Hỏi về Win 7

lamtuankiet

Junior
Reactions
28
MR
0.000
Chào các pro, laptop của em là HP450 i5, máy của em cài win7 có vấn đề
1) Nếu máy cắm chuôi sạc nguồn thì hát nhạc, web nhạc đều nghe tiếng, không bị lag
2) Nếu máy không sạc nguồn , pin đầy thì hát nhạc , web nhạc không nghe tiếng, xem phim bị lag,
Cả 2 trường hợp này khi khởi động win đều có âm thanh khi khởi động, mình không biết bị lỗi gì mong các pro chỉ giáo

lướt web xem phim bị lag là thường do đường truyền mạng, còn nhạc phát ra ko nghe tiếng thì ... xem thử đã bật loa hay speakers trên win chưa? vì khi cắm dây adapter thì lap ở chế độ dùng nguồn AC, còn khi ko cắm dây thì nó ở chế độ dùng nguồn Pin. Bạn cần nói rõ thêm nó tắt như thế nào? rút nguồn ra tắt lun hay ntn? nhạc phát trên web ko nghe? nhạc có sẵn trong máy phát có nghe ko?

Ko cắm sạc thì hiệu suất máy yếu hơn lúc cắm, lag là đúng rồi, còn tùy thuộc vào cấu hình máy nữa. Còn vụ nghe nhạc trên web ko đc thì hỏi @billgate :D
Xem thử có tắt tiếng trên web nhạc or bấm vào biểu tượng volume trên pc, click Mixer xem có mute web brower ko

vậy thì click phải chuột vào biểu tượng speaker dưới góc phải task bar ---> open volume mixer xem thử browser có bị mute ko nha

ca này khó đây . bác cài xuống XP hoặc lên 8 thử xem sao

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,787
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back