Hỏi A-E 1 tí về chuyện Dùng VPS buff WIFI cho ĐT

Status
Not open for further replies.

testVIPKB

Banned
Reactions
227
MR
0.000
mình tính hỏi mình muốn dùng VPS buff wifi ra điện thoại cho điện thoại dùng thì có đc ko nhỉ ?
Vì VPS mạng mạnh gấp 10 lần wifi của mình nên tính hỏi đc làm vậy có ổn ko

mình tính hỏi mình muốn dùng VPS buff wifi ra điện thoại cho điện thoại dùng thì có đc ko nhỉ ?
Vì VPS mạng mạnh gấp 10 lần wifi của mình nên tính hỏi đc làm vậy có ổn ko
không được. dùng cái gì cũng vậy, chỉ max băng thông mạng bạn đang dùng thôi

không được. dùng cái gì cũng vậy, chỉ max băng thông mạng bạn đang dùng thôi
Max băng thông đang dùng là sao thím e dùng cáp quang 12mb/s mà dơwn có 1mb/s
Ý thím là làm max dơnload 12mb/s luôn ấy hả
Làm sao chỉ e với

vậy mạng của VPS ko dùng tool để buff ra ngoài đc hả thím nó chỉ dùng đc cho VPS hả
không mang ra ngoài được đâu bạn ơi, nó là phần cứng rồi, có phải phần mềm đâu mà copy qua copy lại :D

Max băng thông đang dùng là sao thím e dùng cáp quang 12mb/s mà dơwn có 1mb/s
Ý thím là làm max dơnload 12mb/s luôn ấy hả
Làm sao chỉ e với
12Mbs = 1.5MB/s, đạt tốc độ đó là max rồi bạn. Mbs và MB/s khác nhau nhé

haiz nói mà bạn ko hiểu ý mình là như thế này, mình dùng tool buff wifi để buff mạng ra, nó sẽ tạo wifi ra y như modem wifi vậy đó rồi buff ra ngoài từ mạng của mình ( dùng phần mềm để làm )
thứ 2 mình đang nói là mạng VPS mình gấp 10 lần mạng cáp quang mình đang dùng
ý là cáp quang của mình 12mb như VPS đến gần 100MB .. cáp quang chỉ dow max 1.5MB/1s nhưng VPS đến tận 10-15MB có khi 20MB/1s @@

Ơ thế à nó đề 12mb cứ tưởng là 12mb/s :D:D

haiz nói mà bạn ko hiểu ý mình là như thế này, mình dùng tool buff wifi để buff mạng ra, nó sẽ tạo wifi ra y như modem wifi vậy đó rồi buff ra ngoài từ mạng của mình ( dùng phần mềm để làm )
ý là cáp quang của mình 12mb như VPS đến gần 100MB .. cáp quang chỉ dow max 1.5MB/1s nhưng VPS đến tận 10-15MB có khi 20MB/1s @@
Chắc k đc đâu bác ơi dùng vpn gì thì may ra

Nói chung là không được nha bạn

mình nói bạn không hiểu thì có :D mạng nhà bạn 12mbs, mạng của vps nó 100mbs hoặc hơn nhiều. Cái vấn đề bạn nói chả phải là mang cái tốc độ của VPS ra ngoài cho bạn dùng sao? Ở đây nó là vấn đề phần cứng chứ không phải phần mềm đâu mà bạn nghĩ vậy :oops: nếu mà kéo được vậy thì VN mình xài dial up, thuê vps giá rẻ về xài, kéo cho cả xóm thì rẻ biết bao :confused:

d
mình nói bạn không hiểu thì có :D mạng nhà bạn 12mbs, mạng của vps nó 100mbs hoặc hơn nhiều. Cái vấn đề bạn nói chả phải là mang cái tốc độ của VPS ra ngoài cho bạn dùng sao? Ở đây nó là vấn đề phần cứng chứ không phải phần mềm đâu mà bạn nghĩ vậy :oops: nếu mà kéo được vậy thì VN mình xài dial up, thuê vps giá rẻ về xài, kéo cho cả xóm thì rẻ biết bao :confused:
đây là tớ đang hỏi có cách nào để buff nó ra ko :|
Nếu buff ra đc thì nó phải chạy cái mạng đó chứ tớ ko hỏi nó chạy ra sao :|

@Trung_Peter close hộ mình, mình test rồi VPS ko buff đc :p

mình đang hỏi có cách nào buff wifi từ VPS ra ngoài chứ mình chả có hỏi cái gì LQ đến nó mạnh hay nó nhanh cả :D ..
mình biết là có thể ko làm đc nên mới hỏi cái bạn nói mình đã nghĩ tới r, nhưng biết đâu bất ngờ :)
đc thì tốt ko đc thì thôi :D
Chớ mình có hỏi về mạng nhanh hay chậm đâu @@

d

đây là tớ đang hỏi có cách nào để buff nó ra ko :|
Nếu buff ra đc thì nó phải chạy cái mạng đó chứ tớ ko hỏi nó chạy ra sao :|

@Trung_Peter close hộ mình, mình test rồi VPS ko buff đc :p

Done !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics