Grind cash FullRing NL2 - NL20 :D

tối qua mạng vn hơi fò nên vao stream hơi lag ti. bao giờ co video record mình có thể gửi cho cậu.Mà nick hôm qua tren twitch là gì the :D

tối qua mạng vn hơi fò nên vao stream hơi lag ti. bao giờ co video record mình có thể gửi cho cậu.Mà nick hôm qua tren twitch là gì the :D
Hjx mình là Net1662000
Vào thấy cậu rồi mà nó ác cái xem đc vài s là nó đứt luôn F5 lại cũng đc vài s rồi té :(
Yahoo mình là nductai1994 ... Mình thường online khoảng tối 11h30 hi vọng cậu giúp đỡ :)

1/6 ... Last month .... i have so much mistake .... i dont understand why do it ... Now im very very tilit ... and i want kill myself

Tôi cảm thấy đau đầu cực độ hôm nay có vẻ đến lúc cần nghỉ ngơi sớm hơn . Tôi mất kiểm soát ( very tilit ) tôi tham gia khá nhiều và bluff cũng khá nhiều .... ( bankroll từ 150$ + với 750VPP tôi vừa nhận = 160$ ) rớt xuống 1 cách chóng mặt ...

1 Phần do badbeat và tilit + thêm những xử lý hand không tốt .... today i want forgot all

Tôi lost 24$ today ............................................................. Tôi muốn nhắc đến quá nhiều hôm nay ... Mistake bluff , mistake call , mistake raise , etc etc

My graph in week

Đã được 3 ngày lên NL5 ...

Tôi gặp rất nhiều místake đa phần là do tilit ... và 1 vài exp i notice là mình cần các nhiều thông số hơn (4bet . Donk bet . etc etc)

Mình áp dụng đc 1 số phương pháp như steal - resteal và cảm thấy khá hiệu quả .. Nhưng khả năng xử lý Flop , Turn , River của tôi rất tồi tệ ... Mình cảm thấy khá là ngộp ở trên đây .....

Các player dường như raise 63% - 80% khá nhiều tại Flop và họ Call in Flop rất rất nhiều và khả năng read hand của các REG cải thiện 1 cách rất kinh ngạc ...

Hơn lúc này tôi cần 1 stragety hoàn toàn mới tại PF , Flop , Turn and River ( Tôi nghỉ nên mình thay đổi hoàn toàn ) Nhưng tôi vẫn chưa tìm ra câu trả lời ... Hi vọng được các bạn chia sẽ . 1 số kỹ năng ( check flop raise turn , raise flop raise turn dường như không còn hiệu quả )

Sau đây là 3 hand today ( 2 steal and 1 hand bị đối thủ read hand 0 kịp lưu lại tôi sẽ nói rõ hơn )

http://www.boomplayer.com/en/poker-hands/Boom/14594654_71B0FCEDC3

Player này đánh khá smart ( thông số anh ta 3bet là 12.) và chỉ số tôi CBet tại Flop là 100% sau 100 hand . Anh ấy duờng như cầm 1 Small pair . or AJ . Nếu thật sự anh ấy cầm AK anh ấy sẽ check call và tôi nghĩ là sẽ bluff thành công nên tôi quyết định all in trong tình huống này

http://www.boomplayer.com/en/poker-hands/Boom/14594225_5237D76577

Ở đây ( 1 player quen thuộc khá TAG ) chỉ số re-steal của anh ta tại SB là 20% tôi quyết định thực hiện 1 pha Value bluff và tôi đã thành công

Hand thứ 3 ...

Player khá là LAG tại EP is AA raise 3bb ( 0.15$ ) và tôi ở vị trí SB is QJo call ( 0.15$ )
Flop Qh 5s 6s .. pot ( 0.35$) SB check EP raise 80% pot ... ( khá bất ngờ tôi nghĩ hắn ta có thể là pair AQ KQ đại loại thế ) tôi quyết định thử 1 pha re-raise gấp đôi và EP Call
Turn J ... SB check EP Lần này 65% pot ... SB raise gấp đôi ... và EP show AA và he say you have set and i should fold .......

Mình biết là tình huống này mình đánh rất yếu tại Flop và mình dường như gặp rất rất nhiều các kiểu tại Flop như thế .. Các player TAG or LAG đều raise liên tục như thế và họ fold rất đúng lúc mình cầm các hand mạnh và call rất đúng lúc kết liễu mình :(

Last edited:
1 Day khá thất vọng ... vừa vào NL5 đc 45 phút chơi tầm 600 hand tôi lại mắc vào cái mistake cơ bản ..... thế là lost ngay 3 buy in ( 15$ )

Tôi tắt game dừng lại vì thấy rất tilit .... tôi luôn tự hỏi tại sao và tại sao ....

Tôi lướt facebook và vô tình đọc được cái này :
Khi bạn trẻ, hãy làm việc để học, chứ không phải để kiếm tiền” – Robert Kiyosaki

Tôi nhận ra cái cách tôi đang chơi ở NL5 hoàn toàn bị áp lực vì số buy in cao hơn và tôi bị tilit là do quá chú trọng vào $ vơi đi ( rất hưng phấn khi lên và cực tilit khi chăm chú nhìn nó đi xuống )

Tôi đã lơ là đi việc học poker mà chú trọng vào money từng ngày ..... Ở challenge của noobie cũng từng chia sẽ : Nếu tôi ở tuổi 20 thì tôi sẽ chơi NL50 và đẩy việc bankroll và chơi tốt hơn but tôi đã 28 và tôi cần các khoảng chi trả và tiền bạc là 1 thứ quan trọng hơn hết với tao hiện tại

Tôi nghĩ cái họ có là kinh nghiệm nhưng tôi có là tuổi trẻ ..... YOLO Hãy làm vì đam mê thay vì chú trọng vào $ :)

Tâm trạng thoải mái tôi đã kết thúc 1 ngày khá tốt ... ( Gỡ lại đc 3 buy in ) 1 ngày Draw nhưng lại thêm 1 bài học mới :cool:

Đây là 2 hand read .. cả 2 oppenent của tôi đều là reg

http://www.boomplayer.com/en/poker-hands/Boom/14596143_94535360DC

Player reg khá tag ... ( chỉ số 20 / 15 sau hơn 100 hand )

http://www.boomplayer.com/en/poker-hands/Boom/14598942_7B5147C9FF

Player Reg phong cách lag ( 24 / 20 khoảng 80 hand ) .. Hand này him show KK cho tôi xem

Tôi muốn các bạn hỏi tôi làm thế nào hơn là tôi phải giải thích cách đánh trước . Đó là sẽ 1 điều rất amazing :)

http://www.boomplayer.com/en/poker-hands/Boom/14596143_94535360DC cái hand này thì với mỗi chỉ số như vậy lí do gì dể allin prf vơi KQo?

24/20 vẫn là tag thôi, 6 max thi tâm 27/22, 29/24 mới tính là lag.

http://www.boomplayer.com/en/poker-hands/Boom/14598942_7B5147C9FF hand này mình nghĩ bạn đánh tốt nếu bạn có info kiểu như "luôn luon bet A high board vói Ax hand, x/ call với middle pair", còn nêu chi có mỗi 24/20 thì chả nói lên gì, vì 1 player contruct range check flop tot, họ sẽ có cả monster+ TPTK ở dry A high board như vùa rồi. Phân tích 1 hand lý do mới là quan trọng, đừng quá chú trọng kết quả khi bạn nhìn dươc bài sd( ví dụ trong trương hơp tren 80% anh ta cam midplair va sẽ fold 20% cầm AQ,Ak và không fold thi move của bạn tuyệt vời, nhưng nếu ngược lại vẫn chỉ số như thế nhưng player nay lai bet với kk ở flop và thương xuyen check ở flop voi Ax thì move của bạn là tồi).

Bạn đưa ra những hand special( KQo allin prf vs QJo?) với no info với mỗi chỉ sô 1 reg thông thường như vậy mình thấy chả co ý nghĩa gì cả. Kể cả prf war ở SB vs BB người ta cũng chọn những hand như A5s, 22-66 để 4bet bluff all-in, chứ KQo với QJo rất rất tệ (verylow eq vs AK,AQ,AA,QQ,,KK)
ví du A5s vs{QQ+,AQs+,AQo+} có 31% eq
KQo vs{QQ+,AQs+,AQo+} co 22% eq
44 vs{QQ+,AQs+,AQo+} co 41% eq
KQo vs{A5s,44} co 44% eq

Nếu bạn ko co sd nao nhin thấy SB tưng allin prf với hand nhu QJo hoăc, TJo thì chả có lí do gì đánh hand đó như vậy. Mình ko nghĩ bạn đanh hand do tốt du ket quả bạn thắng

http://www.boomplayer.com/en/poker-hands/Boom/14594225_5237D76577 hand nay bạn 4bet bluff khi đối thủ 3bet from tu blind cao 20%. OK chung ta sẽ 4bet bluff anh ta nhièu hơn bình thường, nhưng bạn đinh 4bet bluff với những hand nào và bao nheiu % hand trong 4bet bluff, ?% hand 4bet value, call 3bet với hand nào.Tổng kêt lại là bạn def 3bet from SB với ?% trong tổng số hand bạn open ở BTN. Đó mới là cái bạn cần nêu chứ random bluff 4-5bet thành công 1 hand voi li do anh ta 3bet cao không nói lên cái gì hết

Rất vui vì đc bác @dungdh13 Reply mình sẽ nói 3 hand mình đánh

Hand KQo là 1 hand steal và resteal . Mình học đc từ 1 player trong lúc đánh ở NL2 ( anh ấy cũng là 1 grinding )và áp dụng khá thành công gần đây . Quan sát HM2 thấy chỉ số steal ở vị trí SB trên 50% ở 1 thống kê gần 100 hand . và mình trước đó là resteal bluff 1 lượng khá lớn hand , chỉ số re-steal của mình ở BB là hơn 20% nếu với hero ( opponent ) có thể là 30% . Và player này theo mình là grinding rất smart , có thể coach và training các kỹ năng yếu tố rất tốt về steal re-steal , 3bet PF , Flop rất chuẩn . và hầu hết sẽ all in với các hand TJo+ , KJo+ còn các pair như 33+ sẽ check và fold tại Flop , còn 88+ sẽ check call tại Flop , Turn chứ 0 shove

http://www.boomplayer.com/en/poker-hands/Boom/14594225_5237D76577 hand nay bạn 4bet bluff khi đối thủ 3bet from tu blind cao 20%. OK chung ta sẽ 4bet bluff anh ta nhièu hơn bình thường, nhưng bạn đinh 4bet bluff với những hand nào và bao nheiu % hand trong 4bet bluff, ?% hand 4bet value, call 3bet với hand nào.Tổng kêt lại là bạn def 3bet from SB với ?% trong tổng số hand bạn open ở BTN. Đó mới là cái bạn cần nêu chứ random bluff 4-5bet thành công 1 hand voi li do anh ta 3bet cao không nói lên cái gì hết

Bác nói rất đúng ý của mình , nhờ bạn mình cũng hiểu nên chọn những hand nào . Qủa thật cứ 4bet là mình sẽ ăn 1 lượng nhưng 4bet với ranger và ranger nào đối thủ 3bet mình vừa nắm đc , và bác đã nói đúng cái mình suy nghỉ không ra . Cám ơn bác về những chia sẽ :)

về vấn đề mental mà bạn găp khi moving up mình có chia sẻ thế này.
1) Đủ bankroll và khong quan tâm đến kêt quả cua tưng session 1. Tập trung vào măc ít lỗi hơn(có thể làm đươc) ngày hôm trươc chứ ko tập trung win nhieu tiền hơn(không thể vì con dựa vào nhiêiu yếu tố).
2)Khi move up len stake mới thi dánh ít bàn đi. Bình thương 6 thi giờ đánh 3-4 , để có thời gian xem các đối thủ ở đây đánh thế nào.
3)Không thay đổi cách đánh quá nhiều, fish ở NL 5 với NL 2 cũng không khác gì nhau. Không có lí do gì ngồi ở 1 bàn 5 reg và bạn ko tìm thấy 1 big leak nào của họ để có thể có lợi thế cả.Có thể ban nhan thấy họ C-bet nhiều hơn, 3bet nhiều hơn và cách danh hiện tại cần adjust, hãy dành thời gian ngoài lúc đánh để nghĩ can adjust như thế nào, không tự dưng nhảy vào 4bet,5bet bluff đơn giản vì bi 3bet nhiều :D, vì nếu bạn chưa chuản bị kỹ rất dễ thua vài buy -in lãng xet-> rất dễ tilt !
4) Thua vài buy-in có the move down la bt, ai cung 4-5 lần lên lên xuống xuông ở 1 stake, đừng quá thất vọng nếu phải move down
5) ở Ps là khó nhất, có thể bạn ko beat Nl5-10 ở PS nhưng bạn có thể beat o 888, Party, Betvictor,..

về vấn đề mental mà bạn găp khi moving up mình có chia sẻ thế này.
1) Đủ bankroll và khong quan tâm đến kêt quả cua tưng session 1. Tập trung vào măc ít lỗi hơn(có thể làm đươc) ngày hôm trươc chứ ko tập trung win nhieu tiền hơn(không thể vì con dựa vào nhiêiu yếu tố).
2)Khi move up len stake mới thi dánh ít bàn đi. Bình thương 6 thi giờ đánh 3-4 , để có thời gian xem các đối thủ ở đây đánh thế nào.
3)Không thay đổi cách đánh quá nhiều, fish ở NL 5 với NL 2 cũng không khác gì nhau. Không có lí do gì ngồi ở 1 bàn 5 reg và bạn ko tìm thấy 1 big leak nào của họ để có thể có lợi thế cả.Có thể ban nhan thấy họ C-bet nhiều hơn, 3bet nhiều hơn và cách danh hiện tại cần adjust, hãy dành thời gian ngoài lúc đánh để nghĩ can adjust như thế nào, không tự dưng nhảy vào 4bet,5bet bluff đơn giản vì bi 3bet nhiều :D, vì nếu bạn chưa chuản bị kỹ rất dễ thua vài buy -in lãng xet-> rất dễ tilt !
4) Thua vài buy-in có the move down la bt, ai cung 4-5 lần lên lên xuống xuông ở 1 stake, đừng quá thất vọng nếu phải move down
5) ở Ps là khó nhất, có thể bạn ko beat Nl5-10 ở PS nhưng bạn có thể beat o 888, Party, Betvictor,..

Thật sự bác toàn nói đúng những suy nghỉ của mình lúc này .... Mình vừa vào toàn bị tilit cực độ luôn ... ở PS mình rất ngộp ( phải nói cực kỳ vì các player REG 3bet + Cbet khá tốt ) Mình cũng từng đánh ở party , 888 , bodog Nhưng PS là nơi khó khăn nhất mình thấy .

Mình đang định đầu tư tiền cho tranining , cái gói 100$ của pokertip không beat NL5 không biết bác thấy thế nào có thể cho mình ý kiến đc không , mình cũng đang lưỡng lự 1 vài web như cardgrinding với vài web khác training video nhưng video cũng cũ quá rồi tầm 2013 không biết còn hiệu quả không :)

Về các web trainning . Micro thì 30$ /3 thang của grindershool.com là tốt nhất về mặt giá, up video cũng liên tuc nữa. Level cao hơn thì cardrunner.com(đang khuyến mại 30$/2tháng). HIgh stake thi runitonce.com
Ngoài ra free content cũng dư sức giúp bạn beat micro den 25NL http://pokervip.com/ +http://www.pokerstrategy.com/
Mình là [email protected]
Chờ tin bác hồi âm ạ :)

Cảm thấy điều phối 1 lúc 4 bàn 6-max khá ngộp , mình chuyển sang zoom thì cảm thấy khá hợp . Cách điều phối 2 table zoom rất ok :D

Hi Guy ........ Have a nice day :D Today i play 6 hour 29 min

I started at 7:00 PM ... and olny play zoom nl5 6-max with 2 table

1 hour early , i just want say : Fuking bitch , WTF Stupid maniac , Donkey , etc , etc ( my psychology very bad :mad: )

But i understand that`s my bad , i bluff so much and have a big mistake in River .................

Tôi nghỉ mình cần relax , and tôi mở 1 bài nhạc và nghe suốt 5 tiếng sau mình đánh (
)

Tôi trở lại với 1 big mistake ( 1 tiếng đầu lose hơn 3 buy in , about 19$ )

Học lại từ sai lầm , tôi note lại những player donkey , maniac , tag bad , tag good , lag . etc etc

Tôi thay đổi cách đánh của mình theo từng opponent . check raise , 3bet PF , check F raise T . Tôi notice là chìa khóa phải đúng chìa thì ổ khóa mới mở ra được

Examples : 1 player TAG in position MP ( His ranger about ATs + , pair 55+ ) and I have T9s ( my hand favorites :) ) in BU

He raise 3bb and i call . Flop : 8 2 Q .... And he raise 63% pot .... that his style and I notice it . Ở đây tôi có 2 lựa chọn 1 là re-raise or Call and wait he check in Turn

Cách 1 khá hiệu quả nhưng rủi ro lại cao vì nếu anh ấy thật sự cầm hit Q ( ranger ATs + có khả năng là AQ )

Tôi chọn phương án 2 , wait he check in Turn và thật sự nếu he không có gì ta chỉ cần raise 1/2 pot vừa nhẹ lại vừa ăn ngay :D

Đó là 1 cách đánh trên của tôi . My style khá là bluff nhiều vì tôi nghỉ 6-max là 1 game tuy thoáng nhưng chắc , tôi rất ít khi ALL IN nên chỉ số ALL IN EV đối với tôi gần như 0 thể hiện quá nhiều .

Trở lại vấn đề trên tôi cũng gặp 1 số hand KK chết với AA khá nhiều today . but that poker i not complain it :D

Tôi cảm thấy mình học nhiều lần sau vấp ngã , but tôi nghĩ sách là 1 cách hữu hiệu nhất tôi đọc 1 trang nhưng tôi cứ nghỉ là mình lại có 1 idea or vừa nâng thêm 1 cái mới . tôi đang đoc Harrington Cash game vol 1 và cảm thấy rất hiệu quả

Kết thúc 1 day với chỉ net won 29.33$ with 3k2 hand ( 1 khởi đầu không tốt nhung cái kết lại có hậu :D )

My graph today

Hand today :D

http://www.boomplayer.com/en/poker-hands/Boom/14622511_AA92366961

Tôi xử lý tại Turn khá lỗi khi raise quá nhiều ( theo tôi là nên 63% đến 70% )

Tôi fold vì thông tin đối thủ khá ít , Có thể he hit set or straing or 2 pair . Ở vị trí có thể là 8Ts 67s or các pair như 22+ và hit set

Tại sao phải chơi với 1 game shove all với pair KK tại Turn ? ( If shove all in PF i will it :D )

1 Lần nữa cám ơn bác @dungdh13 vì những gì bác chia sẽ :)

yeah, hand nay mình nghĩ T bet ít hơn .Ngoai ra thi FLop nen bet cao hon (100%pot) vi muitlway, kha kha draw+ midpairs ở đây :D.Sau khi big bet o F , roi bet T gap raise T thi cang easy fold hơn :D

Oh . Running good . I feel my psyocholy very good with NL5 Zoom . I play 2 table again today with about 7h hour ( 1 session abou 3h30 )
and net won 30$ after more 3k hand ......

Tôi notice khả năng của mình phát triển khá rõ rệt và cách suy nghỉ cũng sáng suốt hơn . Tôi đọc đc khá chính xác về ranger and hand opponent . Xử lý tại hand của tôi ngày càng tốt hơn , nắm bắt cơ hội tốt hơn .

( Tôi gặp 1 số vấn đề về tài chính và nghề nghiệp nên tôi rất mong nhanh chóng đc trở thành 1 poker pro , but ngay lúc này tôi hiểu bản thân của mình chưa thật sự sẵn sàng về kinh nghiệm , bankroll và stragety )

Mặc dù khả năng control và suy nghỉ cũng như kỹ năng được cãi thiện theo từng ngày nhưng tôi cảm thấy sức khỏe của mình ngày càng yếu đi , tôi thường xuyên nhức đầu nhiều hơn và đôi khi cảm thấy rất căng thẳng ( não cứ như muốn nổ tung :eek: ) Tôi nghỉ mình nên có 1 sự điều chỉnh hợp lý về việc time tranining , play , relax hiệu quả tốt hơn

Thật sự rất cảm ơn về những kiến thức của bác @dungdh13 cũng như gói training thật sự không biết phải nói lời nào cho hết về sự chia sẽ và giúp đỡ của bác , hi vọng 1 ngày không xa , chúng ta có thể gặp mặt trò chuyện :)

Tôi vừa changer my screen name thành xxJokerr ( tên này cho ngầu , tên kia nhìn tèo quá :p ) và tôi sẽ up my graph vào last week thay vì cập nhật mỗi day

Hand today

http://www.boomplayer.com/en/poker-hands/Boom/14639947_A610EA98F7

1 player TAG good :) Anh ấy thường rất hay 3bet với ranger hand nhất định khi ngồi ở BU cùng với các player CO sau anh ấy

Ở đây tôi call tại PF mà không 4bet vì player CO là 1 player khá Rock ( 10/8 sau 100 hand )

Tại Flop tôi check , và khả năng he Cbet on Flop của OPP là 80% với lượng raise 70% pot ( có vẻ lớn nhưng hết sức bình thường vì điều đó xảy khá thường xuyên ) Trên thực tế nếu If i bet on flop , khả năng anh ấy sẽ fold rất cao vì 0 có gì . Và tôi đã đúng tôi khi check anh ấy đã Bet và tôi quyết định Raise và 1 cú bluff thành công :)

Announcements

Forum statistics

Threads
418,673
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom