Analysis Hợp tác mở site HYIP

Status
Not open for further replies.
Trong thị trường forex chỉ có 5% trader là thắng 95% thua lỗ chính vì vậy tỉ lệ sụp tiệm là khá cao nhưng không có nghĩa là không tồn tại chiến thắng, hầu hết trader thất bại vì không được đào tạo và toàn là nenếi

Chốt lại vấn đề của chủ thớt.
  • Cần người lập 1 site hyip => tiền đầu tư vào site hyip đó thì đưa cho thớt để thớt trade forex, sau đó thớt trả lãi cho người chơi và người lập site $300 / tháng
Vấn đề :
  • Chủ thớt trade thua thì tiền đâu trả lãi ? Tiếp đó là không tiền trả lãi, site scam thì người lập site mất
  1. Số tiền bỏ ra để làm site
  2. Chả được xu nào từ site, tự dưng ôm cả đống nợ
  3. Chủ thớt nghĩ là chủ thớt trade luôn thắng ? MMO bản chất là lừa đảo vậy nên không có gì là đảm bảo ở đây
Kết luận : Ai nhận lời offer này chả khác gì thả gà ra đuổi.
Mod phán chỉ có chuẩn. Đến khi đó lại mang tiếng scam. :D

Vấn đề là đang thảo luận tìm cách giải quyết, lợi nhuận chia sẻ thì rủi ro cũng phải chia sẻ chứ, có gì không thỏa đáng thì đề nghị giải pháp cụ thể

Vấn đề là đang thảo luận tìm cách giải quyết, lợi nhuận chia sẻ thì rủi ro cũng phải chia sẻ chứ, có gì không thỏa đáng thì đề nghị giải pháp cụ thể
cậu ơi, thế giới HYIP không đơn giản như cậu nghĩ đâu :confused:

Mấy site cậu đưa nó đặt tên là fx để dụ newbie, để newbie tin rằng nó dùng tiền đó trade forex rồi lấy lãi trả lại cho nhà đầu tư, chiêu dụ cực kỳ sơ đẳng xưa như quả đất để lừa tiền của newbie đó cậu

chắc 2 bác này mở site nhiều rồi nhỉ :)
2 pro chiến HYIP đấy, hình như chiến chứ chưa mở site,

mở site HYIP thì trong forum mình đoán chỉ có thằng nick xanh dương, thằng mà ai cũng biet là ai đấy, thằng mà chớ có gọi tên ra - vì nó ban vô tội vạ và ATSM vô cmn cùng!

cậu đưa một loạt site có chữ forex và bảo mấy site đó lấy tiền đi chơi forex thì chịu rồi :rolleyes:

thì ít nhất đó cũng là một tín hiệu, Bác có thể phủ định nó nhưng bác cũng không có bằng chứng chứng minh bác đúng

mmo, hyip và forex giống nhau ở chỗ 95% là scam và chỉ có 5% là kiếm được tiền và tồn tại không quá 2 năm

chắc 2 bác này mở site nhiều rồi nhỉ :)
@bOOm thì mình không biết chứ @makeno là một cao thủ trong HYIP đó bạn, mình đoán chắc thớt cũng là cao nhân nhưng không dám ra mặt mà clone acc để huy động vốn thôi.
Mình e là kế hoạch này không khả thi cho lắm. chúc thớt nhanh tìm được đối tác làm ăn. :)

thì ít nhất đó cũng là một tín hiệu, Bác có thể phủ định nó nhưng bác cũng không có bằng chứng chứng minh bác đúng

:confused:

Forum cấm huy động vốn dưới bất kỳ hình thức nào.

Trade thì kinh nghiệm 3 năm của thớt có là gì. Có những người 15 năm trade mà có lúc còn tay trắng.
Hơn nữa nói các site có chữ fx với trade tức là họ trade thật thì đúng là sai lầm. Đơn giản nó chỉ là tên miền. Và nếu tớ mà làm site HYIP tớ cũng sẽ cố gắng thêm từ "fx" hay "trade" vào tên miền và tớ sẽ ghi ở trang chủ là kinh nghiệm trade 15 năm trong khi tớ chả biết cái cóc khô gì về fx. :D

Forum cấm huy động vốn dưới bất kỳ hình thức nào.

Trade thì kinh nghiệm 3 năm của thớt có là gì. Có những người 15 năm trade mà có lúc còn tay trắng.
Hơn nữa nói các site có chữ fx với trade tức là họ trade thật thì đúng là sai lầm. Đơn giản nó chỉ là tên miền. Và nếu tớ mà làm site HYIP tớ cũng sẽ cố gắng thêm từ "fx" hay "trade" vào tên miền và tớ sẽ ghi ở trang chủ là kinh nghiệm trade 15 năm trong khi tớ chả biết cái cóc khô gì về fx. :D

Không liên quan nhưng nếu mình làm site thì lấy tên là Stable Bank hoặc Income Strategy chẳng hạn, xong rồi bắt chước mấy site nổi tiếng như là banner đôi, tăng % hoa hồng theo ngày, trả vờ ngâm rồi thay áo, làm plan giống hệt chẳng hạn.. v..v.. Nhưng mà hàng dỏm thì sẽ phải đóng sớm. Hình như đợt trước cũng có mấy site như vậy rồi. Bao giờ mình biết cách làm site mình sẽ thử đặt tên có chữ fx giống như cậu nói xem sao :cool:

HIYP là hình thức huy động vốn theo đúng bản chất không kể ponzi, các nhà đầu tư nước ngoài sẽ đầu tư vào, tất cả các thị trường tài chính đều cần phải huy động vốn, thị trường chứng khoán công ty bán cổ phiếu để lấy vốn làm ăn, ở đây khái niệm huy động vốn đang bị bóp méo muốn hiểu thế nào thì hiểu, theo mình nghĩ cần xét lại khái niệm này, vả lại ngay cả khi nhà nước VN này cấm, điều đó không có nghĩa quyền lực là chân lý, khi ở nước ngoài mọi thứ đều là hợp pháp. Vấn đề kinh nghiệm trade là điều quan trọng nhưng nó không phải là tất cả. Họ sai lầm là do không quản lý được cảm xúc chứ không phải là kinh nghiệm trade, vô kỷ luật sẽ chết theo kiểu đánh bạc.

Vấn đề chính là ở chỗ đó, khi các bác chưa bao giờ chơi forex lại hiểu hiyp là hình thức ponzi thì trong đầu các bác làm gì có khái niệm fx, khi đó các bác mở site sẽ không bao giờ có chữ fx, chỉ có những người có ý niệm trong đầu thì mới có thể đặt tên như vậy, giống như đặt tên cho con bác, nếu bác nghĩ tên Ngô Bảo Châu là hay, sau này bác muốn nó trở thành nhà khoa học vĩ đại bác đặt tên theo là Bảo Châu, nhưng không có nghĩa là tất cả những người đặt tên con là Bảo Châu có ý định hướng con thành nhà khoa học hay khâm phục hoặc biết đến Ngô Bảo Châu, đó là ý niệm tương đối, sự trùng hợp ngẫu nhiên có thể xảy ra

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,388
172,484
Latest member
Ering

Most discussed of week

Most discussed of week