gửi đến Mod và Admin, ý kiến đóng góp

hiện nay trên forum có rất nhiều bài viết được tất cả member coi là rác và không thèm đọc đến đó là
- Những bài viết dạng copy từ nguồn này đến nguồn khác rồi đem post vào forum chủ yếu để tìm kiếm ref:binhsua72:
- Những bài viết về những chương trình, những site không được các member trong forum đề cao(điển hình như là 6weeksuccess, Wazzup.....). Mặc dù không site không được ủng hộ nhưng cái bài viết về site đó cứ nổi lên trong forum:binhsua04:
Hậu quả : những bài viết đó lập ra chỉ làm loãng forum, loãng box và sẽ gây khó khăn cho việc tìm kiếm các topic khác có ích trong box đó vì những site giới thiệu về 6weeksuccess, Wazzup...... đã tràn lan trong box đó:binhsua75:
Vì vậy, em xin góp ý về biện pháp khắc phục tình trạng này là các Mod và Admin nên kiểm tra bài viết trước khi bài viết đó được post. Đó là ý kiến của em. Ai có ý kiến nào thì đưa ra ngay tại topic này lun nhé để các Mod và Admin dễ dàng theo dõi :binhsua02:
Thân :D

begs_nt

Banned
Verified
Reactions
1,590
MR
0.000
Một ý kiến khá hay
Nhưng rất tiếc Mod và Admin ko thể túc trực 24/24 để dọn spam thread trog khi lượng thread mỗi ngày là quá lớn :(

Upvote 0

sim4mmo

Senior
Reactions
249
MR
0.000
Kiểm duyệt bài thì cũng có nhiều chỗ làm, nhưng mà nói chung là những diễn đàn lớn thì khó làm vì số lượng post 1 ngày rất nhiều. Hơn nữa tuyển ref cùng 1 site thì khó tránh khỏi. :binhsua06:

Upvote 0
Reactions
479
MR
0.000
Cái ý kiến này sai rồi,nếu FORUM làm vậy mình tin chắc là sẽ khiến 1 lượng lớn mem ra đi(Hồi nọ VietMarker cũng có rất nhiều thành viên nhưng bây giờ thì sao?,cũng chỉ vì nguyên nhân là thắt chặt quản lí),lớn như Black Hat World còn không làm mình nghĩ là cái ý kiến kia là rất rất không khả thi

Upvote 0

magic

Hero
Reactions
561
MR
0.023
Theo mình ý kiến đó không khả thi
1. Một 4rum lớn rất nhiều member không thể kiểm soát hết được - hơn nữa hiện nay forum có hơn 18k member nhưng chưa tới 20 mod
2. Việc kiểm soát rất dễ mít lòng dc ý bạn này ko dc bạn kia - Mod binh người này người nọ ...
3. Trong 1 forum lớn chỉ 1 1 bài post về site đó thì hơi quá - Chuyện copy bài của người khác hầu như chỉ có newbie, hầu hết các site mới ra các bạn post đầu tư vào cả
4. Chuyện kiếm ref phải có cạnh tranh - Bạn post bài tuyển ref thì tôi cũng post bài tuyển ref nhưng hơn thua nhau ở chỗ bạn làm thế nào khuyết phục dc các member khác làm ref cho mình

Upvote 0

mrgoldengun

Verified
Reactions
379
MR
0.000
Chat with me via Skype
Theo mình ý kiến đó không khả thi
1. Một 4rum lớn rất nhiều member không thể kiểm soát hết được - hơn nữa hiện nay forum có hơn 18k member nhưng chưa tới 20 mod
2. Việc kiểm soát rất dễ mít lòng dc ý bạn này ko dc bạn kia - Mod binh người này người nọ ...
3. Trong 1 forum lớn chỉ 1 1 bài post về site đó thì hơi quá - Chuyện copy bài của người khác hầu như chỉ có newbie, hầu hết các site mới ra các bạn post đầu tư vào cả
4. Chuyện kiếm ref phải có cạnh tranh - Bạn post bài tuyển ref thì tôi cũng post bài tuyển ref nhưng hơn thua nhau ở chỗ bạn làm thế nào khuyết phục dc các member khác làm ref cho mình

mình cũng đã từng nghĩ như vậy rồi, nhưng vì mình thấy ý kiến của nhiều người về tình trạng này nên mình vào box để Góp ý rõ ràng lun :)

Upvote 0
Cái ý kiến này sai rồi,nếu FORUM làm vậy mình tin chắc là sẽ khiến 1 lượng lớn mem ra đi(Hồi nọ VietMarker cũng có rất nhiều thành viên nhưng bây giờ thì sao?,cũng chỉ vì nguyên nhân là thắt chặt quản lí),lớn như Black Hat World còn không làm mình nghĩ là cái ý kiến kia là rất rất không khả thi
Chuẩn đấy bác. 4rum thì quan trọng nhất là tự do ngôn luận mà chặt điểm này thì còn ai tham gia nữa. Ra quán cafe còn hơn :binhsua06:

Upvote 0

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,393
MR
1,286.059
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
không khả thi đâu, chờ mod xác nhận thì lâu lắm :|, tớ từng tham gia 1 diễn đàn game, post bài phải chờ xác nhận ,nản lắm :|

Upvote 0

Ads MMO

Staff member
Moderator
Trusted 3
Reactions
3,713
MR
23.621
$240.00
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook

VietMarker cũng có rất nhiều thành viên nhưng bây giờ thì sao?,cũng chỉ vì nguyên nhân là thắt chặt quản lí

đoạn này có chắc không cậu :))

Upvote 0

daikin013

Hero
Verified
Reactions
2,459
MR
0.071
$350.00
Chat with me via Skype
làm sao biết site đó ko tốt, mặc dù mình ko chơi loại đó nhưng mình thấy việc dọn dẹp thread đó đi là ko hợp lý

Upvote 0

beancodon

Senior
Reactions
121
MR
0.000
Chẳng cần phải góp ý ! Hãy cho nó thời gian khi nó bắt đầu chạy ko ra thành quả pà con chán MOD,ADMIN làm xoẹt cái xong ! Thế là chẳng mất lòng ai, mọi người đều thỏa mãn sẽ chẳng có ai còn post cái trang mà ko sản sinh ra $, sẽ chẳng ai dỗi hơn đi làm ref cái ông post mà không có thưch tế chứng minh là nguồn của mình sản sinh ra tiền phải không pà con ? Còn khi nó đã đem lại thành quả mà MOD, ADMIN lỡ thắt chặt quá thì có phải đã làm mất cái nồi cơm của anh em không ? Em xây được cái nhà to lắm rồi không cần gạch nữa đâu các pác nhé ! :binhsua74:

Upvote 0

lehongphongvt

Banned
Reactions
2,505
MR
0.004
Theo ý mình nghĩ thì việc post 1 site mới thì việc trùng lấp là điều bình thường vì ai cũng mún kiếm dc ref cho mình. Nhưng để hạn chế việc bài viết trùng lập nội dung (Copy nguồn khác sửa chữa link ref,...) thì ta còn 1 cách chắc sẽ hợp lòng dân

Nếu bài viết trùng lập nội dung, copy nguồn khác. del ko thương tiếc (Mod cũng nên viết lại lý do del là bài viết copy nguồn của người khác). Làm theo cách này thì sẽ giúp cho các newbie có ý thức sáng tạo trong bài viết hơn và coi trọng việc tuyển mod hơn là copy nguồn của người khác.

Ngoài ra nếu làm theo cách này thì cũng hạn chế dc cái tình trạng nội dung của ông nọ, Support là do ông kia, link ref là của chủ thớt :m146:
----------------------
Ngoài ra dc thì BQT 4rum cũng nên tuyển thêm các mod cho các box đông dân truy cập như Other đi _ _! Đây là cái box trùm topic rác! ít mod thì ko thể quản lý nổi đâu

Upvote 0

tonghieu

Verified
Reactions
1,376
MR
0.000
Chat with me via Skype
Cái gì không hay không tốt sẽ tự nó bị đào thải.Quy luật tiến hóa mà bạn.

---------- Post added at 10:03 AM ---------- Previous post was at 09:59 AM ----------

Chẳng cần phải góp ý ! Hãy cho nó thời gian khi nó bắt đầu chạy ko ra thành quả pà con chán MOD,ADMIN làm xoẹt cái xong ! Thế là chẳng mất lòng ai, mọi người đều thỏa mãn sẽ chẳng có ai còn post cái trang mà ko sản sinh ra $, sẽ chẳng ai dỗi hơn đi làm ref cái ông post mà không có thưch tế chứng minh là nguồn của mình sản sinh ra tiền phải không pà con ? Còn khi nó đã đem lại thành quả mà MOD, ADMIN lỡ thắt chặt quá thì có phải đã làm mất cái nồi cơm của anh em không ? Em xây được cái nhà to lắm rồi không cần gạch nữa đâu các pác nhé ! :binhsua74:

Chuẩn man,cứ để nó tự sinh tự diệt,không phạm rule là được!!!

Upvote 0

kiusun

Newbie
Reactions
4
MR
0.000
bao nhiêu admin , bao nhiêu smod , mod để đủ sử lí hết mọi công việc ở 4rum.

ai cũng có công việc riêng mà đâu thể túc trực

Nhưng dù sao vẫn thấy ý kiến của bạn hay :binhsua79:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,479
176,999
Latest member
sv88soccer

Most viewed of week