Ask Hỏi về bluestack trong VMWARE

phucvms

Junior
Reactions
76
MR
0.000
Cho mình hỏi có bác nào cái tròn vẹn bluestack lên VMWARE được không, giúp mình phát, mình cài toàn bị lỗi này
Hmm… it seems Bluestack App Player couldn’t be install on this computer. We’d love to fix the problem – can you help us? Search your Computer for the file:
C:\User\fwt\AppData\Local\Temp\MSI579fa.LOG
and email it to us at [email protected]. Thanks!

Nếu làm theo cách 2 của link này bỏ qua check thì OK nhưng blue nó không bình thường , blue thiếu thanh công cụ bên dưới, vào game không được (chắc bị bỏ qua phần card màn hình)

http://www.fullyworkingtricks.com/2014/04/fix-hmm-it-seems-bluestacks.html

Có bác nào biết cachs cài tròn vẹn blue trên VMWARE không chỉ với, cài trên máy khôgn VMWARE thì bình thường. :(

Ca này khó, vốn dĩ Vmware không thể nhận VGA của máy thật. Cài được thì cũng giật giật.

cũng đã từng bị, bạn cài hết .Net framework (x64 và x86) rồi up cảrd VGA xem. Thực chất, ko phải VGA card mới nhất là sẽ chạy đựọc, hôm trước mình dơwn xuống véioncũ nó mới chạy

cũng đã từng bị, bạn cài hết .Net framework (x64 và x86) rồi up cảrd VGA xem. Thực chất, ko phải VGA card mới nhất là sẽ chạy đựọc, hôm trước mình dơwn xuống véioncũ nó mới chạy
Ý tớ hỏi là cài blu Trong VMware, chứ cài ngoài máy tính thì bình thường cậu ơi

VMware hình như ko nhận card máy thật thì phải(hình như là card ảo gì đấy) vậy sao cài

Chạy Take ownership cho file MSI579fa.LOG xong del file này restart máy ảo xong cài lại blue, mình từng cài bản blue cần card rời lên máy ảo nhưng ko biết đoạn cài NAT cho 2 ip máy thật và ảo khác nhau + RAM có 4gb nên xóa :D

Chạy Take ownership cho file MSI579fa.LOG xong del file này restart máy ảo xong cài lại blue, mình từng cài bản blue cần card rời lên máy ảo nhưng ko biết đoạn cài NAT cho 2 ip máy thật và ảo khác nhau + RAM có 4gb nên xóa :D
Bạn có cái link nào nói về cái take ownership file MSI579fa.LOG không thế

Bạn có cái link nào nói về cái take ownership file MSI579fa.LOG không thế
thím cứ gg "take ownership" là đc

Build cái máy mới tầm 12 triệu chạy được tối thiểu 6 cái bluestack có thể lead được, còn bluestack chạy app bình thường không đòi hỏi cao thì 8-10. Sao phải khổ sở với nó làm gì cho mệt.

Build cái máy mới tầm 12 triệu chạy được tối thiểu 6 cái bluestack có thể lead được, còn bluestack chạy app bình thường không đòi hỏi cao thì 8-10. Sao phải khổ sở với nó làm gì cho mệt.
Máy gì muốn chạy nhiều bluestack cũng phải cài máy ảo (VmWAre hoặc cái khác), ở đây là chưa cài được blue 8 trên VmWare thì làm sao cái máy 12 triệu có 6 cái bluestack ? Bạn có cách cài như nào giúp mình với. Máy mình Core I5 dời 4, ram 16G, card rời 2G :(

Máy gì muốn chạy nhiều bluestack cũng phải cài máy ảo (VmWAre hoặc cái khác), ở đây là chưa cài được blue 8 trên VmWare thì làm sao cái máy 12 triệu có 6 cái bluestack ? Bạn có cách cài như nào giúp mình với. Máy mình Core I5 dời 4, ram 16G, card rời 2G :(
Máy mình cấu hình yếu hơn bạn, CPU Celeron G2020 thôi nên chỉ chạy được 6 bs làm những việc linh tinh như view video trên bluestack chẳn hạn. Core I5 chắc là lead được nhiều app nặng.

Máy mình cấu hình yếu hơn bạn, CPU Celeron G2020 thôi nên chỉ chạy được 6 bs làm những việc linh tinh như view video trên bluestack chẳn hạn. Core I5 chắc là lead được nhiều app nặng.
Vậy bạn cài được 6 bluestack trên VMWARE hay trên cái gì bạn ? Bạn cài bản blue7 hay 8, bản 7 thì mình cài OK, bản 8 chưa cài được

Bữa trước mình có viết cái tool fix cái này và đã share rồi, tìm và tải về nhé. Hỏi mấy cao thủ chém gió ấy, mấy thím ấy đã chém và chứng kiến rồi.
Mình có lục lại mấy topic bạn có nói về vấn đề này, công nhận rất pro, nhưng mình không tìm ra cái tool như bạn nói, bạn có thể share cho mình không ? Với lại nếu cái trên VMWARE thì chỉnh VMWARE như thế nào để cài được bluestack bản 8 bạn, mình cài thì bị lỗi như đầu topic đó :(

Bữa trước mình có viết cái tool fix cái này và đã share rồi, tìm và tải về nhé. Hỏi mấy cao thủ chém gió ấy, mấy thím ấy đã chém và chứng kiến rồi.
Mình lúc hết các topic bạn đã post nhưng ko thấy. Bạn có thể hướng dẫn lại 1 lần giúp mình ko?

Announcements

Forum statistics

Threads
419,328
171,380
Latest member
kasayo
Back
Top Bottom