Help, Cần tư vấn về cấu hình máy sử dụng được card đồ họa GV-N210TC-1GI

komoro92

Senior
Reactions
135
MR
0.001

Help, Cần tư vấn về cấu hình máy sử dụng được card đồ họa GV-N210TC-1GI

e cần tư vấn về cấu hình có thể chạy mượt với Card này. Moi người giúp đở :):):):)

Máy nào có khe PCI ex đều có thể gắn card đó được hết. Miễn sao máy chạy, bộ nguồn đủ công suất thì chạy được thôi, không cần tư vấn gì hết.
Bộ máy 200k cho tới 2 tỷ đều gắn được card đó miễn sao thoả mãn được điều kiện trên.

Máy nào có khe PCI ex đều có thể gắn card đó được hết. Miễn sao máy chạy, bộ nguồn đủ công suất thì chạy được thôi, không cần tư vấn gì hết.
Bộ máy 200k cho tới 2 tỷ đều gắn được card đó miễn sao thoả mãn được điều kiện trên.
Cảm ơn bác đã tư vấn nhé. Vậy là chỉ cần có khe là gắn hoi phải ko bác. Bộ nguồn công suốt bao nhiêu mới được bác. E newbie gà lắm :):):):)

Cảm ơn bác đã tư vấn nhé. Vậy là chỉ cần có khe là gắn hoi phải ko bác. Bộ nguồn công suốt bao nhiêu mới được bác. E newbie gà lắm :):):):)

Cái card kia có công suất tối đa cỡ 65W, cho nên cần bộ nguồn công suất THỰC tối thiểu cỡ 250 wát là đủ, không cần đường 12v single rise chi hết. Nhớ đừng nhầm tưởng ký hiệu W ở sau con số ghi trên bộ nguồn mà nghĩ bộ nguồn mình công suất lớn nhé.

cái VGA này thì nguồn trung quốc cũng chạy dc cậu ạ :D sao phải xoắn

Ở trên mình nói ko hề thừa. Bộ nguồn đủ công suất là được. Còn nguồn chất lượng tốt, cho ra dòng điện sạch, ổn định trong thời gian chạy liên tục vài giờ hay xuất sứ của bộ nguồn là vấn đề khác, liên quan tới vấn đề khác chưa cần quan tâm vào lúc này.
Đừng xoắn.

Ở trên mình nói ko hề thừa. Bộ nguồn đủ công suất là được. Còn nguồn chất lượng tốt, cho ra dòng điện sạch, ổn định trong thời gian chạy liên tục vài giờ hay xuất sứ của bộ nguồn là vấn đề khác, liên quan tới vấn đề khác chưa cần quan tâm vào lúc này.
Đừng xoắn.
2 bác cho e hỏi là, e gắn vào máy rồi, khi cắm dây màn hình vào thì màn hình ko lên gì hết, chỉ hiện màn hình đen thui. Có phải e thiếu driver ko 2 bác , nếu thiếu thì cho e xin với ạ, e tải vài cái rồi mà vẫn ko được

hiện đen thui thì hư cmnr :D

2 bác cho e hỏi là, e gắn vào máy rồi, khi cắm dây màn hình vào thì màn hình ko lên gì hết, chỉ hiện màn hình đen thui. Có phải e thiếu driver ko 2 bác , nếu thiếu thì cho e xin với ạ, e tải vài cái rồi mà vẫn ko được
hiện đen thui thì hư cmnr :D
các bác kiếm giúp e driver card đồ họa gigabyte GV-N210TC-1GI với ạ, e kiếm hoài hok được

cấm dây màng hình lại vào khe của card VGA chứ ko phải của onboảrd như lúc đầu nhé . khi gắn vào rồi chạy thì tải driver để mượt hơn nếu ko sẽ bị lag .

Tải Driver tại đây http://www.nvidia.com/Download/index.aspx?lang=en-us

Announcements

Forum statistics

Threads
418,579
170,674
Latest member
dinhkarate
Back
Top Bottom