Hỏi về mua hàng tại focalprice (China)

ThuHai

Junior
Reactions
39
MR
0.000
Có bác nào mua hàng tại focalprice.com chưa ạ? E thấy trên site ghi là "free ship toàn thế giới" . Vậy khi sản phẩm về đến tay mình có mất thêm phí gì ko ạ? E chưa mua hàng từ nước ngoài bao giờ..

Tùy theo sản phẩm + giá mà về bạn fải trả thêm tax. Ở TPHCM thì tax nhẹ hơn.

Upvote 0
thanks! mình định order cái ốp điện thoại thôi. thấy nhiều cái lạ đẹp. Nếu phải thuế nữa thì thôi mua ở VN vậy. Mà nhân viên bưu điện ship hàng đến rồi thu thuế luôn hả b?

Upvote 0
Cùng hóng , thích mấy cái máy bay mô hình trên aliexpress mà không biết ship về VN ra sao :p

Upvote 0
thanks! mình định order cái ốp điện thoại thôi. thấy nhiều cái lạ đẹp. Nếu phải thuế nữa thì thôi mua ở VN vậy. Mà nhân viên bưu điện ship hàng đến rồi thu thuế luôn hả b?
<50$ thì khỏi lo ko có thuế đâu cậu, nếu muốn sure thì kêu shop gửi theo kiểu gift. Hàng về giao tới nhà hoặc có giấy mời của bưu điện.

Upvote 0
<50$ thì khỏi lo ko có thuế đâu cậu, nếu muốn sure thì kêu shop gửi theo kiểu gift. Hàng về giao tới nhà hoặc có giấy mời của bưu điện.
Mấy cái hàng đồ chơi giá tầm 20$ trở xuống thì hàng có về tận nơi k bạn , có thuế má gì k bạn ?

Upvote 0
Mấy cái hàng đồ chơi giá tầm 20$ trở xuống thì hàng có về tận nơi k bạn , có thuế má gì k bạn ?
Để yên tâm hơn thì cậu cứ kêu shop gửi theo kiểu quà (gift) thì sẽ ko dính thuế (ko quá 50$ nhé). Hàng về tận nơi tùy theo dịch vụ chuyển.

Upvote 0
site thớt mình ko biết còn chỗ aliexpress mình order nhiều lần toàn trên 100$ chưa bao giờ mất 1 xu thuế hay phí. Ko biết hệ thống bọn nó hoạt động kiểu gì, nó giao tận nhà luôn. Hàng về đến vn sẽ có người gọi trước khi giao.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,870
170,927
Latest member
kntrieu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week