• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Hôm nay tôi bị hack toàn bộ

killerodian

Senior
Reactions
203
MR
0.000
hix,hôm wa vẫn bình thường,nhưg sáng nay vào ym kô được,lr cũng không,mail thứ 2 cũng không!
thực ra máy tôi đã có ctrình anti virus của bkav pro,nhưg tại sao lại mất tất cả như thế?
ai có thể chỉ kinh nghiệm lấy lại yahoo không? tôi đã yêu cầu khóa lại mật khẩu nhưg hình như đã quá trễ để làm việc này!
từ lúc mua máy tới giờ tôi xài đóng băg liên tục,mới đây nge đồn hacker nhiều nên đã mua bkav về xài được 1 tuần
hnay lại bị hack tất cả:UI,Jss,LR,2yahoo,hên tài khoảng mmo vẫn log vào được,bác nào có nhiều kinh nghiệm giúp tôi với
+cách bảo về thông tin mật khẩu, các pass site khác nhau!
+tôi bay giờ khá ngỡ ngàn chả biết bắt đầu từ đâu nữa rồi
LR hiện giờ có khoản >500$,jss thì có 337pos,UI có 4 share 1 share giá 370$
mọi người có thể giúp tôi lấy lại đc nhiêu hay bấy nhiêu! chân thành cảm ơn

lr chắc đi r`:(,reset pas toàn sai info,bác tonghieu giúp mình sẽ biết hơn! máy hiện h chả dám log yh vào nữa! vừa change toàn bộ yh thì fát hiện ra những điều rất đáng nghi hacker là người vietnam!
ip log yh:ở ca.us nhưg thay đổi tên yh thì lại là tiếng việt"kiệt" đổi thành "kiệt suất"
rồi vào lich sử gửi mail ui thì nó kô bít đc pincode đã sup len admin nhưg hên lúc đó t yêu cầu admin can thiệp kịp!
có lẽ nào hacker là thằng hỗ trợ viên bkav do thiếu thốn wá hack kô?
lúc gọi lên nó nói dạ dạ e sẽ ktra nhưg chả thấy hồi âm!
kô lẽ kiện bkav! thứ nhất là nói kô có virus nhưg lại bị keylog, thứ 2 là khi xài phần mềm này xog thì trùng hợp bị hack!

Upvote 0
Thèn BKAV chỉ đc cái nổ thôi, ko tốt như bác nghĩ đâu. Bác để ý nhé, dù máy có vừa mới cài win cài thèn này vào. Lần đầu tiên quét nó báo ít nhất là 20 con virus, thử nghiệm 2 máy nhà mình máy nào cũng như vậy. Đã vậy lại còn nặng máy nữa. Khuyên bác nên dùng KIS tốt hơn!

Upvote 0
Ah quên, còn việc bác bị hack là có những lý do sau:
1/ Thông tin bảo mật lưu vào 1 file nào đó và bị kẻ xấu biết đc.
2/ Bị dính virus từ hacker!

Upvote 0
chắc trường hợp 1 đúng nhưg nếu thế tại sao nó biết pass yh khi mình auto save trên máy?

Upvote 0
chắc trường hợp 1 đúng nhưg nếu thế tại sao nó biết pass yh khi mình auto save trên máy?

1/ Bác đặt trùng mật khẩu.
2/ Hiện nay có rất nhiều soft, khi bác coppi mật khẩu save tự động dán ra phần mềm đó nó sẽ hiện pass của bác ra luôn. Cái này serch trên google cũng có mà!

Upvote 0
Hjx ... gê wá ... máy mình chẳg dùng chươg trình gì hết ... nhưg mấy cái đó toàn xài verify phone hết ... nge có vẻ hacker càg ngày càg lên tay rùi ... :-SS

Upvote 0
Chế độ chạy an toàn cho web của thằng KAS ấy, tắt cái trình duyệt đó là nó xóa hết thông tin :)

Xóa hết thông tin đâu có nghĩa là bị đổi hết thông tin. Haiza!

Upvote 0
1/ Bác đặt trùng mật khẩu.
2/ Hiện nay có rất nhiều soft, khi bác coppi mật khẩu save tự động dán ra phần mềm đó nó sẽ hiện pass của bác ra luôn. Cái này serch trên google cũng có mà!
thế xài KeePass Password Safe nó có hiện không cậu,m đang xài :binhsua36:

Upvote 0
may moi cai lai ko xai ctrinh diet virus nao het! h xai gmail,mai mua kis ve ae thay nhu v on chua?

Upvote 0
tình hình gờ mới cài lại win,ổ d vẫn như cũ,keylog có bao h núp trong ổ d ko

Upvote 0
tình hình gờ mới cài lại win,ổ d vẫn như cũ,keylog có bao h núp trong ổ d ko
Trước khi cài lại win bác nên chuẩn bị trước : phần mềm AV có key bản quyền càng tốt (tránh sử dụng hàng việt) + phần mềm đóng băng. Nên để 2 cái đó ở usb sạch nhé.
Sau khi cài lại win cái đầu tiên là cài AV trước, không nên mở ổ D (nếu có mở thì đừng mở dạng dup click mà nên mở dạng cây thư mục bên trái đó), rồi bác quét sạch sẽ, sau đó cài các phần mềm cần thiết vào rồi đóng băng luôn. thế là OK.

Upvote 0
Keylog thường đc phát tán qua yahoo đấy bạn ạ
Tuyệt đối ko bao h đc click link trong yahoo
Ngoài ra khi bạn down crack về cũng rất dễ dính trấu đấy

Upvote 0
Trước khi cài lại win bác nên chuẩn bị trước : phần mềm AV có key bản quyền càng tốt (tránh sử dụng hàng việt) + phần mềm đóng băng. Nên để 2 cái đó ở usb sạch nhé.
Sau khi cài lại win cái đầu tiên là cài AV trước, không nên mở ổ D (nếu có mở thì đừng mở dạng dup click mà nên mở dạng cây thư mục bên trái đó), rồi bác quét sạch sẽ, sau đó cài các phần mềm cần thiết vào rồi đóng băng luôn. thế là OK.

phần mềm đóng băng là cần thiết, còn về AV thì khá khó chọn vì ko cái nào trọn vẹn cả

Upvote 0
thế xài KeePass Password Safe nó có hiện không cậu,m đang xài :binhsua36:

rất khó lấy dc pass dưới các dạng sao như captchavietnam nói lắm bạn.nó là diu ko thể.chỉ lấy dc khi mình quét vô pass để coppy ->keylog sẽ chụp hình lúc đó .chứ đọc pass dưới sao là đìu ko tg

Upvote 0
phần mềm đóng băng là cần thiết, còn về AV thì khá khó chọn vì ko cái nào trọn vẹn cả
đúng là không có cái nào trọn vẹn nhưng có còn hơn không chứ bạn, hiện tại mình đang dùng bitdefender internet security khá an toàn, ngay cả chat mà nó cũng ngăn đủ thứ đến khó chịu nhưng thế lại an toàn.

Upvote 0
Hy vọng trong vô vọng

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,920
170,996
Latest member
nhattienllc
Back