help me ! laptop xài khoảng 3h là rớt mạng . pro nào giúp em với

tvhn2611

Junior
Reactions
100
MR
0.004
tình hình là con laptop cua em mới mua khoảng 2 tháng
cứ xài 3--->4h là rớt mạng .lúc đầu tưởng là do modem bị hỏng . nhưng cắm 2 máy vào chạy thì máy kia vẫn ko sao
đem di bảo hành 2 lần rồi lần nào nó cũng cài lại win . làm em phải cài lại toàn bộ phần mềm .
mấy ngày nay thì bị trầm trọng hơn cứ có khi xài mới 30' đã bị rớt mạng .
pro nào bik nó bị hư gì chỉ em với
chứ đem di bảo hành nó lại cài win nữa
:binhsua32::binhsua32::binhsua32:

clone

Junior
Reactions
351
MR
0.000
Cái này là do máy rồi, xem có bị hở card mạng không, xem máy hãng gì để ae còn bắt bệnh

úp phát buổi sáng cho các pro vào giúp đỡ nào :binhsua53::binhsua53::binhsua53:

talegas

Hero
Kindness
Reactions
940
MR
0.007
Call me! Call me! Chat with me via Skype
1. Mở máy ra coi lại card mạng : nếu lỏng thì là do nó.
2. Coi lại cái cọng cáp mạng nối với lap (nhất là cái đầu bấm nhiều khi nó xúc ra ko biết), thử thay bằng cọng cáp nối với máy bàn coi sao.
3. Coi lại driver mạng của nó. Phải diver gốc ko hay mấy ông thánh đi down linh tinh install bừa.
4. Dis mạng cũng có thể do virus gây ra. Check luôn AV nhé.

Nếu ko phải 4 cách trên thì tốt nhất đem ra nói nó bắt nó check internet ở tiệm luôn. Đừng để nó cài lại máy hoài :)

starhn

Junior
Reactions
35
MR
0.000
2. Coi lại cái cọng cáp mạng nối với lap (nhất là cái đầu bấm nhiều khi nó xúc ra ko biết), thử thay bằng cọng cáp nối với máy bàn coi sao.
3. Coi lại driver mạng của nó. Phải diver gốc ko hay mấy ông thánh đi down linh tinh install bừa.

Nếu ko phải 4 cách trên thì tốt nhất đem ra nói nó bắt nó check internet ở tiệm luôn. Đừng để nó cài lại máy hoài :)

Theo cách của bác này là chuẩn rồi nhé. Chì ó hai khả năng driver card mạng hoặc card mạng có vấn đề

card mạng+driver nằm chỗ nào vậy cậu .
còn 2 van de virut+cap ko có

card mạng+driver nằm chỗ nào vậy cậu .
còn 2 van de virut+cap ko có

Nếu sợ máy mất "zin" thì tốt nhất mang ra chỗ mua bảo nó mở ra cho, mở card mạng thì phải bung cái đít em nó ra :D (thật ra chỉ là vặn cái nắp sau đít thôi :D )
Cái driver thì xem ở chỗ : Chuột phải vào My Computer > Properties > Hardware > Device Manager > mục Network Adapters. Cái này phải check xem driver gốc của nó là gì (google) rồi so sánh coi có xài đúng loại chưa.

nokia5700xm

Senior
Reactions
725
MR
0.000
Bạn kiểm tra xem có phải do dây mạng của bạn không. Nếu không thì bạn tải driver card mạng bản mới nhất về, sau đó cài lại win rồi cài driver vào. Nếu vẫn không được thì mang đi bảo hành cho họ kiểm tra vậy.

chắc phải đem ra nó bảo hành quá
2 lần trước dem ra nó toàn cài win lại . ze phai cai lại phan mem nản

Như các bác trên nói đó đầu tiên là cài lại win update driver đầy đủ, ko dc thì bung đít máy ra mà kiểm tra card mạng xem có bị hở lỏng bẩn gì ko, tiếp nữa kiểm tra cái chân nhận giắc mạng, thứ nữa là mua cục phát wifi về, còn không nữa thì bán đồng nát

nan~ vai~ đem lên bảo trì nó gửi len sg bảo trì hẹn 10 ngày . móa nó :binhsua53::binhsua53::binhsua53::binhsua53::binhsua53:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,789
176,239
Latest member
Kyo6688

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week