Help Google Chrome làm chậm máy, net?

Opeth

Junior
Reactions
17
MR
0.026
Chat with me via Skype
Ban đầu, mình cũng như các bạn khác, bị các bài viết bóng bẩy ca ngợi trình duyệt Google Chrome làm lóa mắt nên cũng bon chen tải về dùng, cho dù mình rất thõa mãn với FF hiện tại. Tuy nhiên, từ lúc cài Google Chrome, cảm giác là mình chơi game online rất lag, tuy nhiên khi thử remove Google Chrome đi thì lại hết lag, chỉ là 1 sự trùng hợp chăng? Mình nghĩ là ko! Vì sau khi thử cài lại Google Chrome thì lag lại xuất hiện.

Mày mò, mình khám phá ra rằng, Google Chrome nó âm thầm tự động tải các bản cập nhập về máy mà ko xin phép. Tìm mãi trong option của nó thì ko có phần để tắt cái update này, search ra mới biết là ko thể, tùy chỉnh đó mặc định trên Google Chrome. Nói coi mọi người đều ngu, nên nó thay cha thay mẹ xử lí vụ update dùm.

Mình rất ghét cái kiểu ép buộc đó nên bay giờ kiên quyết tẩy chay Google Chrome!

mafia

Junior
Reactions
23
MR
0.000
lý do chưa chính đáng,

- update thì lâu lắm mới có 1 bản. nó tự update cũng là bình thường,
- bạn luôn xài bản setup cũ mèm,

cần có lý do chính đáng hơn. :p

1or0

Senior
Reactions
308
MR
0.000
không biết mục đích topic là gì, nhưng xác nhận là mình dùng chrome lúc mới cài đặt thì rất nhanh và ít tốn ram, cpu, nhưng dùng một thời gian thì đơ đơ đơ ....
đầu tiên mình dùng firefox sau đó mình chrome và giờ lại quay về firefox :D

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.349
Đang dùng Chrome............. ko thấy lăn tăn gì hết.

8hobaolong8

Newbie
Reactions
39
MR
0.000
Ban đầu, mình cũng như các bạn khác, bị các bài viết bóng bẩy ca ngợi trình duyệt Google Chrome làm lóa mắt nên cũng bon chen tải về dùng, cho dù mình rất thõa mãn với FF hiện tại. Tuy nhiên, từ lúc cài Google Chrome, cảm giác là mình chơi game online rất lag, tuy nhiên khi thử remove Google Chrome đi thì lại hết lag, chỉ là 1 sự trùng hợp chăng? Mình nghĩ là ko! Vì sau khi thử cài lại Google Chrome thì lag lại xuất hiện.

Mày mò, mình khám phá ra rằng, Google Chrome nó âm thầm tự động tải các bản cập nhập về máy mà ko xin phép. Tìm mãi trong option của nó thì ko có phần để tắt cái update này, search ra mới biết là ko thể, tùy chỉnh đó mặc định trên Google Chrome. Nói coi mọi người đều ngu, nên nó thay cha thay mẹ xử lí vụ update dùm.

Mình rất ghét cái kiểu ép buộc đó nên bay giờ kiên quyết tẩy chay Google Chrome!
Cho mình hỏi là ram máy cậu bao nhiêu vs CPU.
Mình ram 512 CPU 1.8 Và giờ mình đang online bằng chorme :D
Bạn phải hiểu khả năng của máy tính của bạn thì bạn mới dùng tốt nó được :D
(Mình cũng hay bị đơ máy nhưng cách khắc phục là mở ít tab thôi :D vả lại tùy site mà chorme mà nó nặng hay nhẹ)
Nhưng mà cơ bản thì chorme nặng hơn IE8 :D

buitrungnhan

Senior
Reactions
135
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook
nói thế này cho dễ hiểu nhé
IE và FF thì thuật toán của nó dò tìm thep kiểu khi bạn ấn vào đâu nó sẽ load và tải cái đó về qua Ram nên xài IE và FF sẽ không có hiện tượng CPU usage cao
Chrome thì khi bạn vào trang , nó đã tải hầu hết của trang vào memories Ram cho nên ngốn ram cao hơn nên các dòng máy tính ram thấp dễ sinh ra hiện tượng CPU usage 100% gây ra đứng máy :D
thế nên máy cùi cứ FF IE bạn nhé :v

Sariel

Junior
Reactions
71
MR
0.003
Chat with me via Skype
Chả thấy bị gì cả :3. Nó mà làm chậm máy thì hơn 40% người dùng nó bị ngu cả rầu.

daosythui79

Banned
Verified
Reactions
1,140
MR
0.000
Phần mềm này cực kỳ ngốn tài nguyên vì thế anh em nào dùng máy ảo sẽ cảm nhận rõ ràng nhất về điều này. Vì nó ưu tiên sử dụng nên chuyện nó mượt hơn, chạy nhanh hơn cũng là điều dễ hiểu, nếu để ý tới task thì các bạn sẽ thấy dù bạn chỉ mở 1 tab nhưng có vài cái chạy ngầm chứ không chỉ 1 tab đó chạy không đâu. Chrome với tui chỉ để test CSS mà thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,027
176,519
Latest member
itszaryab

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week