• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

HDD bị lỗi error loading os!

hoannet07

Senior
Reactions
187
MR
0.004
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Đã có ai bị lỗi trên không nhỉ dù đã fdisk or partition bình thường rồi mà vẫn bó tay không lên nổi win

hình như lâu lắm rồi bị con IBM lỗi như này
bật máy lên mỗi 2 dòng thông báo gì gì đó
bác cứ nghịc đủ cách xem thế nào
nếu vẫn k đc thì thay HDD khác
trc của mình bị hỏng cơ nên phải thay mới

Có thể là do bạn định dạng ổ cứng chưa đúng hoặc bản win bạn ghost bị lỗi.
Bạn phân vùng lại ổ cứng bằng Partition Magic lại, rồi cài win lại xem.

hình như lâu lắm rồi bị con IBM lỗi như này
bật máy lên mỗi 2 dòng thông báo gì gì đó
bác cứ nghịc đủ cách xem thế nào
nếu vẫn k đc thì thay HDD khác
trc của mình bị hỏng cơ nên phải thay mới
hỏng cơ thì phải thay thôi chứ mình đây HDD chạy thì êm load nhanh copy nhanh trên window mini format thì ko hề có badsector mà cái bị lỗi thế chỉ có chưa cài win lại thôi

thường thì HDD đang chạy quay đúng vòng của nó tắt máy nhanh quá hoặc đang tải chương trình gì nặng nghi trên HDD mà ngừng đột ngột hay hỏng lắm thử tháo máy ra lau lại và ram nữa , ko thì cài lại Win ko đc nữa thì cho ra quán

Dùng paragon partition trong đĩa boot mà phân vùng .Partition Magic hay bị lỗi ( Đặc biệt với HDD dung lượng trên 500 GB ).

Bản Ghost bị Lỗi đó bạn
cũng chưa biết được chắc thử cài win xem sao thử hết cách rồi dùng hiren 15.1 mà cũng không được Disk to disk từ ổ cứng đang ngon cũng không được
thường thì HDD đang chạy quay đúng vòng của nó tắt máy nhanh quá hoặc đang tải chương trình gì nặng nghi trên HDD mà ngừng đột ngột hay hỏng lắm thử tháo máy ra lau lại và ram nữa , ko thì cài lại Win ko đc nữa thì cho ra quán
Thử máy khác cũng không được :)

cũng chưa biết được chắc thử cài win xem sao thử hết cách rồi dùng hiren 15.1 mà cũng không được Disk to disk từ ổ cứng đang ngon cũng không được

Bạn cứ thử format hết rồi cài win lại xem sao.chắc là ok thôi
Nếu mà ổ cứng sắp đi sẽ bị reset máy liên tục

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,954
171,025
Latest member
Rakupet16

Most discussed of week

Most discussed of week