• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Hỏi thăm tình hình chơi Forex của anh em

Anh em thử chơi bên Xforex xem

Last edited by a moderator:
kinh nghiệm mình thấy rằng trade ko sử dụng máy móc lợi nhuận cao hơn nhưng có điều là rất thất thường
vì là tâm lý con người, dù có bình tĩnh đến mấy cũng vẫn xao động. Giờ mình sài máy móc lợi nhuận thấp nhưng ổn định hơn nhưng lại phải đòi hỏi hiểu
biết và kinh nghiệm sâu sắc về cỗ máy đó nếu ko cũng sẽ thảm bại. Nói chung nó phù hợp cho người ko có nhiều time canh để trade, có số vốn khá ( để đạt được số tiền mong muốn vì lãi đã đặt gần như cố định rồi)

Lấy 15% thì cũng bình thường, nếu pro thì thường họ lấy từ 20% trở lên
Riêng mình thì
1. Anh bỏ tiền, tôi đầu tư. Lời thì tôi ăn 20% anh 80%. Lỗ anh chịu
2. Anh bỏ tiền, tôi đầu tư, mỗi tháng tôi trả lãi 1%, lời tôi hưởng hết, lỗ tôi chịu hết

Dân VN mình khôn thấy mẹ, lời thì muốn ăn nhiều, nhưng khi lỗ thì bắt người ta phải trả tiền hết. Cho nên mây cái dịch vụ Hedgefund này khó phát triển ở VN lắm. Anh bỏ tiền đầu tư mà anh ko chịu dc rủi ro thì thôi anh về chơi với dế
mình thấy bọn 4r của bọn nga có dịch vụ bảo hiểm cho lĩnh vực này khá hay nhưng 4r mình chắc ko cho chơi lĩnh vực này. Đầu tư thì rủ ro cùng chịu lãi nhiều cùng chia
chứ làm gì có chuyện đòi lãi cao thích rủi ro thấp. Với lãi xuất 30% mỗi tháng thì phải dành 10% cho bảo hiểm rủi ro trước sự biến động mạnh của thị trường chứ. Do đó mà lãi 50/50 lỗ cũng 50/50 là đẹp ở mức 10%

Đánh PAMM có bảo hiểm không các bác? Thấy có nhiều sàn cung cấp loại tài khoản PAMM hoặc Zulutrade.

kinh nghiệm mình thấy rằng trade ko sử dụng máy móc lợi nhuận cao hơn nhưng có điều là rất thất thường
vì là tâm lý con người, dù có bình tĩnh đến mấy cũng vẫn xao động. Giờ mình sài máy móc lợi nhuận thấp nhưng ổn định hơn nhưng lại phải đòi hỏi hiểu
biết và kinh nghiệm sâu sắc về cỗ máy đó nếu ko cũng sẽ thảm bại. Nói chung nó phù hợp cho người ko có nhiều time canh để trade, có số vốn khá ( để đạt được số tiền mong muốn vì lãi đã đặt gần như cố định rồi)
tui cũng đang tìm hiểu cái kiểu oánh = robot này, nhưng chưa thấy topic nào ở 4rum mình. Bác chiến thế nào chỉ mình với , Hay lập New Topic về trade = robot đi

trade = robot hại nhiều hơn lợi về sau :D

nếu mục đích tham gia thị trường là ổn định, lãi xuất thấp thì robot thích hợp hơn
ko biết bạn nói về những hại gì( tất nhiên nếu xét trong phương diện trade chuyên nghiệp thì đúng là người sài robot thuộc hạng đầu đất rồi vì họ đâu có cần quan tâm trade ra sao mà chi cần lợi nhuận thôi)khi đó sẽ là vô cùng hại. Tuy nhiên muốn sài robot cũng ko đơn giản đâu nó đòi hỏi sự hiểu biết sâu sắc về robot đó như chính cách lập trình tạo ra nó để nó có thể hoạt động trong những điều kiện khắc nghiệt thập chí là vượt ngoài tính toán.

nếu mục đích tham gia thị trường là ổn định, lãi xuất thấp thì robot thích hợp hơn
ko biết bạn nói về những hại gì( tất nhiên nếu xét trong phương diện trade chuyên nghiệp thì đúng là người sài robot thuộc hạng đầu đất rồi vì họ đâu có cần quan tâm trade ra sao mà chi cần lợi nhuận thôi)khi đó sẽ là vô cùng hại. Tuy nhiên muốn sài robot cũng ko đơn giản đâu nó đòi hỏi sự hiểu biết sâu sắc về robot đó như chính cách lập trình tạo ra nó để nó có thể hoạt động trong những điều kiện khắc nghiệt thập chí là vượt ngoài tính toán.
ý kiến rất hay vote robot for money

cái Zulu trade cũng là dịch vụ cho mình thuê robot hả? bạn chơi rồi thì cho mình hỏi lãi bao %/ tháng thế bợn Thanks

cái Zulu trade cũng là dịch vụ cho mình thuê robot hả? bạn chơi rồi thì cho mình hỏi lãi bao %/ tháng thế bợn Thanks
mình ko chơi zulu nhưng hình như nó là dịch vụ kiểu coppy thôi, có nghĩa là mình chơi theo mấy pro top mà mình cảm thấy ok nhất
khi lựa chọn ho thì tất nhiên hệ thống sẽ tự động giao dịch giống họ

mình ko chơi kiểu đó nhưng nói chung lợi nhuận chỉ nên ở mức 30% của tháng thôi, cao tất nhiên sẽ rủi ro
còn ở mức 10-15%tháng thì mình đảm bảo an toàn tuyệt đối trước bất kì biến động nào của (thị trường) trừ khi bọn broker nó chơi đểu mình thôi

Với lãi xuất như vậy đối với mình là cao rồi, trừ mọi chi phí mỗi năm cũng hơn 100%. Nói chung sau một thời gian cũng tương đối dài chơi forex
mình theo đuổi mục tiêu lợi nhuận sát thực tế chứ ko chơi kiểu tháng 100% hay thậm chí 1 ngày 20-30% đâu.

Lãi cao nhất của mình đều đều mỗi ngày chỉ ở mức 1-2% nhưng là đều đều

mình ko chơi zulu nhưng hình như nó là dịch vụ kiểu coppy thôi, có nghĩa là mình chơi theo mấy pro top mà mình cảm thấy ok nhất

mình ko chơi kiểu đó nhưng nói chung lợi nhuận chỉ nên ở mức 30% của tháng thôi, cao tất nhiên sẽ rủi ro
còn ở mức 10-15%tháng thì mình đảm bảo an toàn tuyệt đối trước bất kì biến động nào của (thị trường) trừ khi bọn broker nó chơi đểu mình thôi

Với lãi xuất như vậy đối với mình là cao rồi, trừ mọi chi phí mỗi năm cũng hơn 100%. Nói chung sau một thời gian cũng tương đối dài chơi forex
mình theo đuổi mục tiêu lợi nhuận sát thực tế chứ ko chơi kiểu tháng 100% hay thậm chí 1 ngày 20-30% đâu.

Bác có nhận đệ tử ko, cho em theo với, em cũng chỉ cân lãi tầm 15-20% 1 tháng là quá ấm rồi :-s

bác có nhận em theo với

ham mê cái môn này mà chưa tìm được chiến lươc ưng ý ^ ^

Mình cũng đang suy nghĩ có cách nào cùng hợp tác lâu dài với mọi người,đôi bên cùng có lợ i,lâu dài bền vững vì forex là kinh doanh dài hoei mà .
Nhưng con robot mình được lập trình an toàn giao dịch với ít nhất số tiền dep là 300$( mức để đảm bảo an toàn tuyệt đối).Do đó nếu các bạn muốn chơi thheo mình thì phải có số tiền đó. Tất nhiên nhỏ hơn vẫn được như ko an toàn tuyệt đối được đâu

Mình cũng đang suy nghĩ có cách nào cùng hợp tác lâu dài với mọi người,đôi bên cùng có lợ i,lâu dài bền vững vì forex là kinh doanh dài hoei mà .
Nhưng con robot mình được lập trình an toàn giao dịch với ít nhất số tiền dep là 300$( mức để đảm bảo an toàn tuyệt đối).Do đó nếu các bạn muốn chơi thheo mình thì phải có số tiền đó. Tất nhiên nhỏ hơn vẫn được như ko an toàn tuyệt đối được đâu
15% / thang lam qua am roi, robot bac tu viet ah

15% / thang lam qua am roi, robot bac tu viet ah

Mình vừa nghĩ là cách hợp tác này ko biết các bạn thấy thế nào, mình sẽ trade còn các bạn dep và with
Hay nói cách khác bạn giao cho mình acc trade( tất nhiên ko phải acc dep hay with rồi) và mình sẽ chỉ lấy đúng 5% lãi
còn lại các bạn lấy hết( trong đó mình sẽ cài đặt cố gắng lãi ít nhất một tháng tầm 12- 15% như vậy các bạn được khoảng 10%)

Các bạn chỉ được phép theo dõi acc của mình nhưng ko được phép trade cũng như ko cần phải làm gì cả cũng giống mình thôi, chỉ theo dõi xem con robot nó hoạt động ra sao để có điều chỉnh phù hợp ( vì nếu các bạn trade cùng với robot sẽ gây nhiễu loạn)
Tất nhiên robot thì nó cần phải có vps để hoạt động trơn chu 5/7 ngày giao dịch trong tuần rồi

Các bạn cứ cho ý kiến mang tính xây dựng để cùng hoàn thiện và kiếm lời cùng nhau. ở đây các bạn sở hữu con trâu mình sở hữu cái cày và đuổi trâu cày theo đúng đường thôi.kakkka

Theo như mình từng đọc mấy bài về đánh giá chơi theo robot hay trade bằng tay thì
- Chơi robot thì đúng là ko có lợi về lâu dài vì sau này thị trường thay đổi, Forex không bao giờ đứng yên một chỗ. Robo sẽ lỗi thời hoặc ít ra không còn phù hợp. Lúc đó phải đi tìm indicator và robot mới.
- Trade bằng tay thì tất nhiên cực không ai bằng nhưng quản lý tốt tùy theo skill của mình.

Theo mình kết hợp cả 2 là tốt nhất.

Theo như mình từng đọc mấy bài về đánh giá chơi theo robot hay trade bằng tay thì
- Chơi robot thì đúng là ko có lợi về lâu dài vì sau này thị trường thay đổi, Forex không bao giờ đứng yên một chỗ. Robo sẽ lỗi thời hoặc ít ra không còn phù hợp. Lúc đó phải đi tìm indicator và robot mới.
- Trade bằng tay thì tất nhiên cực không ai bằng nhưng quản lý tốt tùy theo skill của mình.

Theo mình kết hợp cả 2 là tốt nhất.

Like .

Em trade khung time m1, m5 :binhsua08:

SL 8 pips - 9 pips, tp : 9 pips :binhsua11:

Em mới tập kiểu trade này thôi ợ :binhsua04:, vì em trade cho cả khách nên phải tính hướng găm lot nữa không thì đói quá :binhsua10:. Vào lệnh đa số cũng đúng hướng cơ mà toàn bị vào sớm nên ăn sl hoài à :binhsua04: Sau mỗi lần trade đều nhủ sẽ kiên nhẫn chờ hơn cơ mà đâu lại vào đấy hết à :binhsua12:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,994
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom