Ask Hỏi về mua bán USD trên các Ví điện tử

vutrungdung93

Newbie
Reactions
1
MR
0.237
Tình hình là em muốn hỏi:
Em lấy USDT--> đổi sang USD --> rồi lại dùng USD đó đổi sang coin khác và đem đi bán để thu tiền về (tất cả là OTC). Vậy các bác cho em hỏi như vậy về lâu về dài có vấn đề gì không ạ. Em hỏi về mặt pháp lý ạ

Em lấy USDT--> đổi sang USD --> rồi lại dùng USD đó đổi sang coin khác và đem đi bán để thu tiền về (tất cả là OTC). Vậy các bác cho em hỏi như vậy về lâu về dài có vấn đề gì không ạ. Em hỏi về mặt pháp lý ạ
Quan trọng là có vẻ như bác đang định rửa tiền :v

dạ em định ăn chênh lệch giữa các sàn or ví điện tử khác nhau đó ạ. Tại em thấy giá chênh lệch ạ.
nếu bạn đang làm bitano thì ib mình có tools nha ^^!

nghe mùi rửa tiền thế này , vì chả ai làm ba cái trò vô bổ này cả

làm kiểu này tụi Cá voi nc ngoài hay làm. ăn chênh lệch phí và giá giữa các sàn.

nghe mùi rửa tiền thế này , vì chả ai làm ba cái trò vô bổ này cả
Thế nào là rửa tiền bác nhỉ ( em hỏi thật ạ ). Tại vì em dùng tiền mua usdt r giao dịch vs ng khác, rồi đổi về coin khác giao dịch, rồi bán lại thu tiền về.
Nếu vậy thì mấy thương nhân trên các sàn như Binance có bị tính là rửa tiền không ạ. Em hỏi vì thắc mắc và không biết ạ.

Thế nào là rửa tiền bác nhỉ ( em hỏi thật ạ ). Tại vì em dùng tiền mua usdt r giao dịch vs ng khác, rồi đổi về coin khác giao dịch, rồi bán lại thu tiền về.
Nếu vậy thì mấy thương nhân trên các sàn như Binance có bị tính là rửa tiền không ạ. Em hỏi vì thắc mắc và không biết ạ.
cái loại mà chuyển qua chuyển về thế này thường là muốn xoá vết tíc nguồn tiền , nhưng kiểu truyền thống cách đây mấy năm là thuê thẻ bank rồi cho tiền luân chuyển trong đó là k ai có thể truy ra được , hồi xưa có vụ LR cũng y cái trò này , spam tài khoản rồi chuyển tiền vòng vòng trong đó ......

cái loại mà chuyển qua chuyển về thế này thường là muốn xoá vết tíc nguồn tiền , nhưng kiểu truyền thống cách đây mấy năm là thuê thẻ bank rồi cho tiền luân chuyển trong đó là k ai có thể truy ra được , hồi xưa có vụ LR cũng y cái trò này , spam tài khoản rồi chuyển tiền vòng vòng trong đó ......
à nếu thế này thì là cố ý rửa tiền rồi. Còn em là đang muốn ăn chênh lệch giao dịch giữa các sàn với nhau ạ.

à nếu thế này thì là cố ý rửa tiền rồi. Còn em là đang muốn ăn chênh lệch giao dịch giữa các sàn với nhau ạ.
kiểu surebet ấy hả , cái này có sàn là ăn ngập mồm thôi , coi chừng nó nghi ngờ thì đóng bằng tài khoản , bên binance rất nhiều người bị và đang chờ giải quyết đó , nó nghi ngờ thì nó có quyền giữ lại để xem xét

về mặt pháp lý chẳng có ảnh hưởng gì hết vì tiền ảo và USD không phải là tài sản, nên cũng chẳng có luật nào can thiệp vô hết. Đừng đổi ra VND là được

quan trọng nguồn usd như thế nào á. chứ dính tiền bẩn nó khóa 1 phát là coi như bỏ

Cái trò này ngày xưa mình cũng hay làm tuy nhiên chả thấm vào đâu. Bạn có thể cùng lúc để usdt Và usd ở 2 sàn khác nhau. Khi phát hiện chênh lệch giá thì mua vào và bán ra sau đó luân chuyển coin. nói chung trò này hiện tại vẫn dùng được nhưng đừng all in vol khủng lỡ sàn nghi ngờ rửa tiền.

Không rút bank thì ok nhé bạn, tiền nuớc ngoài về có khi sẽ bị cục thuế sờ gáy thì toi

Ăn chênh lệch như này thì vốn bác phải nhiều thì mới có cơm đuợc, lom dom thì làm gi cho mệt, ko có lãi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,448
172,539
Latest member
theblues112

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week