Warning Giaonhan247.com làm ăn vớ vẩn, lừa đảo.

Nó không chấp nhận giftcard là đúng rồi, giờ hải quan giam hàng cũng éo có gì để chứng minh
Cái sai của bác này là éo đổi giftcard ra tiền mặt
bạn này nói đúng nè.
Bản chất của Gìftcard = Gift Card là thẻ quà tặng.
bạn tặng quà mà lấy 1 xe container vậy thì Hải Quan nó kiểm ngay, nguồn Gìftcard này ở đâu ra?
thương mại là đóng thuế nhé

Tóm lại,
- sự việc đã thế này, bạn cần ra làm trực tiếp tại công ty nó, cây ngay ko sợ gì cả, tiền mình làm mồ hôi xương máu thì trình bày và nó sẽ giải quyết.
- Về scam: mình có thể chắc chắn 100% Giaonhan247 ko scam. Vì nó uy tín và người làm trong ngành hải quan, hải quan Vsip 1, Vsip 2 Bình Dương giới thiệu và bảo lảnh, mình đã làm với nó rồi. nó làm cho cả Khu Công Nghiệp ấy mà có gì đâu.

thân
Nó không chấp nhận giftcard là đúng rồi, giờ hải quan giam hàng cũng éo có gì để chứng minh
Cái sai của bác này là éo đổi giftcard ra tiền mặt
bạn này nói đúng nè.
Bản chất của Gìftcard = Gift Card là thẻ quà tặng.
bạn tặng quà mà lấy 1 xe container vậy thì Hải Quan nó kiểm ngay, nguồn Gìftcard này ở đâu ra?
thương mại là đóng thuế nhé

Nói chung mình làm việc với thằng GN247 không thoải mái. Nó vẫn cầm hàng của mình mà không chứng minh được là bị giữ hay chỉ là luận điệu của nó. Trong khi mình tin chắc chắn ràng hàng hóa mình mua về chả vấn đề tẹo nào. Nếu gìft bẩn thì đã bị site mua hàng report trước rồi chả cần bọn GN247 củ chuối này xen vô. Huống hồ qua 6 tháng rồi. Cũng làm việc với các dịch vụ khác có sao đâu. Bọn Cờ hó này lại vậy.

Tóm lại, Nó còn giữ hàng mình thì mình còn report, Hứng thì cứ lên Các Diễn Đàn cập nhật, giật tit, câu Like đó. 1 tuần, 1 tháng, 1 năm hay 10 năm, nó còn giữ hàng của mình, mình còn giữ bằng chứng nó xác nhận là nhận hàng của mình mà không giao thì còn report. Làm gì được nhau. Mình chả ăn cướp của nó mà nó ăn cướp của mình

Còn việc vào gặp mặt tận trụ sở của bọn chúng. Chắc chắn sẽ có dịp. 100% sẽ có dịp mình lên tận nơi. Chúng khôn khéo thì cả 2 cùng cười. Còn không, "VÀO ĐỂ XEM MẶT MŨI CHÚNG NÓ RA SAO" .
Thận.

Last edited:
Nói chung mình làm việc với thằng GN247 không thoải mái. Nó vẫn cầm hàng của mình mà không chứng minh được là bị giữ hay chỉ là luận điệu của nó. Trong khi mình tin chắc chắn ràng hàng hóa mình mua về chả vấn đề tẹo nào. Nếu gìft bẩn thì đã bị site mua hàng report trước rồi chả cần bọn GN247 củ chuối này xen vô. Huống hồ qua 6 tháng rồi. Cũng làm việc với các dịch vụ khác có sao đâu. Bọn Cờ hó này lại vậy.

Tóm lại, Nó còn giữ hàng mình thì mình còn report, Hứng thì cứ lên Các Diễn Đàn cập nhật, giật tit, câu Like đó. 1 tuần, 1 tháng, 1 năm hay 10 năm, nó còn giữ hàng của mình, mình còn giữ bằng chứng nó xác nhận là nhận hàng của mình mà không giao thì còn report. Làm gì được nhau. Mình chả ăn cướp của nó mà nó ăn cướp của mình

Còn việc vào gặp mặt tận trụ sở của bọn chúng. Chắc chắn sẽ có dịp. 100% sẽ có dịp mình lên tận nơi. Chúng khôn khéo thì cả 2 cùng cười. Còn không, "VÀO ĐỂ XEM MẶT MŨI CHÚNG NÓ RA SAO" .
Thận.
mà bên GN247 đúng là chẳng đưa ra được bằng chứng hàng bị hải quan giữ =))
Trừ khi kiện ra tòa thì 2 bên mới phải trưng ra bằng chứng đầy đủ

Chưa cần kết luận ai đúng ai sai, đọc sơ qua thì thấy bên này họ làm ăn theo kiểu chụp giật. Tiền phí thì thu của khách đầy đủ, đến khi có sự cố xảy ra thì đùn đẩy, chối bỏ trách nhiệm, ko có 1 tí nào gọi là có tinh thần hợp tác với khách hàng để cùng giải quyết sự cố. Chỉ lo sao phần mình ko bị thiệt cái đã, còn khách hàng kệ ****** nó.
Cần phải có văn hoá để loại bỏ những hành phi làm ăn chụp giật, nhỏ mọn, khôn vặt kiểu này thì xã hội mới tốt lên được.

Đã từng giao dịch với bác Truongnv89 nhiều, bác này nhiệt tình, uy tín, a e cũng không giúp gì được bác nhiều, thôi cố lên bác nhé.

Bác thớt mua hàng bằng Gìft bị à, nghe nói giaonhan247 nó cấm dùng Gift thì phải? Mình mới dùng dịch vụ này cũng gần đây vẫn chưa bị mất lần nào. Mua nhỏ lẻ nên dùng thẻ Vísa bình thường thôi, không biết mua nhiều lên thì ra sao. Có ai dùng thẻ Vísa mua mà vẫn bị mất hàng ko?

Bác thớt mua hàng bằng Gìft bị à, nghe nói giaonhan247 nó cấm dùng Gift thì phải? Mình mới dùng dịch vụ này cũng gần đây vẫn chưa bị mất lần nào. Mua nhỏ lẻ nên dùng thẻ Vísa bình thường thôi, không biết mua nhiều lên thì ra sao. Có ai dùng thẻ Vísa mua mà vẫn bị mất hàng ko?

Ít thì chắc chả sao đâu. Bọn này làm ăn chộp giật lắm. Cũng tại mình mua hơi nhiều.
Mình cũng đã đổi bên dịch vụ khác rồi. ổn lắm
Bạn có thể qua bên hopnhat.vn mà đăng ký địa chỉ.

Thông báo nhé, ở mỹ ko có cái gì gọi là quản lý thị trường Mỹ cả.
Hàng lậu thì 911 nó vào tận nơi nó bắt, thế thôi.

bạn order nhiều và liên tục trong 1 khoảng thời gian thế bên kia nó nghi ngờ là phải. đợt cuối năm nhiều site bug, ug nó ship được nhiều, có đợt cả police nó hốt cả đống đấy
đống gift cảrd kia ở đâu thì chỉ chủ thớt mới biết.
quá trình 1 claim nó còn lâu lắm, vài tháng ăn thua gì, trừ khi ăn cả shop vài trăm order nó mới kiện thì lúc đó drop mới chết ngay. giờ nó cầm hàng là nó nắm đằng chuôi, thớt phải lên cung cấp cho nó đủ proof chứng minh đống hàng nó ko dính dáng tới ug thì nó mới trả, chứ giờ trả hàng ông đến 1 vài tháng sau police nó đến hỏi thì ai đỡ cho nó
1 gìft ug cỡ 30%. gìft itune 70% , tiền dễ kiếm thì cũng dễ đi ;)

bạn order nhiều và liên tục trong 1 khoảng thời gian thế bên kia nó nghi ngờ là phải. đợt cuối năm nhiều site bug, ug nó ship được nhiều, có đợt cả police nó hốt cả đống đấy
đống gift cảrd kia ở đâu thì chỉ chủ thớt mới biết.
quá trình 1 claim nó còn lâu lắm, vài tháng ăn thua gì, trừ khi ăn cả shop vài trăm order nó mới kiện thì lúc đó drop mới chết ngay. giờ nó cầm hàng là nó nắm đằng chuôi, thớt phải lên cung cấp cho nó đủ proof chứng minh đống hàng nó ko dính dáng tới ug thì nó mới trả, chứ giờ trả hàng ông đến 1 vài tháng sau police nó đến hỏi thì ai đỡ cho nó
1 gìft ug cỡ 30%. gìft itune 70% , tiền dễ kiếm thì cũng dễ đi ;)

TIỀN KHÔNG DỄ KIẾM ĐÂU BẠN NHƯNG LỪA ĐẢO THÌ DỄ.

Vẫn câu nói này.
Giaonhan247.com làm ăn vớ vẩn, lừa đảo. Một bọn Cờ Hó

Đọc bài này không phải bải scam mà mình thấy bài giống bài truyền thông nhiều hơn --> với nhu cầu của anh em MMO là tránh bị Scam nên mở một topic kiểu này sẽ rất thu hút

Đoạn kết có thể là chủ thớt nhận đủ hàng và giao nhận giao đủ tiền + tiền phạt để lấy lại uy tín

anh @cuipap1984 thấy sao ạ?

Đọc bài này không phải bải scam mà mình thấy bài giống bài truyền thông nhiều hơn --> với nhu cầu của anh em MMO là tránh bị Scam nên mở một topic kiểu này sẽ rất thu hút

Đoạn kết có thể là chủ thớt nhận đủ hàng và giao nhận giao đủ tiền + tiền phạt để lấy lại uy tín

anh @cuipap1984 thấy sao ạ?

Nếu có chứng cứ mình nhận đủ mà vẫn open thread này. Bất cứ ai cũng có thể report mình.
Cảm ơn bạn đã quan tâm, và nếu có thể nhắn giúp cho giaonhan trả hàng cho mình. Mình hứa sẽ gỡ bài viết và đính chính lại tư cách của giaonhan trên cộng đồng sau khi nhận đủ những gì thuộc về mình

Ngoài bác chủ thì có thêm mình xác nhận Giaonhan247.com có nhiều dầu hiệu lừa đảo, trộm đồ khách và chuyển sang trạng thái phủi trắng việc đã nhận được món hàng nhé
Mình đã dùng dịch vụ bên này 4-5 năm rồi, mất cũng nhiều hơn của bác chủ
Tuy nhiên có điểm khác là muốn duy trì được 1 kênh ship hàng nên sau lần mất to, có gặp giám đốc giaonhan247 nói chuyện và nó cam kết sẽ khắc phục. Muốn làm lâu dài nên lần đó coi như chi phí rủi ro; tuy nhiên chứng nào tật đó giaonhan247 sau một vài tháng yên ổn lại tiếp tục làm mất hàng của mình và luận điệu như cũ.

Tình hình này chắc rất nhiều người bị mất hàng qua giaonhan247 rồi, chỉ là chưa biết cách nào lấy được hoặc không thì đành phải chia sẻ nhau để tránh một công ty trộm cắp kinh di như bên này

Mình đoán còn nhiều người nữa bị mất trộm đồ qua giaonhan247 lắm chỉ là họ chưa có công cụ nào làm cho ra nhẽ tụi này

Mình chọn cách làm riêng 1 trang review tụi này, mình rảnh còn viết tiếp mô tả tận tình những lần làm mất hàng/ trộm hàng của giaonhan7
http://gn247.blogspot.com/

Last edited:
Tóm lại,
- sự việc đã thế này, bạn cần ra làm trực tiếp tại công ty nó, cây ngay ko sợ gì cả, tiền mình làm mồ hôi xương máu thì trình bày và nó sẽ giải quyết.
- Về scam: mình có thể chắc chắn 100% Giaonhan247 ko scam. Vì nó uy tín và người làm trong ngành hải quan, hải quan Vsip 1, Vsip 2 Bình Dương giới thiệu và bảo lảnh, mình đã làm với nó rồi. nó làm cho cả Khu Công Nghiệp ấy mà có gì đâu.

thân

Không thể nói cây ngay hay đổ, cty hay hải quan như bạn nói. Cái chính là thái độ và cách thức làm việc.
Cứ cho chủ thread sử dụng thanh toán nguy hiểm cao và ko chứng minh đc nguồn gốc thì phải return tất cả hàng hóa, ko có cái chuyện lợi dụng sơ hở ôm làm của riêng đc. Nếu giaonhan247 làm đúng nguyên tắc thì sẽ ko có topic này.

Viettel Post xưa có làm mất của mình 1 con watches, nhưng vẫn đền bù đầy đủ đàng hoàng. Giaonhan247 làm mất 1 con tissot của mình với tracking:
1ZA6161A0355957743
Received By: ( như mọi lần )

PHAM

Quản lý nhân sự cũng còn nhiều bất cập là vấn đề chung của các doanh nghiệp, tuy nhiên thái độ và trách nhiệm của giaonhan247 như này:

Hơn 1 tháng chờ reply ko thấy đả động gọi là CHĂM SÓC khách hàng, câu giờ bằng câu " tiếp tục tìm kiếm ". Mình chịu thua xin 70.000 làm kỹ niệm ngu

Chính xác là tiền đền Tissot watches đấy 500 ace

Bảo hiểm thì phải khai báo, nhưng 247 có chương trình " mặc định " có " yêu cầu" rất hay như sau.

Vâng MẶC ĐỊNH VÀ CÓ YÊU CẦU BẮT BUỘC :p
Chiêu này lận đc khối khách hàng nhỉ !? Mình có call cho người có thẩm quyền tại đó, hỏi họ về trường hợp của chủ thread này ăn chưa đã hay sao mà đền con Tissot của mình 70.000 VNĐ. Ku bên kia dọa bảo "anh cùng đường dây với chủ thread phải ko " : ) )

Cũng hỏi kha khá đồng nghiệp về dịch vụ này và họ đều cho feedback supper bad. Hãy đủ tỉnh táo để chọn cho mình một dịch vụ tốt

Thực sự Bọn Giaonhan247 này làm ăn quá kém. Chính xác là chộp giật, có động cơ lừa đảo để kiếm lợi.

Nếu mình mua hàng có nguồn gốc bẩn thì đầu tiên mình sẽ không được ship hàng, có report nguồn bẩn thì chính site bán hàng sẽ report đầu tiên và bock tài khoản mua hàng của mình chứ không đợi bọn Cờ Hó Giaonhan247 này làm việc đó. Đằng này về đằng Site bán hàng không có vấn đề gì, taì khoản mua hàng của mình lên hàng VIP.

Vẫn câu nói này.
Giaonhan247.com làm ăn vớ vẩn, lừa đảo. Một bọn Cờ Hó

Bác acevnvn bị thế là nhẹ rồi
Lần mất trước của em tổng hơn 10 món như của bác; cách đây gần 1 năm. Thiệt hại khá. Tuy nhiên hồi đó mình tính vẫn cần 1 kênh ship hàng và có gặp đc gđ Giaonhan247 với những hứa hẹn...

cách đây 2 tháng nó lại tái bệnh rồi, gấp gần 4 của bác và nó bảo vì anh là khách hàng thân thiết, thường xuyên nên sau khi họp hàng thống nhất công ty quyết định đền 20% giá trị đơn hàng.

Em không lấy bảo tặng giaonhan247 chia cho các nhân viên

Bảo hiểm thì phải khai báo, nhưng 247 có chương trình " mặc định " có " yêu cầu" rất hay như sau.

Cũng hỏi kha khá đồng nghiệp về dịch vụ này và họ đều cho feedback supper bad. Hãy đủ tỉnh táo để chọn cho mình một dịch vụ tốt

Cái chính sách giaonhan247 đưa ra là 1 chính sách hợp thức hóa việc trộm đồ/ đánh mất hàng của khách hàng mà không phải đền hoặc có đền là theo kg

Cái mà căn cứ tracking có chữ kí còn không dùng làm căn cứ giaonhan247 đã nhận hàng thì bọn này đã có ý quyết phủi tay với mọi tình huống rồi.

Từ lâu giaonhan247 bỏ luôn email báo nhận hàng bên US + chính sách trên nên các bác xác định cty này có thể sẵn sàng bất cứ lúc nào lấy tất cả hàng của bạn mà không phải giải thích gì nhiều, chỉ là chúng tôi chưa nhận được và chúng tôi đang tìm... và sau khi tìm quả thật là không tìm thấy và việc này do các bạn chưa gửi/ ko gửi/ gửi sai...

ĐÂY MỚI LÀ MỘT CÁCH LỪA ĐẢO VÀ TRỘM HÀNG TINH VI; và nó thành lập hẳn công ty để đưa mức độ tinh vi và trộm hàng có quy trình và trộm số lượng một cách dễ dàng

Cái chính sách giaonhan247 đưa ra là 1 chính sách hợp thức hóa việc trộm đồ/ đánh mất hàng của khách hàng mà không phải đền hoặc có đền là theo kg

Cái mà căn cứ tracking có chữ kí còn không dùng làm căn cứ giaonhan247 đã nhận hàng thì bọn này đã có ý quyết phủi tay với mọi tình huống rồi.

Từ lâu giaonhan247 bỏ luôn email báo nhận hàng bên US + chính sách trên nên các bác xác định cty này có thể sẵn sàng bất cứ lúc nào lấy tất cả hàng của bạn mà không phải giải thích gì nhiều, chỉ là chúng tôi chưa nhận được và chúng tôi đang tìm... và sau khi tìm quả thật là không tìm thấy và việc này do các bạn chưa gửi/ ko gửi/ gửi sai...

ĐÂY MỚI LÀ MỘT CÁCH LỪA ĐẢO VÀ TRỘM HÀNG TINH VI; và nó thành lập hẳn công ty để đưa mức độ tinh vi và trộm hàng có quy trình và trộm số lượng một cách dễ dàng

Chính xác là họ ko lừa đảo, chỉ là mánh lới làm ăn mà chưa biết rõ là đầu US hay bên này

Cứ hàng giá trị cao hoặc số lượng lớn là rất nguy hiểm, họ đang nắm hàng nên sẽ tự cho phép xác minh trên thẩm quyền bằng mức với chính quyền. Dù thanh toán bill = ship hay bill VN cũng đừng ỷ i với 247, nhìn có vẻ hợp lệ, bạn có thể cung cấp đủ invoice và hình thanh toán. Nhưng khi đã cầm cán, họ bắt bạn chứng minh nguồn tiền, nếu là network có khi còn chứng minh cả traffic, qua đoạn này đc thì cũng bắt xác minh phone chính chủ của thanh toán đó.

Vì vậy tốt nhất các bạn hãy sử dụng thanh toán hợp pháp và tuyệt đối ko dùng gift khi mua hàng. Tránh những rắc rối ko đáng và sơ hở cho họ khai thác.

Đến giờ chưa thấy một dịch vụ ship US nào làm việc kiểu US, khi bắt khách hàng xác minh thì hãy cung cấp document hoặc hình ảnh về trạng thái trước. Toàn dọa nhau để lận hàng thôi :rolleyes:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,431
169,776
Latest member
brightstar2

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom