[help] Cần thêm và xóa một vài chức năng trong wordpress

hieu944

Junior
Reactions
13
MR
0.021
- Xin chào các bạn trong 4rum mmo4me :)
- Trong thời gian qua mình cũng đã tập tiếp xúc và được vài cái hay của wp và làm quen với wordpress qua trang web : thachpham . Nhưng trong lúc mò cài được theme xong thì mình có vài chỗ không được ưng ý lắm ... mình xin phép mọi người để mình liệt kê ra vài vấn đề ko ưng ý đó và cần các ace trong 4rum giúp đỡ :
1. Không hiểu sao cái theme này có tới 3 cái page trùng lập : Phim Hành Động , HD , Phim Kinh Dị ( mik` muốn xóa cái trên cùng và cái ở dưới chỉ để lại page ở giữa ^^ )

2. Mình muốn thêm widget xem nhiều trong tuần ở bên phải và nằm trên cái Quality và xóa widget Release Year đi thì phải làm thế nào ?

3. Mình thấy mấy website phim kia để con chuột vào là hiện thêm cái hình ảnh tự động nó phóng to preview poster trông rất là đẹp ... vậy có ace nào bik cách làm như thế thì chỉ mình với or làm cho thumbnail poster của web mình rộng ra thêm xíu cũng đc như trong hình thì size nó hơi dài nếu đăng hình vs chiều rộng lớn thì bị teo lại xấu quét luôn :)) ( size thumb poster cỡ như web phimmoi thì chuẩn luôn )

4. Bỏ cái dòng này đi or đổi tên cái Wp & Mundo / Grifus 3.0.0 = tên web thì làm cách nào ?
Cái này mình mò trên mạng rồi và có 2 cách :
+ Lấy code bỏ vào funtion.php mà mình chẳng bik bỏ như thế nào ( có lẽ nào mở file php = wordpad rồi chèn code xong lưu lại ? rồi up lại theme lên wp? )
+ Tải plugin Genesis Simple Edits nhưng khi activate thì bị lỗi "Sorry, you cannot activate without Genesis 2.1.0 or greater"
- Vậy lỗi này theo các ace thì sửa thế nào ạ :(

* Do chưa mua host + domain vì chưa bik j về wp nên mới tập tành làm bằng localhost test xong rồi mới chiến đc ^^
* Mình là mem mới nếu có viết sai box thì mong ad chuyển qua đúng box và nhắc nhở để mình rút kinh nghiệm lần sau ạ :)
* Vì mới được vào con đường tu luyện wp nên hỏi hơi nhiều ai bik sửa một cái lỗi nào như ở trên thì hướng dẫn mình thì rất là vui rồi ạ :)
* Nếu là Ad,Mod hay mem lâu năm rãnh thì giúp mình qua teamview nha .
Mình xin hết .

Vọc trong admin ! k có thì vọc trong source ! hết

1. Cái này có mục trình đơn trong Giao diện
2. Mục Widget trong Giao diện
(2 cái này chỉnh trong Admin sẽ thấy)

4. Cái này có theme cho chỉnh sửa, hoặc yêu cầu phải bỏ tiền ra mua/nâng cấp nó mới cho chỉnh. Còn không thì tìm mấy file như fuction của theme mà chỉnh.

bác có thể giúp e qua teamview đc k ạ ?

1. Cái này có mục trình đơn trong Giao diện
2. Mục Widget trong Giao diện
(2 cái này chỉnh trong Admin sẽ thấy)

4. Cái này có theme cho chỉnh sửa, hoặc yêu cầu phải bỏ tiền ra mua/nâng cấp nó mới cho chỉnh. Còn không thì tìm mấy file như fuction của theme mà chỉnh.

Mình chỉnh được cái 1,2 rồi còn cái đổi bản quyền của cái thứ 4 thì bạn có thể nói rõ cho mình "tìm mấy file như fuction của theme mà chỉnh." đc k ?

Tìm mấy cái theme tube mà làm.
Site phim mà nhìn cái theme này là thấy chán rồi.

thế ban làm phim dùng plugin gì de xem video tu picasa

Web đó chạy = embed nên đa số chạy được nhiều video khác nhìn vào player của nó đẹp lắm bác ạ kết mỗi cái player của theme này nhưng giao diện trang chủ của nó củ chuối quá nên đang tìm cách sửa lại :)

Tìm mấy cái theme tube mà làm.
Site phim mà nhìn cái theme này là thấy chán rồi.

thank bác cái theme rất đẹp ... cảm ơn bạn đã hỗ trợ mình sẽ tìm nó và tải về test ;)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,775
170,867
Latest member
Anhquys

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom