Solved Hỏi về Personal Account khác với Premium Account như thế nào?

phuong

Senior
Reactions
582
MR
0.000
Chào mọi người.
Cho mình hỏi là account paypal dạng Personal và Permium khác nhau như thế nào? ( 2 account đều verified)
Và account Premium có thu phí hàng tháng hay trên 1giao dịch gì ko?
Cảm ơn rất nhiều

phamductaikt

Junior
Reactions
123
MR
0.000
Chào mọi người.
Cho mình hỏi là account paypal dạng Personal và Permium khác nhau như thế nào? ( 2 account đều verified)
Và account Premium có thu phí hàng tháng hay trên 1giao dịch gì ko?
Cảm ơn rất nhiều
Cùng câu hỏi với bạn và mình google ra cái này, chẳng biết giúp gì bạn ko :)
Tài khoản PayPal Personal dành cho các cá nhân. Với tài khoản này bạn chỉ có thể thực hiện được tối đa 5 thanh toán từ thẻ ghi nợ hay thẻ thanh toán một năm và tất cả là miễn phí. Thanh toán từ các tài khoản PayPal khác thì không giới hạn.

Tài khoản Premier PayPal dùng cho người dùng PayPal thanh toán với số tiền nhiều và thường xuyên thực hiện giao dịch, hay muốn sử dụng các chức năng cao của PayPal mà PayPal personal không có. PayPal Premier được đăng ký dưới tên cá nhân và không có giới hạn về số giao dịch hay các thanh toàn bằng thẻ tín dụng hay thẻ ghi nợ, tuy nhiên phải trả phí cho từng giao dịch.
Tài khoản PayPal Business dành cho doanh nghiệp, được đăng ký bởi công ty hay tập đoàn và có thể nhận tiền từ khách hàng không có tài khoản PayPal. Cũng giống như tài khoản PayPal Premier, tài khoản này có thể nhận không giới hạn các thanh toàn bằng thẻ tín dụng hay thẻ ghi nợt, và các giao dịch đều tốn phí.
Các chức năng chính cho tất cả các tài khoản PayPal (không limit, không phải thuộc các quốc gia bị limit như Việt Nam
  • Gởi tiền miễn phí
  • Đòi tiền từ các tài khoản PayPal khác
  • Công cụ đấu giá của PayPal
  • Tích hợp thanh toán trên website
  • Xem hoá đơn, lịch sử các giao dịch
Các chức năng cho tất cả các tài khoản PayPal Việt Nam
  • Gởi tiền miễn phí
  • Đòi tiền từ các tài khoản PayPal khác
  • Công cụ đấu giá của PayPal
  • Tích hợp thanh toán trên website
  • Xem hoá đơn, lịch sử các giao dịch
Chức năng nâng cao cho tài khoản PayPal Premier và PayPal Business
  • Tất cả chức năng ở trên
  • Đang ký tên kinh doanh
  • Chấp nhận không giới hạn thanh toán từ thẻ ghi nợ hay thẻ thanh toán
  • Sử dụng chức năng thanh toán định kỳ (subscriptions and recurring payments)
  • Gởi tiền nhanh tới nhiều người
  • Cho phép tạo tài khoản con.
  • Thông kê giao dịch chi tiết
Vậy tài khoản PayPal nào tốt cho bạn?
Điều này phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng của bạn. Nếu bạn không thường nhận thanh toán từ các tài khoản PayPal khác, Personal Account là dành cho bạn. Tối đa là 5 lần nhận tiền từ thẻ ghi nợ hay thẻ thanh toán một năm và tất cả là miễn phí.
Nhưng nếu bạn thường xuyên nhận tiền từ người khác, nhất là khi họ trả cho bạn từ thẻ ghi nợ hay thẻ thanh toán, bạn phải đang ký PayPal Business hay PayPal Premier. Lưu ý là bạn phải chịu phí khi nhận tiền với các loại tài khoản này.

nói chung là mình search google rồi nó cũng ra chung chung, ko đi tới đâu.
Ai đã xài Premium hoặc Business rồi giúp giùm.
Xin cảm ơn

Tiện đây các bạn cho mình hỏi chút. Mình có 2 acc paypal đều là premier. 1 acc thì reg từ năm 2012 nhưng chưa verify nên limit. 1 acc thì mới ngồi tù 180 ngày hôm 28. Giờ mình muốn hỏi mình có thể add thẻ để verify acc năm 2012 ko? Nếu add verify thì có sợ limit gì ko? 2 acc đều là perime và cùng 1 info

ncxn

Hero
Reactions
2,244
MR
0.000
Tiện đây các bạn cho mình hỏi chút. Mình có 2 acc paypal đều là premier. 1 acc thì reg từ năm 2012 nhưng chưa verify nên limit. 1 acc thì mới ngồi tù 180 ngày hôm 28. Giờ mình muốn hỏi mình có thể add thẻ để verify acc năm 2012 ko? Nếu add verify thì có sợ limit gì ko? 2 acc đều là perime và cùng 1 info
add xong đi lun cái thẻ và cái acc

@ thông tin trên kia thì sai hết rầu

jimymmak

Senior
Reactions
244
MR
0.000
Follow me on Facebook
bạn chủ thớt xài pp với mục đích j.
ngồi phân tích rõ ra mệt lắm
Hi tks bạn. Mình cũng chỉ google mà. Mà cái vụ của mình sao người bảo được người bảo không nhỉ :(
tất nhiên là không

Mục đích thì nhận tiền từ aff và net offer thôi.
Mình cũng biết là dài dòng, nhưng chỉ hỏi là Premium có thu phí tháng hay ko?
không
Cảm ơn bạn nhé. Thế giờ ngồi hết án 180 ngày thì nó sẽ sao nữa với acc paypal mình vậy bạn
rút tiền về bank nếu trong acc còn $ sau đó tiễn e ý ra đi mãi mãi

không

rút tiền về bank nếu trong acc còn $ sau đó tiễn e ý ra đi mãi mãi
Acc bị limit rồi thì ko xóa được bank khỏi acc đó hả bạn. Mình vừa vào ko thấy chỗ xóa. Và mình muốn hỏi là acc person ấy giới hạn gì việc nhận tiền ko? Mình muốn nhận tiền từ site rồi sau đó rút về bank. Cảm ơn bạn

Acc bị limit rồi thì ko xóa được bank khỏi acc đó hả bạn. Mình vừa vào ko thấy chỗ xóa. Và mình muốn hỏi là acc person ấy giới hạn gì việc nhận tiền ko? Mình muốn nhận tiền từ site rồi sau đó rút về bank. Cảm ơn bạn
1. Chính xác
2. ver xong thì chả còn giới hạn gì ráo

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,812
176,250
Latest member
cuongnd8791

Most discussed of week

Most discussed of week