[HELP] FF hiện như ntn là sao? T_T

Bị như này là vẫn có FireFox đang chạy ngầm.
Bạn vào Task Manager > Process rồi tìm xem có thằng FireFox nào thì End Process nó đi là đc mà.
Nếu ko đc thì bạn khởi động lại máy xem.

Không hiểu sao FF máy mình khi bật 1 cửa sổ thứ 2 thì không được và báo ntn, ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với T_T Tks so much. :X

View attachment 9047
View attachment 9046
Bạn có chia FF ra thành các profile riêng biệt hay ko? Với FF bản 3.6 trở lên thì khi chia FF ra thành các profile riêng thì nó sẽ ko cho phép bạn mở 2 FF cùng 1 lúc mà phải dùng 1 soft để gọi profile FF khác ra .Còn nếu cái này là do bạn close FF đi xong lại gọi nó ra luôn thì là do nó vẫn còn run trên máy của bạn đợi 1 lúc thì nó sẽ hết thôi hoặc vào Task Manager -> tim firefox.exe rồi end process nó đi là đc :) Cái này mình bị hoài à ;)

Bạn có chia FF ra thành các profile riêng biệt hay ko? Với FF bản 3.6 trở lên thì khi chia FF ra thành các profile riêng thì nó sẽ ko cho phép bạn mở 2 FF cùng 1 lúc mà phải dùng 1 soft để gọi profile FF khác ra .Còn nếu cái này là do bạn close FF đi xong lại gọi nó ra luôn thì là do nó vẫn còn run trên máy của bạn đợi 1 lúc thì nó sẽ hết thôi hoặc vào Task Manager -> tim firefox.exe rồi end process nó đi là đc :) Cái này mình bị hoài à ;)

M k có chia profile nào hết >.< Ý mình ở đây là mình đang bật 1 FF, và muốn bật thêm 1 cửa sổ FF nữa, nhưng bật lên thì nó báo vầy đó T_T

Lỗi này chắc chắn là do FF đang hoạt động. Có thể xử lí như sau : Vào Task Manager \ Processes \ FireFox \ Chọn End Process
Đảm bảo thành công 100% vì mình cũng hay bị thế này :-"

cm thì delete vì spam . Còn mấy câu các bác post bên trên thì k phải spam .

dc phong cách làm việc của mod .

Thêm câu này vào cho đỡ delete : Sài IE đi cho đỡ bị .

M k có chia profile nào hết >.< Ý mình ở đây là mình đang bật 1 FF, và muốn bật thêm 1 cửa sổ FF nữa, nhưng bật lên thì nó báo vầy đó T_T
Theo mình thì bạn bật thêm 1 Tab nữa trong FF đang dùng chứ gọi thêm 1 cái nữa ra làm gì nhỉ :)) Bạn đang dùng FF version? Cái này ngoài cái nguyên nhân ở trên như mình đã nói thì vẫn chưa tìm thêm đc nguyên nhân nào gây ra tình trạng đó nữa

ối zdời ơi !! sao không nói ngay từ đầu :dapdau2: FF nó chỉ cho phép chạy 1 FF cho 1 prolife , bạn đang chạy prolife đó rồi thì không chạy được 1 con FF nào nữa :so:
muốn mở 2 - 3 hoặc n con FF thì tạo vài cái prolife nữa là xong \m/
kế tiếp chắc bạn sẽ hỏi làm sao tạo nhiều prolife :binhsua113: đây là câu trả lời :binhsua119:
http://mmo4me.com/showthread.php?57-Cach-tao-nhieu-Firefox-voi-Profile-rieng-biet
p/s : vẫn có 1 cách để mở cửa sổ ff nữa bằng chính prolife đang sử dụng là : chuột phải vào 1 cái link nào đó ==> nó sẽ có tùy chọn " mở liên kết trong cửa sổ mới " chắc ý bạn là thế :binhsua14:

Last edited by a moderator:
Cái này ngày nào mình chẳng bị dính là do tắt mở FF đột ngột thôi bạn nhấn ok là xong đợi 1 chút rồi mở lại nếu có cleaner thì hay hơn . Cách mình là vậy.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,461
172,458
Latest member
123bLand
Back
Top Bottom