Hacker là gì và cracker là gì????.Đọc và bình luận vấn đề hacker và cracker

có cracker mình mới có cái để xài ( tốt )
hacker , mấy nhân vật nổi tiếng về cntt ( ví dụ như SJ v.v... ngày xưa cũng từng 1 thời là hacker nổi tiếng )

Mình thích cracker, ghét mấy thằng chuyên đi hack TK của người khác. Còn mấy vụ hack web gì đó thì mình rất thích

Hack web cũng là hacker rồi :binhsua04:

like hết cả 2 ........................

Thế Chắc là Seven Job =)):binhsua01:
ừm sao ko nghĩ ra sớm,steve job ko phải seven

---------- Post added at 08:26 AM ---------- Previous post was at 08:25 AM ----------

Hack web cũng là hacker rồi :binhsua04:

bác vô đây spam à,sao ko sang mà đối chất với người ta cho đáng mặt đàn ông

mình xem hacker là người xấu còn cracker là người tốt...?
các bạn thì sao cho ý kiến...!

mình xem hacker là người xấu còn cracker là người tốt...?
các bạn thì sao cho ý kiến...!

theo mình thì cả 2 đều xấu và cả 2 đều tốt, cụ thể nó thế này:
Xấu: vi phạm pháp luật
-hacker thì xâm phạm trái phép từ các lỗ hỏng bảo mật, mua bán những thứ ko thuộc về mình (CC).
-cracker thì phân phát "thực phẩm" đã qua tái chế biến. cụ thể là các software , movie, game...... một cách công khai mà không thông qua nhà phát hành (can thiệp mã nguồn) [ở đây tớ gộp chung cracker, encoder với ripper lại 1 thể)
Tốt: bạn là người nghèo? bạn cần cracker nên bạn xem họ là người tốt :|. Rất nhiều hacker trên thế giới đã dùng khả năng thực lực của mình để chống lại các đạo luật giết chết Internet như SOPA,PIPA,ACTA. [Gần đây thì forum của anh fixbugvn cũng dc 1 nhóm Turkey hack vì lí do ghét =))], đây là 1 hành động tốt theo chủ nghĩa bản quyền @@

Hacker là chuyên "oanh tạc" về mạng
Cracker là chuyên "bẻ khóa" phần mềm :D

Theo tớ là thế :D

Cracker đương nhiên là pro hơn 1 số "hacker" rồi..
Có vài bác tự xưng danh hack nhưng toàn script-kiddie cả, chỉ xài soft hay làm theo tut do ng` khác viết sẵn, dù chẳng hiểu tí gì về cách hoạt động của nó

Cracker thì trình phải cao, thành thạo Assembly, can thiệp vào 1 phần source của soft, sử dụng soft đã đc crack để bán rẻ lại. Mình chúa ghét loại này =.='
=> Cracker hành nghề thì lúc nào cũng sẽ có người bị hại
=> Hacker ra tay thì có thể có ng` bị hại, có thể ko tùy mục đích

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week