Giúp về shutdown computer

PhongVu

Senior
Reactions
940
MR
0.000
1e5bf4862636438aa1a566ebb9461da8_49928889.nhchupmanhinh20121012095019.700x0.jpg

Như trong hình mình đặt thời gian cho system hibemater là 5' ( chế độ ngủ đông)
còn Tum off hard disks là 10' ( tắt máy)
Nghĩa là trong vòng 5' không sử dụng, thì máy tính sẽ tự động chuyển sang chế độ system hibenater ( ngủ đông)
Cho mình hỏi???
máy tính đã ở chế độ hibemater rồi, thì sau 10' nữa máy tính có tự động tắt lun ko???
Ai biết giúp giùm mình. TKS

ko thể, vì sau khi hibemater là ngủ đông rồi, mọi hoạt động nó đều dừng --> thì sao mà tắt máy luôn chứ

hibemater thì máy tính đã gần như shutdow rồi .Nó chỉ lưu lại những phiên làm việc để khi bật máy nó khỏi khởi động lại từ đầu
Mà làm gì mà để chế độ ngủ đông 5' vậy @@ .

hibemater thì máy tính đã gần như shutdow rồi .Nó chỉ lưu lại những phiên làm việc để khi bật máy nó khỏi khởi động lại từ đầu
Mà làm gì mà để chế độ ngủ đông 5' vậy @@ .
mình lấy vidu thui:binhsua10:

- - - Updated - - -

vậy cho mình hỏi, có chương trình nào, tự động xóa sạch các phien bản làm việc của mình trước khi chuyển sang chế độ ngủ đông ko, vidu nhu cookie, bộ nhớ đệm

tks :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

hibemater là nó sẽ tắt máy và lưu lại các dữ liệu của phiên làm việc trước đó , còn nếu bạn muốn auto shutdow thì có thể hẹn giờ dc mà,

Không bạn khi máy vào trạng thái ngủ đông tức là nguồn nó gần như tắt hẳn rồi phải . Bật nguồn là nó restore ở trạng thái trước khi ngủ đông . Còn ở trạng thái ngủ đông thì không tắt máy được phải bật lên mới tắt chứ :D

Max

À đúng ra là khi ngủ đông thì nó không sử dụng nguồn điện nữa nhé ( khác với standby chỗ đó )

Hibernate không liên quan đến nguồn điện nên dù có mất điện trong lúc Hibernate thì mọi thông tin vẫn còn nguyên

Max

5 phút không hoạt động mà Hibernates rồi thì nó ngủ đông rồi bạn. Làm gì còn hoạt động nữa mà tắt hay ko :D

5 phút không hoạt động mà Hibernates rồi thì nó ngủ đông rồi bạn. Làm gì còn hoạt động nữa mà tắt hay ko :D
đào mộ ghê thế:binhsua10:

shutdown -f -s -t 1 ( 1 = 1 s)

vao Run go lenh nay

kĩ thuật viên mà đi hỏi cái nầy trời, nếu đễ 5 phút chuyển wa ngủ đông thì cái tủn off hard disk sau 10 phút ko còn ý nghĩa nữa. ngũ đông là nó tắt hết rùi. các tác vụ đang làm việc nó tạm lưu trong hiberfil.sys.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,872
172,950
Latest member
choinohubuzz

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom