Ask Hỏi về nộp thuế 7% khi nhận thanh toán từ Google

Bác cho em hỏi, là em có mở shop trên Taphoammo và nhận tiền về bank. Như vậy thì sau có khả năng bị truy thu không bác nhỉ.
taphoammo nhận tiền về từ tk cá nhân chuyển phải ko. vậy chắc ko bị bớ đâu. nào nó sờ đến cái web đó thì mới có khả năng đến bác.

thì lên yêu cầu đóng hộ kinh doanh, đóng mã số thuế đó đi thôi bạn (khi dk hộ kinh doanh nó cấp cho cái mst-001). nhớ phải làm cái này nếu không làm nữa nha!
bác ơi, cho e xin hỏi, ví dụ như các khoản tiền bên crypto và forex, thì nếu mình muốn đóng thuế thì kê khai và thủ tục thế nào ạ @@ e gà mờ nên k rõ khoản này tí nào
với thường có ng quen thì nhờ ng bên cục thuế check qua cccd là ra hẳn có bị chậm phạt đóng thuế hay k hả bác?
e cảm ơn bác nhiều!

bác ơi, cho e xin hỏi, ví dụ như các khoản tiền bên crypto và forex, thì nếu mình muốn đóng thuế thì kê khai và thủ tục thế nào ạ @@ e gà mờ nên k rõ khoản này tí nào
với thường có ng quen thì nhờ ng bên cục thuế check qua cccd là ra hẳn có bị chậm phạt đóng thuế hay k hả bác?
e cảm ơn bác nhiều!
Tự check dc mà bác. Download etax rồi đăng nhập = vneid vào xem nghĩa vụ thuế nếu có. Crypto + Forex chưa thấy đánh thuế mà nhĩ. Còn muốn đóng thì ra phòng 1 cửa đăng ký cá nhân kinh doanh, xong lên thuế nó kích hoặt tài khoản rồi vào tự khai tự đóng.
MST cá nhân có dạng XXXYYYZZZ thì mã số thuế cá nhân kinh doanh có dạng XXXYYYZZZ-001 v.v Khai nhóm ngành trong hình là thuế 7%
Screenshot 2024-04-27 at 14.32.50.png

Tự check dc mà bác. Download etax rồi đăng nhập = vneid vào xem nghĩa vụ thuế nếu có. Crypto + Forex chưa thấy đánh thuế mà nhĩ. Còn muốn đóng thì ra phòng 1 cửa đăng ký cá nhân kinh doanh, xong lên thuế nó kích hoặt tài khoản rồi vào tự khai tự đóng.
MST cá nhân có dạng XXXYYYZZZ thì mã số thuế cá nhân kinh doanh có dạng XXXYYYZZZ-001 v.v Khai nhóm ngành trong hình là thuế 7%
View attachment 257105
e cũng thấy chưa có khung luật cho bên crypto và forex, nên cũng khá phân vân chả biết như nào @@ như trong ảnh là khả năng rơi vào STT 4 đúng k bác?
E cảm ơn bác nhiều! nhiều khi vấn đề nhạy cảm hỏi nhiều bác, e k thấy bác nào rep cả :ami_fat_cat_041:

Announcements

Forum statistics

Threads
418,688
170,781
Latest member
Hovananhboss

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back