Góp ý chống scam

Dear BQT
Mình có một ý tưởng thế này ,mọi người xem có được k
Admin nên close ref ních forum lại , muốn active ních thì phải gửi đầy đủ thông tin SHK ,CMND, GPLX, Bill.. vv để tránh tình trạng fake , tránh đc, phần nào scam quay trở lại forum với cái ních hoàn toàn mới để scam cú tiếp theo , and , các bạn trẻ chưa đến tuổi kiếm tiền,"mình sợ nhất thành phần này" và họ thấy ních họ quan trọng hơn , cẩn trọng trong những cm, và k dám spam bừa bãi ,
P/s mình thấy rất nhiều forum lớn , đã close ref , ở đây k phải là close hẳn mà muốn lấy thông tin từ những thành viên thôi , để tiện cho việc chống scam , mình nghĩ ra thế thôi thực hiện hay không là Admin , đừng ném gạch mình , mình nhận hết đó ;)) chúc mem forum hãy sống như thế nào để sứng đáng với câu tục ngữ của ông cha ta
Đói cho sạch , Rách cho thơm

Last edited by a moderator:

sa.n

Hero
Reactions
375
MR
0.000

+ close register nick => forum ngừng phát triển
+ cậu xem forum có bao nhiêu member mà nói scan cmnd ???
+ ai dám tin tưởng giao info của mình cho ng lạ ???
bạn biết admin , đang cầm bao nhiêu info trong tay k , close forum ngừng phát triển sai hoàn toàn , vẫn có thể ref ních nhưng phải cung cấp thông tin mới active nhé đọc kĩ hướng dẫn sử dụng nhé :))

Upvote 0

hatga0vp

Hero
Verified
Reactions
477
MR
0.108
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
bạn biết admin , đang cầm bao nhiêu info trong tay k , close forum ngừng phát triển sai hoàn toàn , vẫn có thể ref ních nhưng phải cung cấp thông tin mới active nhé đọc kĩ hướng dẫn sử dụng nhé :))

ko ăn thua đâu bợn ah có info rồi cũng ko giải quyết đc gì đâu, biết nhau bằng thật bị lừa còn chả làm gì đc nữa là.............

Upvote 0

Moon

Junior
Reactions
163
MR
0.001

chúc bạn may mắn, mình ko có time cãi nhau với bạn nữa >.<

Upvote 0

DDuu

Senior
Reactions
841
MR
0.002
số info admin cầm trong tay chắc chỉ có exchanger, trader, mod, vip, tmod, pro, master. nói chung, là admin chỉ mới cầm dc info của những mem nick màu. mà nói thật, lượng mem nick màu hiện giờ chưa chắc đã bằng 1/10 lượng mem nick đen. mình chẳng hiểu, reg nick mà ko active để làm gì, để đọc bài như những khách vãng lai bình thường à. ko post bài dc, lượng mem active quá ít do mem ko muốn pub info, lượng bài viết ít, càng ngày 4room càng ít đóng góp, mem ko active chạy sang 4room khác, mem active rồi ko tìm dc thêm thông tin cần khai thác trong diễn đàn sẽ bỏ đi, xin hỏi bạn, phát triển chỗ nào ;))
master, mod có thể scam, ai đảm bảo dc niềm tin vào admin 100%, mem sẽ có nghi kị, nếu tham gia 1 diễn đàn chỉ để trao đổi mà phải scan cả cmnd lên, rất nhiều mem sẽ chẳng muốn vào nữa. chưa kể đến mem dưới 18t, chưa có cmnd.
4room giờ hầu như toàn học sinh, sinh viên, sống chung vs bố mẹ. scan cmnd, admin đòi thêm cả hóa đơn điệnc nc hoặc hộ khẩu. mà chúng thì là bố/ mẹ đứng tên, nghĩa là phải send cho admin cả cmnd của bố mẹ nữa để xác minh. bạn đã nghĩ đến việc này chưa.

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
424,489
177,018
Latest member
viva88sldk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week