Ask Hỏi về thanh toán PayPal invoice theo link

NhungApril

Junior
Reactions
6
MR
0.143
Chào cả nhà, Em muốn hỏi một chút về vấn đề thanh toán Paypal invoice. Cụ thể ở đây là PayPal US, khi em tiến hành mua hàng ở trang bán hàng nào đó có chấp nhận thanh toán bằng PayPal thì đến bước đăng nhập vào Paypal để thanh toán lúc này em copy địa chỉ liên kết gửi cho bạn bè của em nhờ thanh toán hộ liệu có được không ạ? Cái này hình như các bác làm suốt rồi phải không? Không biết liên kết thanh toán từ máy tính của mình gửi sang máy bạn bè thì có thanh toán được không nhỉ? Có lưu ý gì không các bác? Bác nào biết làm anh trả lời giúp em với nhé, Em cảm ơn nhiều.

nếu bên thanh toán để checkout dạng link độc lập thì sẽ được thôi, tóm lại bạn cứ copy rồi dùng trình duyệt khác truy cập, nếu nó vẫn ra trang thanh toán thì bên kia cũng sẽ thanh toán đc.

nếu bên thanh toán để checkout dạng link độc lập thì sẽ được thôi, tóm lại bạn cứ copy rồi dùng trình duyệt khác truy cập, nếu nó vẫn ra trang thanh toán thì bên kia cũng sẽ thanh toán đc.
Em thử thì mở trình duyệt khác nó vẫn hiển thị trang thanh toán như bình thường, như vậy là bên kia vẫn tiến hành thanh toán được đúng không bác? Nhưng bác nói bên thanh toán để checkout dạng link độc lập là sao Em vẫn chưa hiểu?

Em thử thì mở trình duyệt khác nó vẫn hiển thị trang thanh toán như bình thường, như vậy là bên kia vẫn tiến hành thanh toán được đúng không bác? Nhưng bác nói bên thanh toán để checkout dạng link độc lập là sao Em vẫn chưa hiểu?
thì một số shop nó vẫn gửi link thanh toán vào email ấy, đó là dạng link độc lập, còn 1 hình thức khác là kiểu thanh toán giỏ hàng thì phải vào site của họ, chọn hàng các kiểu,...

thì một số shop nó vẫn gửi link thanh toán vào email ấy, đó là dạng link độc lập, còn 1 hình thức khác là kiểu thanh toán giỏ hàng thì phải vào site của họ, chọn hàng các kiểu,..
À ok, em hiểu rồi. Cảm ơn bác nhiều nhé.

À ok, em hiểu rồi. Cảm ơn bác nhiều nhé.
uh, tóm lại bạn đã copy đc link, paste qua trình duyệt khác nó vẫn đc thì quẳng cho người khác thanh toán cũng đc.

Chào cả nhà, Em muốn hỏi một chút về vấn đề thanh toán Paypal invoice. Cụ thể ở đây là PayPal US, khi em tiến hành mua hàng ở trang bán hàng nào đó có chấp nhận thanh toán bằng PayPal thì đến bước đăng nhập vào Paypal để thanh toán lúc này em copy địa chỉ liên kết gửi cho bạn bè của em nhờ thanh toán hộ liệu có được không ạ? Cái này hình như các bác làm suốt rồi phải không? Không biết liên kết thanh toán từ máy tính của mình gửi sang máy bạn bè thì có thanh toán được không nhỉ? Có lưu ý gì không các bác? Bác nào biết làm anh trả lời giúp em với nhé, Em cảm ơn nhiều.
- Pay invoice đơn thuần tạo từ PP ... thì gửi cho đưa bạn nào có số dư thì đều thanh toán dc hết.

- Pay invoice (dạng check out, thanh toán trực tiếp trên web):

TH1: Site chỉ nhận thanh toán bằng PPUS (chứ ko nhận thanh toán bằng PPVN) lúc này bạn phải tìm người sử dụng PPUS để nhờ họ thanh toán hộ.

TH2: Site đó chấp nhận thanh toán PPVN và cả PPUS: ~~ lúc này cũng xảy 2 trường mình hay gặp:

1. Site ko cần đăng nhập để xác thực: Bạn chỉ cần coppy link check out , gửi cho ai đó có số dư nhờ hộ thanh toán là xong.

2. Site cần đăng nhập để xác thực: ngoài việc gửi link check out bạn cần cung cấp thêm mật khẩu và tài khoản web đó. (để người thanh toán hộ đăng nhập mới hoàn tất dc đơn hàng) ... trường hợp này dùng UltraViewer, AnyDesk thì ote nhất.

ngoài lề tí , các bác cho hỏi rút tiền về paypal rồi rút về ngân hàng VS rút tiền về payeer rồi bán cho rimiti - cái nào được giá hơn nhỉ ?

ngoài lề tí , các bác cho hỏi rút tiền về paypal rồi rút về ngân hàng VS rút tiền về payeer rồi bán cho rimiti - cái nào được giá hơn nhỉ ?
Cụ thể số lượng bao nhiêu .. chứ nó chung chung thế này thì chịu :pepe_the_Frog_043: :pepe_the_Frog_043: :pepe_the_Frog_043:

VD: Nếu 10$ rút về payeer rồi bán cho rimiti sẽ ngon hơn PP. Nhưng nếu 100$ lại là câu chuyện khác :pepe_the_Frog_018: :pepe_the_Frog_018:

Last edited:
Cụ thể số lượng bao nhiêu .. chứ nó chung chung thế này thì chịu :pepe_the_Frog_043: :pepe_the_Frog_043: :pepe_the_Frog_043:

VD: Nếu 10$ rút về payeer rồi bán cho rimiti sẽ ngon hơn PP. Nhưng nếu 100$ lại là câu chuyện khác :pepe_the_Frog_018: :pepe_the_Frog_018:
Chào anh, hiện em nhận được 1 cái invoice như thế này và họ bảo đã thanh toán tiền cho em nhưng tài khoản em lại ko thấy tiền vào thì cái này nó gửi bill giả scam hay là em phải làm gì để nhận được tiền ạ?

Chào anh, hiện em nhận được 1 cái invoice như thế này và họ bảo đã thanh toán tiền cho em nhưng tài khoản em lại ko thấy tiền vào thì cái này nó gửi bill giả scam hay là em phải làm gì để nhận được tiền ạ? View attachment 217190
Cái invoice này là .. invoice họ nhận tiền .. chứ đâu phải cái bill họ chuyển tiền cho bạn :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: KIểm tài khoản bạn, xem thử có giao dịch nhận tiền ko, có thể tiền bị hold, trên app sẽ ko hiển thị tiền hold (cho dùng đó là send friends and family). Nếu ko có thì họ chưa chuyển cho bạn or bạn đã bị SCAM.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom