Học gì để làm tool?

Ví dụ học võ công đi quánh lộn thì học Võ Đang, Thiếu Lâm hay Côn Lôn đều đi quánh lộn được. Mỗi cái có mỗi thế mạnh riêng, bạn nên lên Google xem thế mạnh, yếu của các ngôn ngữ trước rồi quyết định.
Như Java mạnh về đa luồng, phát triển lên có thể làm app Android. Làm tool chạy đa nền tảng MacOS, Windows, Linux thì chơi Python.
Còn nếu mông lung quá thì thôi học C, C++, C# là xong. Mà để mang đi bán thì học căng đấy, mình dev Python toàn tự xài chứ ko dám mang đi loè đây

Ví dụ học võ công đi quánh lộn thì học Võ Đang, Thiếu Lâm hay Côn Lôn đều đi quánh lộn được. Mỗi cái có mỗi thế mạnh riêng, bạn nên lên Google xem thế mạnh, yếu của các ngôn ngữ trước rồi quyết định.
Như Java mạnh về đa luồng, phát triển lên có thể làm app Android. Làm tool chạy đa nền tảng MacOS, Windows, Linux thì chơi Python.
Còn nếu mông lung quá thì thôi học C, C++, C# là xong. Mà để mang đi bán thì học căng đấy, mình dev Python toàn tự xài chứ ko dám mang đi loè đây
autoit với python thì thì nên chọn cái nào trước hả bác ?

bạn tính thương mại gì thì học ngôn ngữ phù hợp để thực hiện ý tưởng thương mại của bạn.
k có ngôn ngữ nào là nhất cả, mỗi ngôn ngữ mỗi thế mạnh, mỗi mục đích nên bạn nên tự tìm hiểu thì hơn

Chào các bác, em muốn làm tool cho mmo mục đích thương mại thì nên học ngôn ngữ nào nhỉ?
Muốn học viết tool mmo để bán cho members ở dây thì nên tự làm như bạn @AbelKane nói kìa: anh Google vẫn còn miễn phí đấy, chưa charge tiền đâu mà còn lười đọc, mình nói thẳng vì mình search google ra 1 đống thông tin về đề tài ngôn ngữ nào có thể mạnh nào, chứ ko phải thông tin mật đâu mà không dùng. Mấy bác trên này chắc nên charge 0.01 MR về phí tư vấn trực tiếp đi ;)

Giờ thì là lời thực tế đây, viết tool tự xài còn dễ, viết tool để đi bán cho người khác xài thì phải đọc nhiều, đọc sâu sát nhiều lắm bạn.

Đường còn dài lắm, muốn làm dev thì phải tự mình biết đi mò đọc trên internet sâu rộng này đã.

cứ c# mà chiến,nó khá dễ để làm tool

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,221
170,369
Latest member
vn88kda
Back
Top Bottom