Help xm

nonghungson92

Junior
Reactions
3
MR
0.000
Có bác nào bị như e chưa ?
Chả là e vừa dep vào xm, tk đã verify mà ko trader được. Login vào mt4 đã có trên balance, nhưng click vào new order nó cứ mơ mờ ở chỗ cặp tiền và ko mở lệnh được. Trong khi ở cùng lúc đó ở sàn khác vẫn vào lệnh bình thường.

Chả là e vừa dep vào xm, tk đã verify mà ko trader được. Login vào mt4 đã có trên balance, nhưng click vào new order nó cứ mơ mờ ở chỗ cặp tiền và ko mở lệnh được. Trong khi ở cùng lúc đó ở sàn khác vẫn vào lệnh bình thường.
Sell buy limit dc ko cậu . xoá MT4 cài lại hoặc trên biểu đồ cũng có phần để buy và sell đó .

Có khi nào sàn nó cung cấp nhiều loại asset và tài khoản của bác không được trade các cặp tiền đó?

bạn phải hụp hình lên, mọi người mới giúp được chứ. Có mấy nguyên nhân:
- 1: Bạn log in bằng pass: ony view
- 2: Bàn chưa verify tài khoản: bạn log in vào cabinet của XM xem cái tài khoản đó đã aply chưa
- 3: Bạn đang mở biểu đồ của cặp tiền mà loại tài khoản của bạn không được phép giao dịch

bạn phải hụp hình lên, mọi người mới giúp được chứ. Có mấy nguyên nhân:
- 1: Bạn log in bằng pass: ony view
- 2: Bàn chưa verify tài khoản: bạn log in vào cabinet của XM xem cái tài khoản đó đã aply chưa
- 3: Bạn đang mở biểu đồ của cặp tiền mà loại tài khoản của bạn không được phép giao dịch
Tk của e là tk micro, đã verify. E trade cặp usd/jpy. E thử thêm cặp khác vào cũng ko vào lệnh được !

Chỗ mờ mờ ấy, ko vào lệnh được. Mặc dù market vẫn chạy

Attachments

160.8 KB · Views: 44
    261.9 KB · Views: 41
Tk của e là tk micro, đã verify. E trade cặp usd/jpy. E thử thêm cặp khác vào cũng ko vào lệnh được !
vậy bạn tìm trong danh sách có cặp nào tên là USD/JPYm "chữ m có thể thay bằng nhiều chữ khác nhau. Bạn xem chon cái đó có trade dc không?
Mà kệ đi, ko được e rút vốn ra dep vào sàn khác. Chơi mấy sàn xem nó thế nào.
Bạn chơi sàn exness chưa? Nếu chưa, đăng ký qua mình 1 tk, mình back hoa hồng lại cho. Sàn này chơi nhỏ cũng dc.

Chưa, nhưng để e tham khảo đã, vì e ko khoái mấy sàn mm lắm, đang ưu tiên quan tâm mấy sàn ndd, or stp

Vì tài khoản của bạn là Micro nên phải chơi các cặp có chữ "micro" ví dụ như EURUSDmicro, GBPUSDmicro, .....

Cách hiện các cặp micro: bật MT4 lên, nhấn Ctrl + U, nó hiện cái bảng gồm 7 mục, chon các mục micro mà chơi

Bó tay, hóa ra bác dùng MT4 trên điện thoại. KHả năng là chưa connect sàn nào thì sao...

Ngon rồi. Jo chạy mấy sàn liền. Mà e thích dùng cái mt4 trên đt hơn, và cái app riêng của fxcm nữa. Còn mt4 trên pc cứ tối thui, chỉnh màu xong cứ mỗi lần vào vọc vạch toàn bị về mặc định, mất time lắm...

Ngon rồi. Jo chạy mấy sàn liền. Mà e thích dùng cái mt4 trên đt hơn, và cái app riêng của fxcm nữa. Còn mt4 trên pc cứ tối thui, chỉnh màu xong cứ mỗi lần vào vọc vạch toàn bị về mặc định, mất time lắm...
chắc bạn cài từ lâu rồi. Bạn gỡ sạch nó ra rồi down bản mới trên mạng về cài mới vào. Ko bị về mặc định nữa đâu

Cái đó thì dễ lắm, bạn phải tạo một file template với tên là "Default.tpl" trong thư mục mặc định của chương trình.

Cách làm như sau: trước tiên bạn hãy chỉnh màu theo ý bạn đã, sau đõ lưu nó bằng cách nhấp chuột phải vào biểu đồ, chọn "Save Template...", sau đó đặt tên file là "Default.tpl". Xong thì khởi động MT4 lại.

Về sau cứ mỗi khi mở một biểu đồ mới thì nó sẽ hiện ra đúng ý bạn.

Ko hiểu các bác làm sao quản mấy acc liền 1 lúc,mình thấy 2 acc đôi lúc xử lý ko kịp rồi!hay có soft ra lệnh 1 lần cho tất cả các acc vậy?

E vẫn Vào lệnh cho từng acc thôi, đôi lúc thấy hơi mệt nhưng bỏ trứng vào nhiều rỏ để giảm nguy cơ bác à :D sàn này làm sao còn có sàn kia o_O còn có ai có cách nào vào một lần được tất cả các sàn hay ko thì e cũng ko rõ.

E vẫn Vào lệnh cho từng acc thôi, đôi lúc thấy hơi mệt nhưng bỏ trứng vào nhiều rỏ để giảm nguy cơ bác à :D sàn này làm sao còn có sàn kia o_O còn có ai có cách nào vào một lần được tất cả các sàn hay ko thì e cũng ko rõ.
Không có đâu bạn ơi. Mình cũng đã thử tìm nhưng chỉ có MT4 hỗ trợ nhiều acc trên một sàn thôi.

Ko hiểu các bác làm sao quản mấy acc liền 1 lúc,mình thấy 2 acc đôi lúc xử lý ko kịp rồi!hay có soft ra lệnh 1 lần cho tất cả các acc vậy?

ACc này đánh swing, acc kia đánh scalp thì vẫn bình thường. Chủ yếu là xem chart thôi :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week