chứ ko tự viêt. Mong cậu cho ý kiến

Không sao đâu bạn, đặt quảng cáo quan trọng là lượng traffic thôi, nếu traffic nhiều => nhiều tiền, nên bạn cứ yên tâm. Blogger thì được luôn nhưng mà hình như 3 site này có site ko chấp nhận thì phải, bạn dki thử xem sao. Nếu nó chấp nhận blog thì ko cần domain riêng đâu :D . Bài viết của bạn là copy thì nó sẽ ko tốt cho SEO thôi nhưng nếu site cậu traffic nhiều thì kiếm tiền vẫn ổn nhé. Yên tâm :D

Site của tớ + 2 người bạn hợp tác chung đây
http://www.azmobi.net
Page rank + google cũng khá mà ngày còn chẳng được 1$ nữa
Nên khi nghe site bạn ấy được 20$/ngay thì tớ cực GATO

Mình chỉ nói bạn lần cuối, nếu bạn hứng thú thì vào, ko thích thì ra , vậy thôi, đừng làm loãng topic mình chia sẻ. Thân

uzumaki258

Senior
Reactions
181
MR
0.139
Chat with me via Skype
site mình trước tết lên top rất nhiều, 2k visit/day cơ. Nhưng tết về ko mang máy theo thế là tụt hết, giờ vực dậy khó gê luôn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,973
176,451
Latest member
virusartist

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week