• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Introduce GoldenTowns| Chơi game miễn phí kiếm tiền thật!

có cái clip nào hướng dẫn chơi không :3 ít nhất thì củng cho biết công việc hằng ngày là phải làm gì chứ ?
Như mình đã huớng dẫn: Hãy cân đối giữa 3 việc: nâng cấp 6 nhà sản xuất, nâng cấp đường và thuê thêm dân.
Đây là một game chiến thuật, bạn càng phải suy nghĩ. Không ai có thể chỉ bạn chi tiết từng buớc. Mà nếu có đi chăng nữa thì chưa chắc đó là cách tối ưu nhất. Hãy sử dụng bộ não của mình và tận huởng thành quả của chính mình bạn nhé!

Sao mình vào chơi, ngay phần tutorial chỗ nó bắt nâng cấp đường xong nâng cấp nhà gỗ thì bấm vô nhà gỗ nút Upgrade xám xit, ko click dc, cũng ko click dc nút nào nữa hết. Đứng cứng ngắc khúc đó nguyên ngày hôm qua tới giờ :confused:

Sao mình vào chơi, ngay phần tutorial chỗ nó bắt nâng cấp đường xong nâng cấp nhà gỗ thì bấm vô nhà gỗ nút Upgrade xám xit, ko click dc, cũng ko click dc nút nào nữa hết. Đứng cứng ngắc khúc đó nguyên ngày hôm qua tới giờ :confused:
Bạn đã làm hết hướng dẫn chưa? Nếu làm xong thì nhà gỗ đã cấp 2 sẵn rồi. Bạn cần xây đường mới nâng cấp tiếp được.

mình đã chơi đến lever 2 cho mình hỏi: trong trường hợp cái quả pin màu xanh khi thu hoạch và nâng cấp mỗi một lần nó sẽ mất một pin, vậy khi hết pin thì làm thế nào cho nó hồi pin lại?... nếu không hồi pin lại thì điều gì sẽ xảy ra?

mình đã chơi đến lever 2 cho mình hỏi: trong trường hợp cái quả pin màu xanh khi thu hoạch và nâng cấp mỗi một lần nó sẽ mất một pin, vậy khi hết pin thì làm thế nào cho nó hồi pin lại?... nếu không hồi pin lại thì điều gì sẽ xảy ra?
1 giờ hồi 1 pin, 1 ngày 24h hồi 24 pin..hết pin sẽ ko làm được việc gì khác là ngồi dòm cái trang trại của bác :)

1 giờ hồi 1 pin, 1 ngày 24h hồi 24 pin..hết pin sẽ ko làm được việc gì khác là ngồi dòm cái trang trại của bác :)
cám ơn bach đã chỉ bảo, như vậy là ta có thể chơi dài dài rồi

Bạn đã làm hết hướng dẫn chưa? Nếu làm xong thì nhà gỗ đã cấp 2 sẵn rồi. Bạn cần xây đường mới nâng cấp tiếp được.
Chưa mới đau, không tài nào nâng cấp dc nhà gỗ, thành ra bí khúc đó luôn :(

Bạn chỉ cần vô cho nó khai thác thôi, đâu cần nâng cấp tiếp làm gì. Nó đã cấp 2 rồi mà.

Là vầy nè: trong tutorial có cái khúc mà nó bắt mình nâng cấp đường cạnh xưởng gỗ, nâng xong nó kêu bấm vào xưởng gỗ để nâng cấp (lúc này xưởng gỗ mới lv1 thôi). Mình bấm vào thì cái nút upgrade xám chứ không xanh, không click dc, mặc dù nó cứ bắt mình click vô, ko click thì không làm dc gì khác.

cái này thấy không ôn, ko biết có rút được tiền không
Nếu bạn có gold thì chắc chắn bạn sẽ bán được. Vì người mua gold của bạn là những người chơi giống bạn, đã phát triển rất mạnh, có vốn nhiều(trên 1000euro) và được sự tn tưởng của nhiều người.

Là vầy nè: trong tutorial có cái khúc mà nó bắt mình nâng cấp đường cạnh xưởng gỗ, nâng xong nó kêu bấm vào xưởng gỗ để nâng cấp (lúc này xưởng gỗ mới lv1 thôi). Mình bấm vào thì cái nút upgrade xám chứ không xanh, không click dc, mặc dù nó cứ bắt mình click vô, ko click thì không làm dc gì khác.
Vậy là lượng gỗ hiện tại bạn không đủ hả? Bạn thử chụp hình mình xem thử đi. Sao kì quá. Vậy chỉ còn cách vào market trao đổi thôi.

Các bác cho em hỏi sao khi thu hoach các tài nguyên em lại bị trừ tới 30% số tài nguyên sản xuất được vậy, bằng cách nào để khỏi bị trừ vậy.

You have won 90.0000 Vegetables and paid a tax (10.00%) to state budget
11 hours -9

You have won 90.0000 Vegetables and paid a tax (10%) to your referrer
11 hours -9

You won 90.0000 Vegetables and paid a 10% tax to your town's shareholders fund
11 hours -9

cái này thấy không ôn, ko biết có rút được tiền không
"Free country" ở đây có nghĩa là quốc gia Vn của chúng ta là tự do, do 1 bạn nick game là King Athur giải phóng, ngày trước Vn ta là thuộc địa của Brutan, phải chịu thuế. Các bạn đừng hiểu nhầm free country sẽ là chơi miễn phí mà không thể rút tiền nhé.:cool:

Các bác cho em hỏi sao khi thu hoach các tài nguyên em lại bị trừ tới 30% số tài nguyên sản xuất được vậy, bằng cách nào để khỏi bị trừ vậy.

You have won 90.0000 Vegetables and paid a tax (10.00%) to state budget
11 hours -9

You have won 90.0000 Vegetables and paid a tax (10%) to your referrer
11 hours -9

You won 90.0000 Vegetables and paid a 10% tax to your town's shareholders fund
11 hours -9
Cái này là thuế bắt buộc rồi nha bạn, không bỏ được đâu, trừ khi town của bạn bị người khác chiếm thì sẽ xuất hiện thêm cái thuế thứ 4 :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,994
171,047
Latest member
QH88MBA
Back
Top Bottom