Giúp tớ với tớ bị scam 150$ :(

JaneckeMadsen

Newbie
Reactions
5
MR
0.000
hic tớ vừa bị 1 người quen rất lâu trong yahoo lừa đảo mua 150LR
nghĩ là người quen 2 anh em nói chuyện rất thân nên tớ đã send trước 3tr120k
rồi hắn off luôn mình nhắn tin điện thoại gọi điện cũng không nghe nữa
lừa đảo thật rồi:binhsua32:
mình biết số điện của hắn yahoo + tài khoản LR với tài khoản VCB tên tk chính chủ

với mấy thông tin đấy mình có thể ra công an trình báo được không
nếu ra đc thì sẽ trình báo như nào( chẳng lẽ nói scam trong mmo thì ai tin)
với số tiền hơn 3 triệu đấy hắn có bị khởi tố không
các bạn tư vấn giúp mình với mình tức quá :binhsua38::binhsua38:

CÔNG AN CÁI GIỀ ! GIỜ BÁO CÔNG AN VỚI CÁI BẰNG CHỨNG LÀ MẤY CÁI LOG CHAT VÀ CÁI BIÊN LAI CHUYỂN TIỀN SAO ? ;)) chả có ngân hàng nào tự dưng đóng băng tk của người khác đâu . ko phải cái gì cứ thíc là làm dc đâu

ngân hàng giới hạn lại phạm vi số tiền bạn bị SCAM đc chứ, lần trước mình gửi nhầm , gọi lên nó báo là nó tài khoản bên kia ngay, trong phạm vi số tiền bị SCAM thì nó ko đc rút ra. ngày hôm sau mình lên bank làm giấy tường trình, chờ nó xác nhận với bên kia, tầm 2 ngày thì tiền về lại bank mình rùi ;)

Upvote 0
một kinh nghiệm nữa nha! đừng bao giờ dễ tin người nha bạn! tớ còn không tin nổi mình nữa nè: tay trai cất tiền nhưng tay phải còn đếm lại!

Cũng đúng, nhưng với việc giao dịch qua ngân hàng, thì các bạn an tâm.

Upvote 0
chia bun cùng chú:binhsua39:

Upvote 0
gọi tới số hỗ trợ của ngân hàng ,bảo họ là có nhầm lẫn khi chuyển tiền ở giao dịch gần nhất (chi tiết cụ thể ),ko cần nói là bị lừa,gì gì cả...muốn hủy giao dịch và chuyển lại tiền vô tk của mình...zậy thôi
Có khả năng phải ra chi nhanh ngân hàng để viết giấy tờ hủy giao dịch + đòi lại tiền :)...trường hợp xấu nhất thôi :)

đc đó , bán 1 đống cho ex rồi bảo nhầm lẫn fun $ lại , chuyển xong rút sạch rồi tố cáo :m131: đổi nick chat , bị bắt thì nói acc bị hack là xong bị đứa khác chơi xấu :m146: :m146:

Last edited by a moderator:
Upvote 0
cậu nên gọi điện thoại cho bank báo cáo tình hình, rồi sẽ lên bank tường trình về việc này cho chi nhánh vào ngày mai (Nếu bạn đuổi kịp và hơn nó). còn hok thì tiêu. có lẽ vậy. Chúc bạn thành công. 1 exp cho tất cả mọi người và cả mình. Mình đã từng bị scam acc zeek nên rất tức, có thể thấu thiểu dc nỗi đau của bạn hi. dù sao, 50% - 50% hóng tiếp cậu :binhsua44:

Upvote 0
đc đó , bán 1 đống cho ex rồi bảo nhầm lẫn fun $ lại , chuyển xong rút sạch rồi tố cáo :m131: đổi nick chat , bị bắt thì nói acc bị hack là xong bị đứa khác chơi xấu :m146: :m146:

Phải có đối chất của 2 bên nhé cậu.
Chứ ko phải dễ dàng mà bank nó cho reverse lại $.

Upvote 0
Đem Proof ra CA đi cậu! Biên lai chuyển tiền+log chat! Rồi ra ngân hàng xác minh chủ tài khoản bên kia là ai! Thế là xong thôi!

Upvote 0
Đem Proof ra CA đi cậu! Biên lai chuyển tiền+log chat! Rồi ra ngân hàng xác minh chủ tài khoản bên kia là ai! Thế là xong thôi!
dễ gì cậu ơi:binhsua39:

Upvote 0
mỗi lần bị scam là 1 lần bớt dại.
Ai nên khôn mà chả dại bao giờ?
Chia buồn với chủ thớt thôi: rút kinh nghiệm để lần sau thận trọng hơn.
Nếu được thuê xã hội đen xử cho nhanh chứ các phương án khác thì....

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,409
171,458
Latest member
vanhuy1002

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week