Hỏi về việc buôn bán nhỏ lẻ có cần đóng phí bảo hiểm ko

hestina

Banned
Reactions
173
MR
0.000
Chào mọi người!
Hiện tại mình định bán 1 ít topup cho anh em :)
Topic mình dự đinh muốn bán http://mmo4me.com/showthread.php?77232-Khao-sat-Gia-ca-card-cua-minh-da-hop-ly-chua
Mình định bán theo kiểu từng giao dịch mỗi giao dịch đều phải có 2 bên xác nhận cmt rồi mới qua gd tiếp
Vì hiện tại kinh phí mình chỉ còn ít vì vừa cho anh mình đóng tiền học nhà ngheo chỉ muốn kiếm thêm bán phụ người anh em bên cần thơ ( chia hoa hồng thôi )
Mình muốn lặp ra topic này để xin hỏi admin có cần đóng phí cho nhưng dịch vụ nhỏ lẽ không vì mình thấy nếu mở ra mình nghĩ cũng bán sống qua ngày đủ tiền để 2 anh em sống thôi mình đã nghỉ học đi làm kiếm tiền đưa anh đi học ( mình học ko dc tốt = anh mình )
Nếu ko đóng phí mà vẫn được mở topic bán topup thì mình mở còn không được mình sẽ kiếm tiền thêm để đóng bảo hiểm :)
Mình cũng đâu có vốn đâu chỉ là bán chia hoa hồng thôi @@~
BQT và các bạn cho mình vài ý kiến
Xin cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hiện phí bảo hiểm mở dịch vụ tối thiểu là 2 triệu rồi cậu! Đã mở dịch vụ buôn bán thì phải đóng bảo hiểm rồi!

Upvote 0
Hiện phí bảo hiểm mở dịch vụ tối thiểu là 2 triệu rồi cậu! Đã mở dịch vụ buôn bán thì phải đóng bảo hiểm rồi!
Cảm ơn bạn việc này mình sẽ xem xét lại topic này nhờ bqt đi ngang close topic

Upvote 0
Cảm ơn admin
mình muốn hỏi thêm Rules của các chủ dịch vụ lớn (Hoạt động trong BOX Services):
Tại lựa chọn 1 rất lạ
không đóng phí bảo hiểm sao được ghi vào dịch vụ đóng phí bảo hiểm ở cột bên phải Forum
vậy mình phải đóng đến 100$ àh vì giao dịch của mình dài ngày nên đóng thế :(
lúc trước minh tưởng có thể dóng 1m ;))
mình thấy dịch vụ điện thoại admin xem xet lại và hạ mức bảo hiểm xuống vì đây là card nên admin phải xem và đưa ra kế hoạch gd
ví dụ:
giao dịch bên A
A vào topic đó post poof và B( người mua) xác nhận và B chuyển hàng cho A
A nhận dc vào topic cmt và tiếp tục gd người tiếp theo
mình chỉ nói thế thôi xin nhận gạch đá đầy đủ :binhsua32:

Chào bạn,

Mình đã sửa lại một ít Rules cho dễ hiểu hơn. Và dịch vụ của bạn buộc phải đóng phí bảo hiểm mới được kinh doanh. Phí bảo hiểm như thế nào thì có quy định trong Rules, bạn tham khảo và lam theo hướng dẫn trong đó là được.

Và các giao dịch của bạn BQT không thể quản lý được, nên mức bảo hiểm đưa ra là tương đối để bảo đảm an toàn cho các Members cũng như tăng thêm phần uy tín dịch vụ của bạn.

Chúc bạn vui vẻ
Thân

Upvote 0
dayuhl copies

Chào bạn,

Mình đã sửa lại một ít Rules cho dễ hiểu hơn. Và dịch vụ của bạn buộc phải đóng phí bảo hiểm mới được kinh doanh. Phí bảo hiểm như thế nào thì có quy định trong Rules, bạn tham khảo và lam theo hướng dẫn trong đó là được.

Và các giao dịch của bạn BQT không thể quản lý được, nên mức bảo hiểm đưa ra là tương đối để bảo đảm an toàn cho các Members cũng như tăng thêm phần uy tín dịch vụ của bạn.

Chúc bạn vui vẻ
Thân

Cho mình hỏi ké là đóng bảo hiểm thì đóng cho ai, và sau này có được rút lại không vậy. :)

Upvote 0
đóng cho thành viên BQT như MOD hay ADMIN, có thể rút lại dc

Chỉ đóng cho Shin, ngoài ra đóng cho người khác BQT không chịu trách nhiệm.

Upvote 0
đóng 5tr cho nó máu. bán dc nhiu hàng, giao dịch với số luong vài k để mau giàu

Upvote 0
Dịch vụ thì ế hàng 1 số bạn không nộp BH lại bán ào ào vì giá thấp hơn đến khi người mua bị SCAM lại thấy topic choá này choá kia :binhsua146:

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Hôm trước tớ cũng mở topic thu mua pp nhỏ lẻ, trong rule giao dịch dưới 500$ ko phải đóng phí bảo hiểm, thế mà admin bắt phải đóng bảo hiểm 10tr.
Tớ xin đóng 5tr, admin ko đồng ý.Chẳng biết là đưa cái rule đó áp dụng kiểu gì. Thế là đành close topic. Hê hê

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,638
170,742
Latest member
dngocmai

Most viewed of week

Most viewed of week

Back