Help, lỗi máy hay lỗi modern?

bachua1

Senior
Reactions
92
MR
0.000
Insuree Balance
0
Các pác IT cho tui hỏi, hiện trạng là máy bị vậy:
Tui làm captcha, ko biết bị gì sau 1 khoảng thời gian khá lâu, tui ko đăng nhập đc Qlink (Bị hoài), MMO (mới đây) [Trong khi đó người khác vào bt]
Nhưng sau khi reset modern thì nó đăng nhập bình thường :( (kiểu như bị chặn IP)
Sẫn cho hỏi lun, khi tui ping dns GG lâu lâu nó báo request timeout, có khi là liên tục. Sáng thì bt, đến trưa bắt đầu giở chứng.
Gọi lên tụi FTP nó kêu tui ping cái IP của nó [210.245.31.220]
Biết là ping cái IP VN thì nó phải chạy, nhưng cái cần là ping DNS GG nó chạy liên tục cơ.
Ko biết lỗi là do máy hay do modern? Mong các pác chỉ cách khắc phục, nếu cứ thế thì sao mà kiếm xiền đc :((
Thank nhìu :)

FPT đang có vấn đề nhá ! ko chỉ riêng mình bạn ! mà trên FB trên 4r cũng có 1 topic nói về vấn đề này ! lúc vào đc lúc lại ko lại còn rớt mạng nữa ! đa phần là do mạng FPT đang có vấn đề nhá ! mình lúc vào seo với 4r đc lcú ko nè ! mội làn ko vào đc phải bật/tắt modem mới đc điên lắm cơ

FPT đang có vấn đề nhá ! ko chỉ riêng mình bạn ! mà trên FB trên 4r cũng có 1 topic nói về vấn đề này ! lúc vào đc lúc lại ko lại còn rớt mạng nữa ! đa phần là do mạng FPT đang có vấn đề nhá ! mình lúc vào seo với 4r đc lcú ko nè ! mội làn ko vào đc phải bật/tắt modem mới đc điên lắm cơ
Tếu thật, FPT nó cứ bảo mình ping cái IP của nó =)) dù biết rằng VN ping VN thì nói làm gì, chủ yếu là ping ra nước ngoài thôi,
Chắc mốt chuyển sang VNPT dùng quá :( giá rẻ mà ổn định, vì có thằng bạn đang dùng

Tếu thật, FPT nó cứ bảo mình ping cái IP của nó =)) dù biết rằng VN ping VN thì nói làm gì, chủ yếu là ping ra nước ngoài thôi,
Chắc mốt chuyển sang VNPT dùng quá :( giá rẻ mà ổn định, vì có thằng bạn đang dùng
chả biết mình cũng muốn chuyển đây mà mới dùng chưua đc 5 tháng bây h mà hủy hợp đồng là bị phạt 1tr đó ! bữa hổm xách modem lên nó test mất 1 buổi chuồi mà éo đc cái j

chả biết mình cũng muốn chuyển đây mà mới dùng chưua đc 5 tháng bây h mà hủy hợp đồng là bị phạt 1tr đó ! bữa hổm xách modem lên nó test mất 1 buổi chuồi mà éo đc cái j
Chứ bây giờ nó ko giải quyết đc, ko đáp ứng đủ nhu cầu cho mình thì làm sao mà tiếp tục dùng đc, lỗi là do mạng chứ đâu phải tại máy, với lại nó ảnh hưởng đến công việc của mình nữa, của tui thì đến tháng 10 là hết hạn,
Thằng bạn tui dùng VNPT nói thằng VNPT khỏe lắm, mún cắt thì nó lấy lại modern của mình, mình ko phải mua nguyên cái modern của nó :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,785
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom