Hỏi về phần mềm đóng dấu ảnh

winer268

Junior
Reactions
30
MR
0.033
Các bác cho em hỏi có phần mềm đóng dấu ảnh hàng loạt nào mà chất lượng ảnh đầu ra ko bị mờ hoặc nhòe đi so với ảnh gốc ko ạ.
Em dùng Watermark nhưng ảnh đầu ra bị nhòe và mờ hơn so với ảnh gốc.
(em đinh dung photoshop nhưng khổ nỗi ảnh của em ở đinh dạng JPG nên ko mở dc trên photoshop. Các bác có cách nào mở ảnh đuôi JPG trên photoshop thi bảo em luôn với)
Cảm ơn các bác nhiều ^ ^

Các bác cho em hỏi có phần mềm đóng dấu ảnh hàng loạt nào mà chất lượng ảnh đầu ra ko bị mờ hoặc nhòe đi so với ảnh gốc ko ạ.
(em đinh dung photoshop nhưng khổ nỗi ảnh của em ở đinh dạng JPG nên ko mở dc trên photoshop. Các bác có cách nào mở ảnh đuôi JPG trên photoshop thi bảo em luôn với)
Cảm ơn các bác nhiều ^ ^
lạy bác, photoshop không mở được JPG á. không mở được thì vứt cái photoshop đi cho rồi

Nếu dùng photoshop thì bảo người nào rành họ làm cho cái script action nó auto làm việc, bảo nhiêu hình cũng được, làm tất

Upvote 0
lạy bác, photoshop không mở được JPG á. không mở được thì vứt cái photoshop đi cho rồi

Nếu dùng photoshop thì bảo người nào rành họ làm cho cái script action nó auto làm việc, bảo nhiêu hình cũng được, làm tất
bác ko fai lạy em đâu. em mở thử rồi ko mở dc mà. Duôi JPG chứ ko fai JPEG bác ạ. bác thử mở đuôi JPG bằng photoshop giúp em với.

Upvote 0
bác ko fai lạy em đâu. em mở thử rồi ko mở dc mà. Duôi JPG chứ ko fai JPEG bác ạ. bác thử mở đuôi JPG bằng photoshop giúp em với.
hàng ngày tớ dùng toàn JPG mà. JPG và JPEG trên thế giới định nghĩa nó cùng một kiểu mã hóa ( có thể hiểu là tương tự) , thuộc Joint Photographic Experts Group
hay máy bác bị virut mấy cái file JPG thực chất là .exe?

Last edited:
Upvote 0
ko, ảnh của em là em chụp từ phần mềm snipping tool, nó xuất ảnh ra đuôi JPG. em mở ở photoshop nó toàn báo là : could not complete your request because unknown or invalid JPEG marker type is found.

Upvote 0
làm sao để gửi dc ảnh gốc lên đây, để các bác tải về no vẫn giữ nguyên định dạnh nhỉ, em vừa tải lên đây, xong down về máy thi no bị thay đổi định dạng thành JPEG va mở dc trên photoshop, ảnh gốc thi vẫn ko mở dc :(

Upvote 0
Cảm ơn các bác nhiều ^ ^
bác moi được ở đâu ra là ảnh đuôi JPG ko mở đc bằng pts thế

Upvote 0
đây, của em no báo như vậy bác a

Attachments

92.9 KB · Views: 18
Upvote 0
Cảm ơn các bác nhiều ^ ^
vãi k mở dc JPG :)))))))))))))) vứt pts dc r :v :v :v
đóng dấu ảnh có nhìu cách lắm :) pác mún đóng dấu ntnao :)

Upvote 0
bác moi được ở đâu ra là ảnh đuôi JPG ko mở đc bằng pts thế
hắn chụp lại bằng phần mềm khác, mặc dù lưu với .jpg nhưng mã hóa không phải chuẩn jpg , nên photoshop bó tay nhưng ms paint thì đọc vô tư

Hoặc một vài phần mềm không khắc khe trong việc mã hóa sẽ đọc được hết

Upvote 0
em ko xem dc, no nhỏ qua bác ạ, e bấm full màn hình mà no chỉ ra 1 góc nhỏ xíu trên cung bên trai, ko xem dc j cả
Kick vào cái chữ tiêu đề là nó bay qua link youtube mà xem :-| vãi thánh :v :v
Đoạn video này ý nói mở File JPG của bác bằng paint xong lưu lại với định dạng .png rồi mở bằng pts file .png đó thì fai :)

Upvote 0
Kick vào cái chữ tiêu đề là nó bay qua link youtube mà xem :-| vãi thánh :v :v
Đoạn video này ý nói mở File JPG của bác bằng paint xong lưu lại với định dạng .png rồi mở bằng pts file .png đó thì fai :)
hi, nhưng mà em có nhiều ảnh lắm, cả nghìn ảnh cần xử lý đogns dấu. vậy có cách nào đổi đuôi hàng loạt ko bác

Upvote 0
Upvote 0
Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,758
170,845
Latest member
thienhoang99x

Most viewed of week

Most viewed of week