• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Hỏi về Access point

Status
Not open for further replies.

YeahIWin

Hero
Verified
Reactions
1,486
MR
1.009
Insuree Balance
0
Nhà mình dùng mạng Viettel.
Như chúng ta biết, để cấu hình modem thì dùng trình duyệt, truy cập vào 192.168.2.1 rồi chỉnh.

Mình muốn hỏi là, tại sao có modem thì vào .2.1 nhưng có thằng thì vào .1.1

Mình có 1 access point cũng có ip là 192.168.2.1, như vậy mình gắn vào nó có bị đụng địa chỉ ko?
Cám ơn các bạn!

Một modem có 1 địa chỉ riêng rùi từ đó chia về các máy con lại có ip riêng của mỗi máy.Bạn có thể vào Run rùi gõ cmd rùi gõ ipconfig để kiểm tra ip của mình.Hi.Mình chỉ biết vậy thôi.

Upvote 0
Cảm ơn pác Tranau90 nà nà!!

Upvote 0
Mình muốn hỏi là, tại sao có modem thì vào .2.1 nhưng có thằng thì vào .1.1
-> cái này do nhà sản xuất nhé.
Mình có 1 access point cũng có ip là 192.168.2.1, như vậy mình gắn vào nó có bị đụng địa chỉ ko?
-> không sao cả.
Bạn nghĩ như thế này cho đơn giản: .2.1 của modem là đầu ra, và nó trỏ vào đầu vào của Access Point, còn .2.1 của APoint là đầu ra trỏ vào máy bạn.

Upvote 0
Thanks zen nhiều lắm.
Nhưng mình dùng modem 2 cổng. Nên máy tính của mình dùng trực tiếp cổng usb luôn, chứ không thông qua access point.
VÌ thế, nó bị ĐỤNG ĐỊA CHỈ đó (wifi kết nối lúc được lúc không).

Và mình đã khắc phục được: cắm access point trực tiếp vào pc và config nó: ĐỔI IP LẠI CHO KHÁC VỚI MODEM LÀ ĐƯỢC

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,939
171,012
Latest member
doithuongsunwin
Back