Hỏi chút về tài khoản tiktok agency và chỗ thuê uy tin

tdt3001

Newbie
Reactions
8
MR
1.280
Cho em hỏi tài khoản tiktok agency thì mình nên thuê hay đi mua, em thấy có mấy chỗ thuê bảo chạy 1m trả 350k tới ngưỡng là đổi tài khoảng chắc chạy bùng đúng k ạ. Em đang có ý định chạy hàng sạch nên mình nên tự tạo tk để chạy hay thuê tk bên ngoài ạ.

Trước tiên bạn cần xác định mục tiêu của mình là gì? Nếu bạn đã có kinh nghiệm nhưng shop chưa có followers thì mua tài khoản đã có sẵn lượng người theo dõi nhất định là lựa chọn khá ổn. Nhưng ngược lại, nếu như bạn chưa có kinh nghiệm và muốn xây dựng một tài khoản để kinh doanh thì thuê sẽ mang lại nhiều lợi ích hơn.

Ưu điểm​

– Mua tài khoản

+ Không cần phải mất thời gian xây dựng số lượng người theo dõi đầu tiên.
+ Có lượng người theo dõi nhất định nên mang lại hiệu quả nhanh chóng hơn.
+ Chỉ cần thanh toán chi phí 1 lần sẽ được sở hữu tài khoản.
+ Tự do xây dựng chiến dịch theo ý muốn.

– Thuê tài khoản

+ Được hỗ trợ từ bên cung cấp tài khoản.
+ Tài khoản cho thuê chủ yếu là tài khoản Agency do vậy các ưu đãi nhiều hơn tài khoản cá nhân.
+ Được hỗ trợ xử lý mọi vấn đề với bên tiktok.
+ Được đàm phán xây dựng chiến dịch phù hợp nhất mà không mất thời gian lo từ A đến Z.

Nhược điểm​

– Mua tài khoản

+ Tài khoản khi mua về cần thiết kế lại cho phù hợp.
+ Rủi ro khi mua lại tài khoản khá lớn nếu như bạn chưa có kinh nghiệm xây dựng kênh, vì trên tiktok nếu như nội dung không hay người dùng sẽ unfollow.
+ Thường là tài khoản cá nhân nên cần quản lý mọi thứ từ A đến Z.

– Thuê tài khoản

+ Không phải chủ sở sữu tài khoản.
+ Cần thanh toán chi phí ngân sách cho Agency mà không được trực tiếp kiểm soát.
+ Tính về lâu dài chi phí sẽ cao nếu như không sở hữu tài khoản cá nhân.

Lưu ý khi thuê hoặc mua tài khoản để quảng cáo

1. Cần xem trước tài khoản định thuê hoặc mua để đảm bảo tài khoản không có vấn đề gì.

2. Chọn kênh mua hoặc thuê phù hợp với nội dung kênh muốn xây dựng để không mất chi phí xây dựng lại từ đầu.

3. Đối với tài khoản mua thì bạn cần phải được toàn quyền sở hữu sau khi thanh toán để tránh trường hợp tranh chấp ảnh hưởng đến việc kinh doanh. Còn tài khoản thuê bạn cần bên cho thuê tuân thủ các quyền lợi khi bạn dùng tài khoản đó.
4. Nếu bạn muốn livestream bán hàng thì nên xem tài khoản đó đã mở tính năng này chưa, nếu chưa thì bạn cần phải làm thêm các yêu cầu từ bên tiktok để được bật tính năng livestream.

5. Khi mua tài khoản không nên mua tài khoản được tạo từ mạng xã hội cá nhân vì khi bạn mua lại rất khó trao quyền sở hữu do tài khoản được mở bằng liên kết qua mạng xã hội.

6. Khi mua hay thuê tài khoản bạn cần biết bên cung cấp có phải là nơi uy tín hay không, hiện việc mua và cho thuê tài khoản quảng cáo tiktok ngày càng trở thành một việc kinh doanh béo bở hơn do nhu cầu ngày càng tăng. Do vậy bạn cần phải tìm hiểu kỹ trước khi quyết định.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,668
170,768
Latest member
thuyquynh13511
Back
Top Bottom