Suggest HELP! PC bị rè âm

khoadainhan8

Hero
Verified
Reactions
936
MR
0.000
Insuree Balance
0
Facebook
Follow me on Facebook
tình hình cái PC của em nó dở chứng ! bật nhạc lên nghe toàn âm rè.............è....... kiểu như ti vi bị nhiễu hoặc ko có kênh ngày xưa ấy ! cắm cổng trước hay cổng sau cũng bị thử lao này sang loa khác cả tai nghe hết 3 cái vẫn bị ! cắm vô đt nghe bình thường :binhsua160: cho nó rè 1 lúc khá lâu thì lại trở lại bình thường đc tí xíu là lại bị lai như cũ :binhsua159: vậy nó bị j thế ạ ? em search trên GG thì bảo là nó bị hỏng sound card
Main của em là Foxconn G31MV
em định mua cục này gắn vào xem sao

main của em i sì thế này có cổng ra âm thanh như này ko biết có gắn đc cái đó ko :binhsua149:

Mong mọi ng chỉ dùm với ạ ! ko lẽ lại xách ra tiệm

ai vào giúp với ạ :binhsua153:

lạy các bác :(( ko ai giúp đc ạ

lạy các bác :(( ko ai giúp đc ạ

test xem bị phần mềm hay phần cứng.

- phần mềm thì .............
- phần cứng thì mua cái như trên hình hoặc mua cái card sound về cắm cổng PCI cũng được. hơn 100k thôi,

test xem bị phần mềm hay phần cứng.

- phần mềm thì .............
- phần cứng thì mua cái như trên hình hoặc mua cái card sound về cắm cổng PCI cũng được. hơn 100k thôi,
chả biết ! đã thử cài lại driver vẫn bị ! mình nghĩ nó bị phần cứng ! card sound là cái nào ? mình tìm toàn ra mấy cái như hình trên, cổng PCI là cổng nào thế ?

Nghe âm thanh lúc khởi động làm chuẩn., kiểm tra jack cắm, . nếu hư thật thì. :

mua cái này ( ra tiệm bảo họ biết liền ): https://www.google.com.vn/search?q=...gIHAAw&sqi=2&ved=0CAcQ_AUoAQ&biw=1920&bih=945

cắm vào đây : https://www.google.com.vn/search?q=...CRiQfooIDgBg&ved=0CAcQ_AUoAQ&biw=1920&bih=945

như main của bạn là cái cổng dài dài màu trắng đó,
à! âm thành khởi động hay tắt cũng đều dính nhé chảng qua nó hơi khác thôi có lúc e é lúc rè lúc nheo nhéo =)) còn cắm thì bạn cho mình cái phù hợp với main với search ko đc cho mình cái giá luôn :)

mình ở hcm, lấy phongvu làm chuẩn nè : http://vitinhphongvu.com.vn/thiet-bi-tin-hoc/odd-sound-card/sound-card-card-am-thanh-117c.html

nên mua cái 160k hoặc 190k. thích hay hơn thì 511k, 783k,

main bạn là PCI nên chọn 1 trong 4 cái mình nói trên.

còn loại 2tr,4tr, 5tr đó là cổng PCI-E ( máy bạn ko có cổng đó)

phương án rẻ nhất là cái trong hình của bạn 110k. :))
vừa mới tháo ra thử ! chả biết làm j tháo ra ngắm rồi lại lắp vào :-s :binhsua153: kiểu này chắc đem ra tiệm quá chứ mua card và cắm no ko ăn cũng mệt :-s

Mua cái main mới đi bác. cái main của bác cũng cổ rồi ::D

Mua cái main mới đi bác. cái main của bác cũng cổ rồi ::D
máy mới ráp 1m5 đó :(( ram đời cổ nhưng thấy mới cóng ! đếu đc mua máy mới đau :(( thôi đành cạp trong im lặng rồi sắm máy khác vậy :((

máy mới ráp 1m5 đó :(( ram đời cổ nhưng thấy mới cóng ! đếu đc mua máy mới đau :(( thôi đành cạp trong im lặng rồi sắm máy khác vậy :((
Đầu tiên bạn nên sách cái loa của bạn sang nhà hàng xóm test nhé coi nghe Ok ko.
thứ 2 là do cái chuôi cấm vào cổng ko sát lắm ko đút vào khớp ,bạn cứ bật nhạc lên rồi cấm vào xoay liên tục nếu lúc Ngon lúc ko bị thì chắc do cấm vào ko khớp vì bị sét , lỏng , hay chuôi bị nứt . Hoặc đang nghe bị con chuột lại cắn cái chuôi
Nếu ko dc thì bạn mua cái Sound Card mới nhé . Còn cái Sound Card trong hình của bạn là là Sound Card USB cấm vào cổng USB của máy tính và loa cấm vào đó là nghe

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,817
170,889
Latest member
sukemsk
Back
Top Bottom