Suggest Hỏi về bank wire transfer

boluclac

Senior
Reactions
174
MR
0.001
hình như nước mình ko có IBAN, điền số tài khoản mình vào đc ko các bác?
full address điền địa chỉ ngân hang nơi mình mở hay sao?
Ảnh chụp màn hình_2014-07-26_162035.png

iban là số tk ngân hàng. swift thì khỏi nói rồi. bank tên tiếng anh (tên quốc tế) address là địa chỉ trụ sở chính của bank đó ở việt nam.
IBAN ở vn thì hiểu là account number thôi. còn IBAN của các nước châu âu (SEPA) thì có định dạng dài hơn với những chữ cái đầu là kí hiệu tên nước đó.
Nên hỏi bên đó chuyển tiền theo phương thức nào. SEPA hay SWIFT.

ở bên châu âu không biết chuyển theo phương thức nào về việt nam cậu

ở bên châu âu không biết chuyển theo phương thức nào về việt nam cậu
nên hỏi bên đó là chuyển theo SWIFT dc ko. SEPA chỉ áp dụng cho mấy nước châu âu đã kí kết thoả thuận với nhau thôi. về VN thì phải SWIFT rồi. khác nhau cái fee. sepa fee 1eur hoặc free. SWIFT thì từ 2$-30$ tuỳ ngân hàng bên đó chuyển

thank cau

thông thường là sẽ như vậy nếu nhận tiền từ us về vn 1: Beneficiary Name: tên người thụ hưởng / 2: Bank Name : tên quốc tế của ngân hàng. / Account Number : sso tài khoản / 4: Swift Code : cái này bạn lên google để xem số swift code của các ngân hàng / 5 :Bank Address : điền địa chỉ bank...

iban là số tk ngân hàng. swift thì khỏi nói rồi. bank tên tiếng anh (tên quốc tế) address là địa chỉ trụ sở chính của bank đó ở việt nam.
IBAN ở vn thì hiểu là account number thôi. còn IBAN của các nước châu âu (SEPA) thì có định dạng dài hơn với những chữ cái đầu là kí hiệu tên nước đó.
Nên hỏi bên đó chuyển tiền theo phương thức nào. SEPA hay SWIFT.

Chuẩn!

Các bạn cho mình hỏi với mẫu như thế này thì điền như thế nào vậy, mình xài tài khoản ACB. Thanks.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,993
173,062
Latest member
guongled

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back