[Hỏi] - vì sao WMZ giảm giá?

mmnol

Banned
Reactions
178
MR
0.238
mấy ngày gần đây sao thấy tỉ giá WMZ đang giảm nhỉ?? có nên ôm lại hay phải bán tháo :D cần vài ý kiến của các pro WMZ

e cũng đang định lập topic hỏi xem tự nhiên giảm thấy sợ...
theo e bác đừng bán tháo...vì Z này rất safe..:D

Z giảm giá theo PM thôi, ông xuống thì tui cũng xuống @@

có thể là do nguồn thu tạm thời chưa thu nữa nên giá giảm. Nhưng đi lòng vòng các site ex thì chỉ duy nhất có site bank24h.vn là ôm gần 50k còn các site khác cũng chỉ cầm có vài k nên có thể do bank24h giảm giá nên các site khác đồng loạt giảm theo. Hiệu ứng "các site cùng có lợi" đó mà.
Ai ko cần tiền lắm thì đừng dại mà bán, mấy bữa nữa ko có hàng giá lại đc đẩy lên thôi :D

Last edited:
Z giảm giá theo PM thôi, ông xuống thì tui cũng xuống @@
2 cái ko liên quan nha bạn, phụ thuộc vào nguồn thu và các site ex bắt tay nhau thế nào thôi.

PM là NH ảo ko có giá trị thực tế ngoài giao dịch qua mạng như 1 loại tiền trung gian nên giá trị thay đổi vào nhiều yếu tố. Còn WMZ là 1 loại tiền của NH thật trụ sở ở Nga nên tiền của nó ko bị mất giá trị đc đâu có điều để ver tài khoản để rút èề VN thì hơi khó khăn nên giá cả của nó chủ yếu giao dịch trao tay chứ ko phải rút về NH nhưng nếu bắt buộc vẫn có thể rút đc về VN giá quy đổi cũng ko dưới 20k/1$ với SLL đâu

Last edited:
1. từ tin đồn lá cải làm giảm giá
2. nguồn cung tăng mạnh
3. exchange lớn giảm rate theo thị trường kéo thị trường tiếp tục giảm
4. nguồn cầu đang giảm sút
5. Pm giảm kéo theo tiền tệ khác

=> tùm lum ta la tá lả nguyên nhân

Z đúng là yên tâm hơn, nhưng từ vụ LR đến nay vẩn còn tí ám ảnh :D, hy vọng nó sẽ sớm quay lại móc 21k như ngày nào....... ;))

Z đúng là yên tâm hơn, nhưng từ vụ LR đến nay vẩn còn tí ám ảnh :D, hy vọng nó sẽ sớm quay lại móc 21k như ngày nào....... ;))
vãi cả 21k...pro :cool:

1. từ tin đồn lá cải làm giảm giá
2. nguồn cung tăng mạnh
3. exchange lớn giảm rate theo thị trường kéo thị trường tiếp tục giảm
4. nguồn cầu đang giảm sút
5. Pm giảm kéo theo tiền tệ khác

=> tùm lum ta la tá lả nguyên nhân
1. Tin đồn ko ảnh hưởng đến WMZ nhé (PM thì lại khác , còn topic này là hỏi giá WMZ)
2. Nguồn cung thì chắc ko đến nỗi tăng mạnh, có điều nguồn cầu giảm thì có thể
3. Đó là sự "bắt tay cùng có lợi" của các site EX đó, trước bị mem tẩy chay và đồng loạt găm hàng vài bữa phải đẩy giá lên lại.
Đó gọi là sự bất lương của dân ex site. như Bank24h ôm gần 50k giảm giá thì ko sao, các site khác có 2,3k cũng giảm giá là sao. Trong khi giá bán thì chẳng thay đổi gì
4. Chẳng khác gì cái 2
5. Pm chẳng liên quan gì đến WMZ hết

1. Tin đồn ko ảnh hưởng đến WMZ nhé (PM thì lại khác , còn topic này là hỏi giá WMZ)
2. Nguồn cung thì chắc ko đến nỗi tăng mạnh, có điều nguồn cầu giảm thì có thể
3. Đó là sự "bắt tay cùng có lợi" của các site EX đó, trước bị mem tẩy chay và đồng loạt găm hàng vài bữa phải đẩy giá lên lại.
Đó gọi là sự bất lương của dân ex site. như Bank24h ôm gần 50k giảm giá thì ko sao, các site khác có 2,3k cũng giảm giá là sao. Trong khi giá bán thì chẳng thay đổi gì
4. Chẳng khác gì cái 2
5. Pm chẳng liên quan gì đến WMZ hết

Pm ko liên quan à! đợt 1/7 PM giảm do ban mỹ kéo theo wmz thì sao nhỉ? Tâm lý chung thôi! Tốt nhất ai muốn chắc ăn thì chấp nhận giàm rate để sell lấy tiền còn ko thì găm hàng đợi thị trường trở lại thôi!

mình chỉ tham khảo vài ý kiến thôi, đừng tranh luật quá mất hòa khí 4rum, với lại giá tăng thì cuộc sống MMO đở mệt hơn và newbie còn có đường sống, hy vọng 1 ngày gần đây giá sẽ tăng trở lại.

Pm ko liên quan à! đợt 1/7 PM giảm do ban mỹ kéo theo wmz thì sao nhỉ? Tâm lý chung thôi! Tốt nhất ai muốn chắc ăn thì chấp nhận giàm rate để sell lấy tiền còn ko thì găm hàng đợi thị trường trở lại thôi!
chứ ko phải là do PM có nguy cơ ra đi nên người ta chuyển sang xài WMZ nhiều hơn nên WMZ tiêu thụ nhanh hơn à, thử hỏi giá WMZ trên các site auto có bao giờ giảm nhiều chưa??
Tất nhiên là ai muốn bán thì bán ko thì thôi vì "cán cân tiêu thụ" nằm trong tay các ex . ban24h ôm nhiều giảm giá để tìm nguồn tiêu thụ thì ko nói, còn
các site khác thì nói thật toàn 1 lũ : "BẤT LƯƠNG", làm giàu trên mồ hôi công sức người khác

chứ ko phải là do PM có nguy cơ ra đi nên người ta chuyển sang xài WMZ nhiều hơn nên WMZ tiêu thụ nhanh hơn à, thử hỏi giá WMZ trên các site auto có bao giờ giảm nhiều chưa??
Tất nhiên là ai muốn bán thì bán ko thì thôi vì "cán cân tiêu thụ" nằm trong tay các ex . ban24h ôm nhiều giảm giá để tìm nguồn tiêu thụ thì ko nói, còn
các site khác thì nói thật toàn 1 lũ : "BẤT LƯƠNG", làm giàu trên mồ hôi công sức người khác
ơ câu nói trên đụng chạm hơi bị nhiều đó pro nhé!
Site mình mình cũng cố gắn để rate nhĩnh hơn các site khác nếu ko muốn gọi là giá thu vào cao nhất trong các site. Muốn tăng hơn nữa cũng khó vì nguồn ra đang có vấn đề
=> ex nhỏ chả giám ý kiến nhiều :D

ơ câu nói trên đụng chạm hơi bị nhiều đó pro nhé!
Site mình mình cũng cố gắn để rate nhĩnh hơn các site khác nếu ko muốn gọi là giá thu vào cao nhất trong các site. Muốn tăng hơn nữa cũng khó vì nguồn ra đang có vấn đề
=> ex nhỏ chả giám ý kiến nhiều :D
giá >20.2 như site cậu cũng có thể chấp nhận đc, nhưng với các site ex lâu năm có nguồn thu ổn định thì cũng ko hẳn là họ ảnh hưởng nhiều

Thì các bạn lựa nơi nào giá tốt thì gd thôi, như mình giờ cũng 20.4-20.5 rồi :p

tồn kho cả đống PM, thêm vào đó lại tồn kho thêm cả z nữa --> các ex cũng gần như cạn hết cả hết tiền để mà có thể múc vào thêm Z lẫn PM nữa ý chứ ^^

đó là lí do tại sao thường nếu 1 loại tiền tệ chủ chốt nào đó bị giảm thì các loại ecurency khác cũng bị ảnh hưởng và giảm theo :)

Tình hình hiện nay ex nào nhanh chân đẩy được hàng tồn kho, lại có tiền và thu được nhiều hàng giá thấp thì các ex đó lại khỏe rùi, tha hồ hạ giá bán ra để xoay vòng vốn ^^

thiệt mình cũng thấy nhiều exchanger rất tàn nhẫn trong việc hạ giá, miễn là có thu nhập cho mình còn những điều liên quan thì ko quan tâm hết ráo, tăng gì tăng rất từ từ, còn hạ thì ... bit là mình phải vì miếng cơm mình, nhưng nhiều lúc thấy khá ức chế

Z thì ổn định hơn PM chút vì nó còn rút về bank được :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,803
170,878
Latest member
tonybebe
Back
Top Bottom