Hỏi cách chuyển tiền Western Union online

gaconss

Hero
Reactions
255
MR
0.006
Thông thường thì muốn send/receive tiền = WU thì phải đến chi nhánh của nó để điền thông tin ...blah blah blah .... thì thông thường hay bị hỏi về mục đích chuyển tiền ... khá là rắc rối . Không biết ở Việt Nam mình có cách nào để có thể send/receive WU online như Internet Banking của các ngân hàng không nhỉ ?

Hỏi thêm 1 câu ngoài lề là nếu mình nhỡ điền nhầm thông tin WU thì mình có được phép hủy và lấy lại tiền không ? Hay là coi như mất luôn ?

Thanks mấy bác :D .

abcd

Up cho bro vào Giúp , hồi bữa bạn của mình cũng chuyển tiền cho mình = WU , mình chỉ cần biết đc tên add và cái mã số WU cấp là ra lấy tiền đc

Up cho bro vào Giúp , hồi bữa bạn của mình cũng chuyển tiền cho mình = WU , mình chỉ cần biết đc tên add và cái mã số WU cấp là ra lấy tiền đc

Ra chi nhánh của WU để nhận/gửi tiền thì mất công đi lại hay bị vặn vẹo lắm bác :D . Em thích ngồi ở nhà nhận/gửi cho nó tiện và thoải mái nữa :D .

Pháp lệnh ngoại hối ở Việt Nam quy định tiền chuyển ra nước ngoài phải có lý do và mục đích rõ ràng nên ko thể dễ dàng chuyển đi như bạn muốn đâu. Nếu có thì chỉ là các dịch vụ tư hoạt động theo kiểu xách tay hoặc lách luật bằng cách nào đó.

Pháp lệnh ngoại hối ở Việt Nam quy định tiền chuyển ra nước ngoài phải có lý do và mục đích rõ ràng nên ko thể dễ dàng chuyển đi như bạn muốn đâu. Nếu có thì chỉ là các dịch vụ tư hoạt động theo kiểu xách tay hoặc lách luật bằng cách nào đó.

Nhưng sự thật là ở VN vẫn có những exchanger vẫn send/receive WU online mà bác :D .

Nhưng sự thật là ở VN vẫn có những exchanger vẫn send/receive WU online mà bác :D .
thì mình nói là vẫn có những dịch vụ hoạt động theo kiểu "xách tay" hay lách luật nào đó mà. Ví dụ họ cũng send WU nhưng ko phải send từ VN mà send từ 1 nước khác có đối tác hoặc người thân của họ,.... Hoặc họ có đầy đủ giấy tờ để chứng minh đc việc chuyển tiền ra nước ngoài là hợp lệ như gửi cho du học sinh, chữa bệnh, đầu tư,...

Nhận WU thì đơn giản mà,cầm chứng minh và mã số người kia gửi là ok,còn gửi thì hình như khó khăn hơn vì Việt Nam gửi tiền ra nước ngoài khá phức tạp

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,849
Latest member
nguyenAnn
Back
Top Bottom