Google AdSense - Thư chào mừng

Em đang xây dựng 1 cái forum, trong quá trình cũng còn lâu lắm mới xong nên em ngồi test GA trước.

Build thử cái site google để cho nó accept thử xem sao thì nhận được thư :

Chào mừng bạn đến với AdSense!

Chúng tôi đã hoàn tất việc xem xét một phần đơn đăng ký của bạn. Tuy nhiên, bạn sẽ không thấy quảng cáo thực trên sites.google.com/site/............./home cho đến khi chúng tôi hoàn tất hẳn việc xem xét trang web của bạn. Thay vào đó, bạn sẽ chỉ thấy quảng cáo trống hòa vào màu nền của trang web của bạn. Khi chúng tôi hoàn tất xem xét, đơn đăng ký của bạn sẽ được chấp thuận hoàn toàn hoặc bị từ chối. Nếu được chấp thuận, bạn sẽ bắt đầu thấy quảng cáo thực.

Ngay khi quảng cáo bắt đầu xuất hiện trên trang web của bạn, chúng tôi sẽ liên tục kiểm tra tài khoản của bạn về mặt tuân thủ các chính sách của chúng tôi. Nếu chúng tôi phát hiện bất kỳ vi phạm nào thì việc phân phát quảng cáo đến các trang của bạn có thể bị ngừng hoặc tài khoản của bạn có thể bị từ chối. Nếu một lúc nào đó bạn không thấy quảng cáo xuất hiện, chúng tôi khuyên bạn nên đăng nhập vào tài khoản AdSense của mình và kiểm tra xem có cảnh báo nào xuất hiện hay không.

Để theo dõi hiệu suất của quảng cáo Google mới của bạn và truy cập vào nhiều tính năng của AdSense hơn, hãy đăng nhập vào tài khoản AdSense của bạn: www.... Đảm bảo sử dụng địa chỉ email và mật khẩu mà bạn đã gửi cùng với đơn đăng ký của mình. Nếu bạn quên mật khẩu, hãy truy cập vào:

,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

( sorry em ko dám dẫn link ^^ )

Cái site google template thì em build chơi thôi, giờ nhận được thư này thì treo trên cái site google đó cho nó kiểm tra, hay xách qua cái site khác của mình treo lên cho nó kiểm tra.

cảm ơn mọi người ^^

hyipgreat

Senior
Reactions
225
MR
0.000
Chat with me via Skype
Cậu muốn hỏi à, cậu nên treo cái quảng cáo trống của google lên cái site nào có traffic và nội dung trước đã, chỉ cần có vài người xem 1 ngày chắc nó cũng chấp nhận thôi, khi nó đã chấp nhận rồi thì cậu có thể đặt quảng cáo lên site nào cũng được.

Upvote 0

meodien

Junior
Reactions
67
MR
0.000
Cậu muốn hỏi à, cậu nên treo cái quảng cáo trống của google lên cái site nào có traffic và nội dung trước đã, chỉ cần có vài người xem 1 ngày chắc nó cũng chấp nhận thôi, khi nó đã chấp nhận rồi thì cậu có thể đặt quảng cáo lên site nào cũng được.

vào nick GA lấy quảng cáo ra treo trên site khác cho nó kiểm tra

chứ không treo trên cái site google cho nó kiểm tra hả cậu ^^

sau đó nó hoàn toàn chấp nhận thì mang site nào treo cũng được à ? ( chỉnh sửa site để treo thoải mái phải ko cậu ? )

Upvote 0

ptcidol

Senior
Reactions
151
MR
0.016
chào mừng trước từ chối sau làm blog đi chứ forum làm đệt gì ăn được GA :(... tớ cũng đang mần GA :D

Upvote 0
chào mừng trước từ chối sau làm blog đi chứ forum làm đệt gì ăn được GA :(... tớ cũng đang mần GA :D

GA này để cho blog chứ ^^

ý mình hỏi là nó kiu treo vầy thì treo trên cái site google mình đăng ký, hay mình đem đi treo trên blog của mình cho nó test thì có ok ko ? ( ví dụ như 1 cái blogspot nào đó chưa bao giờ đăng kí GA )

Upvote 0
À, cho em hỏi nốt 1 câu nữa, mong Pro GA vào chỉ giúp em với

em dùng GA này để treo trên Youtube, KHÔNG xài trên Blog, mà chỉ treo trên Youtube thôi thì có qua bài test của nó ko ?

Em cảm ơn các anh chị ^^

Upvote 0
treo lên domain đã đăng kí, nếu blog chơi được sao không đk ngay trên blog?

muốn treo lên youtube tài khoản phải được chấp nhận làm trên youtube.

nếu chuyển cái domain.com đã đăng kí với nó sang cho blogspot rồi treo GA trên blogspot đó thì có được không ?
site google dùng để đăng kí chỉ có chất lượng chứ ko có view, vì em mới build nó hồi tối hôm qua thôi.

Không đăng kí blog là tại vì test thử coi bài mình viết có qua được GA ko, giờ info đã đăng kí với GA rồi thì ko đưa blogspot đi đăng kí nữa được. ( Blogspot cũng chưa có add domain ) Giờ lấy domain.com đã thành công ở site google chuyển qua add vào blogspot, sau đó treo trên blogspot luôn.

Thì có ok không hay phạm rule ạ ?

Upvote 0
chuyển domain thì được miễn sao site bạn tuân thủ đúng chính sách, thư ban đầu cũng chỉ là thư auto thôi đặt lên nó mới duyệt lận... nghe mấy ông bảo traffic không ảnh hưởng đến đăng kí GA nhưng site mới thường bị từ chối vì lí do:"ít nội dung"

domain bạn chắc chưa bị GA blacklist nên không vấn đề gì, để tăng tỉ lệ thành công nên đăng kí bằng blogspot + template friendly + tầm chục bài viết chất lượng, vấn đề còn lại là hên xui... mình nghĩ bạn nên gắng SEO cho web trước sau khi web đã ổn định với lượng traffic cao thì nghĩ đến việc kiếm tiền vẫn chưa muộn.

Upvote 0
chuyển domain thì được miễn sao site bạn tuân thủ đúng chính sách, thư ban đầu cũng chỉ là thư auto thôi đặt lên nó mới duyệt lận... nghe mấy ông bảo traffic không ảnh hưởng đến đăng kí GA nhưng site mới thường bị từ chối vì lí do:"ít nội dung"

domain bạn chắc chưa bị GA blacklist nên không vấn đề gì, để tăng tỉ lệ thành công nên đăng kí bằng blogspot + template friendly + tầm chục bài viết chất lượng, vấn đề còn lại là hên xui... mình nghĩ bạn nên gắng SEO cho web trước sau khi web đã ổn định với lượng traffic cao thì nghĩ đến việc kiếm tiền vẫn chưa muộn.

cái vụ thiếu nội dung thì mình không bị, vì mình tính viết thật kiếm traffic thực nên không cheat

okay vậy là mình cứ giữ cái thư này, không treo liền nó cũng không BAN đúng không

giờ build blogspot + SEO rồi treo lên sau cũng được phải ko bạn ?

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,798
176,243
Latest member
sarahn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week