Event HOT>...head - tail với PAYWEB nào

tieutuan...bắt đầu giải thích....cậu ex 5 acc về tới tài khoản mình là 11$..chính sác..tính theo interexchange là 11x0.95=10.45Lr đúng ko....pay cho bạn 10.25 tức là bạn thiệt 0.02Lr(số tiền quá nhiều) bạn biết nó vào đâu ko...nó chính là phí Lr trừ khi về tài khoản của mình...tức là mình phải tính toán sao cho phí đó chia đều.... bạn thiệt mấy...0.02Lr có nhiều nhặn gì...trong khi đó nếu trả bạn thêm 0.02 thì mình phải bù bao nhiêu bạn biết ko....0.62Lr..vì vậy bạn còn thắc mắc gì ko....
nói thêm bạn hiểu là các dịch vụ khác trước tính là A*0.90 mình tính là A*0,95 thì bạn biết(những tài khoản có $ lớn)

sao 10.45 - 10.25 = 0.02 hả bạn, mình thấy là 0.2 chứ

tiếp theo là một tin nhắn từ hòm tin
"Cậu lấy phí cao thế, 1.25$ mà tớ nhận có 0.64$, cậu trừ kiểu gì mà phí cao thế, may sáng nay head tail 1 cú nó cho ăn 0,5$ bù được 1$ LR nếu ko thì.... chắc do 0.5$ tiền phí chuyển à??? Chuyển nhiều nó cũng mất 0.5$ cơ mà, phí cao đoản hậu thế hay là có phí bonus nữa Biết thế sáng nay nhờ người khác ex cho rồi. Đã tham rồi mà còn thâm nữa phuonglam1 ex mà nó lấy ít phí, cậu ex lấy đoản quá. Nghĩ xem nếu 1.25$ thì cho mất đi 20% thì thật ra mà nói chỉ mất 0.25$ là cùng. Ở đây tớ mất đền gần 1 nửa tổng tiền phí của tổng số 1.25$ rồi. Tiếc là tớ ex nhầm người ! Thôi vậy, 1.25$ chẳng là bao đâu."
cậu nói mà ko biết suy nghĩ. vì sao?
1.25$ của cậu khi sang tài khoản mình còn 0.75$ và khi ex còn 0.64Lr thì có thắc mắc gì. bảng phí dịch vụ là nếu bạn sent 1$ thì bạn nhận 0.45Lr xem trang 1 nhé...thêm 0.25$ bạn đc thêm 0.19Lr nữa....bạn tự hiểu

---------- Post added at 05:48 PM ---------- Previous post was at 05:35 PM ----------

tiền mình ex và bonus vẫn chưa nhận được,kimtin vẫn chưa chuyển hả?

---------- Post added at 12:20 PM ---------- Previous post was at 11:55 AM ----------

Mình đi ra ngoài từ tôi qua đến giờ nên hôm qua không thể cho ý kiến được, bây giờ mình xin ý kiến luôn một chút về cách tính bonus.

Thứ 1 : bonus anh em get lúc sáng hôm qua là hoàn toàn ko đụng chạm đến phần -8$ vì nếu kimtin ex từ sáng thì sẽ ko dính vào vụ -8$ này vì vậy,theo mình bonus lúc sáng kimtin vẫn phải bonus cho a e 0.25 vì đó là lỗi bên phía kimtin.

Thứ 2 : Tiền ae ex cho kimtin từ các acc khác cũng ko hề động chạm đến phần -8$ này. Vì hôm qua sau khi payweb bảo trì mình đã gửi $ từ các acc khác của mình sang cho acc chính,acc này vẫn không bị trừ -8$ và ex bình thường ,mình cũng thử getbonus ở trang web của mình và không thấy acc get hay acc nhận bonus bị âm. Vậy tùy từng acc mà payweb -8$ chứ không phải acc nào get bonus hay nhận ex cũng bị trừ 8$.VÌ thế kimtin cũng ko thể tính số $ âm vào số payweb a e exchange.

Thứ 3 : payweb mở đợt get thứ 2 và nó bảo trì trong lúc a e đang get bonus,lúc này kimtin không thể ex được,đây là trường hợp bất khả kháng vì vậy,nếu có chịu chung free -8$ thì chỉ có thể tính vào các acc get bonus đợt này,còn tính thế nào thì là do a e quyết định.

Cuối cùng : dù rằng kimtin không ăn %, nhưng bản thân là người mở dịch vụ , mình nghĩ kimtin nên chịu lỗ một chút cho phần -8$ kia,theo iroh nghĩ, 4$ không phải là quá lớn để kimtin có thể đổi lấy sự tin tưởng của a e cho mình sau này.Còn về phía A e cũng nên thông cảm cho kimtin vì cậu ấy mở dịch vụ ra nhưng không hề thu free của a e,và trường hợp bị -8$ là trường hợp không ai muốn,vì vậy a e cũng nên thông cảm cho kimtin và chịu lỗ 4$ cùng với cậu ấy, như mình nói 4$ này sẽ trừ vào các acc get bonus ở lần get thứ 2 theo cách tính của anh em.

iroh đôi lời cùng anh em
Thân

đã sent cho cậu rồi nhé.....
mình ko pub Lr của cậu vì đúng như tin nhắn của cậu đây:
"cậu check rầu bonus cho tớ qua lr này nhá : U7713761 ( iroh )
pub acc lr nhiều chó cắn lắm ^^,thanks cậu"
check lại Lr nhé...đã sent từ hôm qua.

2011.06.10 12:48:43 PAYWEB Promo bonus $0.50
Còn H-T không thế kimtin :))

chưa cậu ah..để mình giải thích hết vụ này đã rồi tính sau;..

---------- Post added at 05:56 PM ---------- Previous post was at 05:54 PM ----------

giờ có việc tí..sorry nhé..tối về commnet tiếp

Hic, đang được lợi nhìu từ bác này, anh em không biết sao lại cứ ném đá bác ấy.
BN thì là max rồi
EX thì của phuonglam1 là : B= (A-0.5)*0.9
của bác kimtin là: B= (A-0.5)*0.95
(B: số tiền bạn nhận được ở LR,
A số tiền bạn sent từ acc PW của bạn,
A-0.5: số tiền acc bác kimtin nhận được từ acc PW của bạn)
Phí về LR thì các bạn phải chịu rồi, rule mà.
cho hỏi có anh em nào biết ở đâu có dịch vụ tốt hơn không???

Tớ 11$ còn 10.25 nè.hix ghê wa'

Cậu thì không có gì phải nói, cậu thử tính nhé, 11$ x 0.05 = 0.55$ tiền phí ex ở trang inter + 0.11$ tiền phí về LR chủ thớt, tổng là 0,66$ là chính xác, 0,66$ + 0,09$ (Phí thu dịch vụ ex payweb của kimtin) = 0.75$ tiền phí tổng cộng như vậy là chính xác.

Còn tớ thì sao với 1.25$ thì 0.02$ tiền về LR chủ thớt bị mất 0,02$, chủ thớt nó trừ đi 0.5$ tiền phí ex payweb của kimtin, 0.09$ tiền phí ex tại inter =>> tổng là 0.61$. Như thế có thật công bằng không thưa chủ thớt kimtin !?!?!?!?!?????????????????????????????????????????????????????

Các pác chú ý phần gạch đít và bôi đậm

Tớ gởi 2 đợt:
- Đợt I: 1$ => chủ thớt nhận 0.5$ đúng ko.
- Đợt II: 1.25$ => chủ thớt nhận 0.75$ đúng ko.
Tổng 2 đợt chủ thớt nhận tổng cộng là 1.25$ vui lòng check lại đi chủ thớt.

Last edited by a moderator:
tiền mình ex và bonus vẫn chưa nhận được,kimtin vẫn chưa chuyển hả?

---------- Post added at 12:20 PM ---------- Previous post was at 11:55 AM ----------

Mình đi ra ngoài từ tôi qua đến giờ nên hôm qua không thể cho ý kiến được, bây giờ mình xin ý kiến luôn một chút về cách tính bonus.

Thứ 1 : bonus anh em get lúc sáng hôm qua là hoàn toàn ko đụng chạm đến phần -8$ vì nếu kimtin ex từ sáng thì sẽ ko dính vào vụ -8$ này vì vậy,theo mình bonus lúc sáng kimtin vẫn phải bonus cho a e 0.25 vì đó là lỗi bên phía kimtin.

Thứ 2 : Tiền ae ex cho kimtin từ các acc khác cũng ko hề động chạm đến phần -8$ này. Vì hôm qua sau khi payweb bảo trì mình đã gửi $ từ các acc khác của mình sang cho acc chính,acc này vẫn không bị trừ -8$ và ex bình thường ,mình cũng thử getbonus ở trang web của mình và không thấy acc get hay acc nhận bonus bị âm. Vậy tùy từng acc mà payweb -8$ chứ không phải acc nào get bonus hay nhận ex cũng bị trừ 8$.VÌ thế kimtin cũng ko thể tính số $ âm vào số payweb a e exchange.

Thứ 3 : payweb mở đợt get thứ 2 và nó bảo trì trong lúc a e đang get bonus,lúc này kimtin không thể ex được,đây là trường hợp bất khả kháng vì vậy,nếu có chịu chung free -8$ thì chỉ có thể tính vào các acc get bonus đợt này,còn tính thế nào thì là do a e quyết định.

Cuối cùng : dù rằng kimtin không ăn %, nhưng bản thân là người mở dịch vụ , mình nghĩ kimtin nên chịu lỗ một chút cho phần -8$ kia,theo iroh nghĩ, 4$ không phải là quá lớn để kimtin có thể đổi lấy sự tin tưởng của a e cho mình sau này.Còn về phía A e cũng nên thông cảm cho kimtin vì cậu ấy mở dịch vụ ra nhưng không hề thu free của a e,và trường hợp bị -8$ là trường hợp không ai muốn,vì vậy a e cũng nên thông cảm cho kimtin và chịu lỗ 4$ cùng với cậu ấy, như mình nói 4$ này sẽ trừ vào các acc get bonus ở lần get thứ 2 theo cách tính của anh em.

iroh đôi lời cùng anh em
Thân
mình sẽ trả lời từng ý 1
thứ 1:min ex là 25$ mà các bạn bonus có khoảng 15$ gì đó...vậy thì mình lấy đâu ra đủ min để ex..trong khi đó kêu gọi các bạn sent cho mình để mình ex...thì các cậu ko sent mà muốn ăn cả cục...mình kêu gọi vậy là để đủ min mà ex sang Lr pay cho anh em...các bạn ko giúp mình thì làm sao mình rút $ về pay cho các bạn

thứ 2: bạn ko đọc từ đầu...mình đã nói là ko trừ 8$ vào tiền ex nhé... mình đã nói từ đầu. dabce.JPG
các bạn coi xem nó có trả lại 8$ ko?

Thứ 3: đợt 2 mà trừ vào 8$ thì ko những chẳng đc đồng nào mà người get còn âm nữa. động đến tiền bạc thì khó nói lắm...nhưng một người vì mọi người đừng ích kỉ quá...mình. sự việc này thì nếu mỗi người chung tay vào thì sẽ giải quyết đc vấn đề. bạn cứ đòi nhận nguyên 0.25Lr bonus thì ai là người chịu 8$ đó...đành rằng đúng nguyên tắc là người get sau đợt bảo trì là chịu nhưng tính ra đc mấy người? chính sác là đc 10 người tức là đc 2.5$ vào phần bonus...vậy thì bị trừ 8$ đó ai chịu.? nếu mình mở dịch vụ thì mình chịu nhưng đây là mục event. và nó ko mang nghĩa dịch vụ bạn ah...bạn nhận nguyên 0.25Lr thì mình hưởng cái gì trong dịch vụ này...như lúc đầu mình nói là muốn mở thêm sân chơi cho anh em lựa chọn...nghe anh em phàn nàn các dịch vụ khác nên mình mở ra để tạo sự đa dạng

và đây là nguyên văn của bạn:
"Cuối cùng : dù rằng kimtin không ăn %, nhưng bản thân là người mở dịch vụ , mình nghĩ kimtin nên chịu lỗ một chút cho phần -8$ kia,theo iroh nghĩ, 4$ không phải là quá lớn để kimtin có thể đổi lấy sự tin tưởng của a e cho mình sau này.Còn về phía A e cũng nên thông cảm cho kimtin vì cậu ấy mở dịch vụ ra nhưng không hề thu free của a e,và trường hợp bị -8$ là trường hợp không ai muốn,vì vậy a e cũng nên thông cảm cho kimtin và chịu lỗ 4$ cùng với cậu ấy, như mình nói 4$ này sẽ trừ vào các acc get bonus ở lần get thứ 2 theo cách tính của anh em."

và câu trả lời là: đây là event nằm trong mục MMO event chứ ko phải nằm ở mục dịch vụ. và sự cố này là ngoại lệ...anh em đã vào get ở topic này gần 1 tuần rồi đã đc phục vụ đầy đủ chu đáo...mà khi sảy ra sự cố này thì sao anh em ko chung tay vào...mà thực ra có phải chung tay cho ai đâu...các bạn chịu mất đi khoảng 0.1Lr. vì chẳng ai đc ở đây cả... mình đã mở event phục vụ anh em dầy đủ...bonus max 0.25 cho tất cả rồi đến khi có sự cố lại bắt mình bỏ ra 4$ bù đắp để cho anh em vẫn đc hưởng 0.25Lr ngon lành....như vậy có thấy sự ko công bằng ko??
sorry anh em vì mình chưa bonus ngay hôm qua cho anh em. minh muốn để anh em có ý kiến đã rồi sẽ làm...nhưng sau khi đọc hết commnet của anh em thì mình rút ra nhiều điều...
sai sót thì mình sai sót nhiều..nhưng các bạn cũng nên đừng vì đồng tiền mà phải ném đá nhau...mình xác định mở event này là mình chẳng đc hưởng % gì từ các bạn nhưng mình vẫn vui...
một số anh em nếu commnet thì nên đọc từ đầu để hiểu rõ sự việc.
thank

Đã nhận 0.64$ từ chủ thớt đó là cái gd kia 1.25$ qua chủ thớt còn 0.75$ còn gd 1$ -> chủ thớt còn 0,5$ này chủ thớt tính giúp lun nghe.

Đã nhận 0.64$ từ chủ thớt đó là cái gd kia 1.25$ qua chủ thớt còn 0.75$ còn gd 1$ -> chủ thớt còn 0,5$ này chủ thớt tính giúp lun nghe.

chính thức nói lời xin lỗi bạn vì mình nhìn nhầm là bạn sent mình 1.25 là chưa trừ 0.5 phí chuyển...đã kiểm tra log...tí nữa sẽ trả bạn...

tình ra kimtin chỉ đc 2% fee khi ex thôi các bạn.
Đâu có nhiều đâu, chỉ rắc rối cái khoản 8$ kia :D.
PS: kimtin vẫn thiếu mình 0.25 từ hôm trước mà chưa pay nhé, khi chiều get bonus mà k có time =.=

tình ra kimtin chỉ đc 2% fee khi ex thôi các bạn.
Đâu có nhiều đâu, chỉ rắc rối cái khoản 8$ kia :D.
PS: kimtin vẫn thiếu mình 0.25 từ hôm trước mà chưa pay nhé, khi chiều get bonus mà k có time =.=

2% phí đó cũng trả cho các bạn hết thôi..bạn thử tính nhé..0.25$ tỉ giá có bằng 0.25Lr ko...tất nhiên là 0.25Lr giá trị hơn 0.25$. vậy phần bù ở đâu ra...chính là phần chênh lệch do ex để trả lại bonus cho các bạn thôi.quay vòng mà...

mà tóm lại send mình 0.25LR luôn để khỏi dính dáng đến PW nữa nào :))
Hỏi thì cậu nói để lần sau tiện send luôn mà sang ngày thứ 3 rồi :)

mà tóm lại send mình 0.25LR luôn để khỏi dính dáng đến PW nữa nào :))
Hỏi thì cậu nói để lần sau tiện send luôn mà sang ngày thứ 3 rồi :)

Payment Mode Account
Date 06/10/2011 14:25
Batch 63050174

To U6664646 (manh tuan)
Amount $0.25

---------- Post added at 09:41 PM ---------- Previous post was at 09:26 PM ----------

Payment Mode Account
Date 06/10/2011 14:42
Batch 63051390

To U8532228 (ECap VietNam)
Amount $0.40

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,739
172,802
Latest member