Ask [HELP] Xin sách, tài liệu về các nghiệp vụ ngoại phái sinh

vinhthusinh

Newbie
Reactions
5
MR
0.000
Insuree Balance
0
[HELP] Xin sách, tài liệu về các nghiệp vụ ngoại hối phái sinh

Minh đang muốn tìm hiểu về các nghiệp vụ ngoại hối phái sinh, bác nào có tài liệu hay biết thì về vấn đề này chia sẻ cho mình với nhé
Cảm ơn

Last edited by a moderator:
uppppppppppppppppp. cả cái box bao nhiêu ông tự cho là mình tài giỏi đâu hết rồi.

uppppppppppppppppp. cả cái box bao nhiêu ông tự cho là mình tài giỏi đâu hết rồi.
Bác đang xin tài liệu hay là đang thách đố mọi người vậy bác :D

:):)... khích tướng của gia cát dụ :))

như mình được biết thì nó có 4 cái nghiệp vụ là: kỳ hạn, tương lai, tùy chọn, hoán đổi
option là một trong đó :)
Những người tham gia FX thì cũng ko cần phải biết đến khái niệm về 4 cái nghiệp vụ này đâu!

bạn tìm trong sách tài chính tiền tệ ý, chả ở đâu xa xôi cả ở trong sách giao khoa có đầy đấy thôi, trong sách đó là những kiến thức cơ bản nhất nếu muốn nâng cao thì lên UB 4rum của dân ngân hàng để tìm hiểu sâu hơn về các nghiệp vụ trong thực tế.
Thực chất Fx mà mọi người giao dịch ở đây thuộc dạng gần như là Spot chỉ khác cái là chả giao cho bác cái gì cả chứ các nghiệp vụ Option, Swap, Future ... thì ko có đâu, thực ra là có Option nhưng VN mình chưa phát triển (cái Option theo đúng định nghĩa chứ ko phải chẵn lẻ, high - low đâu)

bạn tìm trong sách tài chính tiền tệ ý, chả ở đâu xa xôi cả ở trong sách giao khoa có đầy đấy thôi, trong sách đó là những kiến thức cơ bản nhất nếu muốn nâng cao thì lên UB 4rum của dân ngân hàng để tìm hiểu sâu hơn về các nghiệp vụ trong thực tế.
Thực chất Fx mà mọi người giao dịch ở đây thuộc dạng gần như là Spot chỉ khác cái là chả giao cho bác cái gì cả chứ các nghiệp vụ Option, Swap, Future ... thì ko có đâu, thực ra là có Option nhưng VN mình chưa phát triển (cái Option theo đúng định nghĩa chứ ko phải chẵn lẻ, high - low đâu)
Ơh cũng đúng :) Cái ni dần tài chính ngân hàng vào phát biểu thôi :)). Dân trade Forex cũng giang hồ lắm không ai vướn chi vô mấy cái nghiệp vụ thì lấy đâu ra mà trả lời cho chủ thớt chừ :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,787
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom